Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi zile za wazazi wetu...............

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mohammed Shossi, Feb 24, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hapo zamani kabla na baada ya mwalimu na hata wakati wa mwinyi ilikuwa mtoto akizaliwa mvua inanyesha anaitwa "mwamvua" akitanguliza miguu wakati wa kuzaliwa ataitwa "sikitu" akizaliwa ijumaa ataitwa "juma au mwajuma" akizaliwa jumapili ataitwa "pili" akizaliwa jumatatu ataitwa "tatu"

    Kuna kipindi kukazuka watoto kuitwa majina ya watawala wa zama husika, hii ilitawala hasa kipindi cha kuanzia mwinyi ila sina uhakika kama bado kuna watoto wanazaliwa wanapewa majina kama Slaa, Mbowe, Kikwete n.k.


    Ingekuwa enzi zile za mwalimu tungeshuhudia watoto wanaozaliwa katika kipindi hiki wakiwa wanamajina kama Dowans, Mbagala, Gongo la Mboto, Al adawi, Rostam,google, JF, You tube,hi5,IPTL, Songas, Mwakyembe na kadhalika kutokana na wakati wenyewe.

    Jana nimesoma news sehemu nikaona kuwa nchini Misri kuna jamaa amemwita mtoto wake wa kike "facebook" kuapriciate mchango uliofanywa na facebook kwenye maandamano yaliyopelekea HM kuangushwa. Wapashaji habari wanasema mtoto huyo amepokea zawadi kem kem kutoka kwa vijana wengi wa kimisri. Nadhani hapa kwetu katika waliozaliwa kwenye mkesha wa tukio la gongo la mboto angepewa jina la gongo la mboto si ajabu watu wangemiminia mizawadi.
     
  2. CPU

    CPU JF Gold Member

    #2
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kaka, hayo majina ya ajabu ajabu ndi yanaharibu hata future za watoto husika. Mfano unamuita mtoto SIKITU yaani anakuwa sio kitu kweli. Unamuita mtoto GONGO LA MBOTO basi anakuwa anaandamwa na mikosi kila kukicha. Nadhani hiyo fasheni ya kizamani sijui wazazi nao walikuwa wanatoa majina kujifurahisha wao tu bila kuangalia kwa mapana hata maana ya jina lenyewe
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Tabu
    Shida
    Mwamvua
    Sikitiko
    Sikujali
    Sikudhani
    Mwajabu

    Endelea
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Shosi hebu nipe ufafanuzi hapo kwenye red.kutanguliza miguu na sikitu inauhusiano gani?au inamaanisha nini.
    btw,usharudi jf?maana ulikuwa unaaga na kufunga mizigo..
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Unamuita mwanao CHAUSIKU dah sijui hilo jina linakuwa linamaanisha nini
     
  6. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapa wenye majina ya kiswahili tutasemwa mpaka tuchoke...!!
    Ndo maana mnasema mende wa kizungu..lol
     
  7. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #7
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Zion daughter habari yako bibie.......ndio waswahili wenyewe mila zao mtoto akitanguliza miguu wakati wa kuzalia anaitwa sikitu. Nimerudi au hunitaki niwepo?
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    TF hilo ni jina tu waarabu wanawaita Layla...............
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Masumbuko
    havintishi
    Shida
    Tabu
    Mwamvita - hawa wengi walizaliwa mwaka 1979 wakati wa vita vya idd amini.
    Mwadawa
    Tabia
     
  10. LD

    LD JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sipati picha unamwita mtoto Rostam. Watamchukia huyo mtoto watanzania wote!!!
     
  11. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #11
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nadhani ni kasumba tu LD mie nadhani kuna jambo kwenye kumchukia Rostam nina amini hata kama ni fisadi basi hayupo peke yake kwanini basi asakamwe na kuchikiwa peke yake? Mbona wapo wengi?.................
     
  12. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    aisee wakware watamrukia sana nite nite fulani!!
     
  13. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hilo la kwanza nimeshuhudia huyo mdada na alipata taabu za maisha mpaka umauti ulipompata hakupata raha hata kidogo ya maisha yake na mwisho wakati karibu anafariki aliwaambia watu wake wa karibu hapendi kabisa mtoto yeyote arithishwe jina lake hilo
     
  14. M

    Matarese JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Waafrika tunatawaliwa mno kimawazo.
    Tupo tayari kumwita mtoto Happy lakini ukiita Furaha mm ni tatizo.
    Tupo tayari kumwita mtoto Peace lakini ukiita Amani mm tatizo.
    Tupo tayari kumwita Gift ila kumwita Zawadi ni tatizo.
    Cloud ni jina, ila Mawingu waswahili tutalikataa.
    Hakuna uhusiano wa Jina na matukio. Ni psychological perception ya mtu tu ndio inafanya watu wafikiri namna hiyo. Mbona wazungu wao hawasiti kumwita mtu Swain, Copymore, Bean etc. Kuna hata makanisa ya kikristo ukimwita mtoto say Tabu watakataa kumbatiza ati sio la Kikristu! Yani akili zetu zimekuwa colonized too much! No wonder wajanja wanatuendesha tu jinsi wanavyotaka wao.
     
  15. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sijakuona jana kwenye harambee ya kakudo au ulikuwa tanga
     
  16. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2011
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    na je hilo jina shossi umelipata wapi? definately its got nothing to do with shoes:wink2:
     
  17. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kidhungu Dina ndo chakula cha usiku eeeh
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kumbe dili eeh!
    Mwanangu nitamuita JF INVISIBLE BAN PM.
    Baba yake sijui atakuwa anaitwa nani.
     
  19. The Mockingjay

    The Mockingjay JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 415
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna mdada hivi alijifungua mtoto wa kiume enzi za Mullah Omar, akakaita katoto kake ka kiume Mullah Omar, sikumoja, wakati anijishugulisha na kazi ndogo ndogo, alikalaza mkekani kwenye kivuli cha miti. Kulikuwa na mti wa mpapai amongst other trees by the shde. Upepo mkali ukavuma na kuangusha majani ya mpapai, masikini baby Mullah Omar akaangukiwa na jani la mpapai na kufariki. Hii taarifa iliandikwa hata kwenye magazeti wakati ule, lilitokea Dar.
     
  20. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jani tu la mpapai jamani? pepo litakuwa hilo
     
Loading...