Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi za Mwinyi zimeanza kurejea magari ya serikali yamepaki hayana mafuta!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dumelambegu, Nov 4, 2011.

  1. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wazee,
    Kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka takribani 15 ofisi za serikali zimeanza kukosa hata karatasi za kufanyia printing za barua na documents mbalimbali. Kuna mdau mmoja yupo wizara ya maji anasema magari ya wakurugenzi yamepaki miezi kadhaa kutokana na kukosa hela ya kununua mafuta. Mengine yanadaiwa na DT Dobie, Toyota (T) Ltd, n.k. malipo ya matengenezo tangu mwaka jana. Madereva wanaenda ofisini kupiga stori na kusibiri mishahara mwisho wa mwezi. Watumishi wengi wanaenda likizo bila malipo. Mdau aliendelea kunihabarisha kwamba hata programu ya kitaifa ya maji ni kama imesimama na wafadhili wakiwemo wajerumani, waholanzi, benki ya dunia, n.k. wamepanga kujiondoa kwenye programu.

    Kama habari hizi ni za kweli, basi kikwete nchi imemshinda na kwa dalili hizi tunarudi kulekule alikotutoa mzee mkapa wakati serikali ilikuwa haina fedha hata za kununua karatasi kwa matumizi ya ofisi. Cha ajabu wakati mambo hayo yakiw mabaya hivyo serikalini, wafanyabiashara wakubwa wanaendelea kuporomosha majengo marefu mijini.
     
  2. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Dume,
    Ni kweli kabisa hali ni mbaya kupita maelezo. Binafsi sijawahi kushuhudia hali hii tangu niajiriwe serikalini. Imefika wakati mkurugenzi wetu mmoja anatumia hela yake mfukoni kununua karatasi za kuprintia documents za serikali. Nadhani muda si mrefu nchi itacollapse.
     
  3. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kingcobra, unataka nchi icollapse mara ngapi!!! Ukweli ni kuwa sasa tunaelekea kwenye kiza kizito. Wengi wetu hatuoni mbele.
     
  4. c

    chipanga JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60

    Mpaka tutakapokubali kupumuliwa kisogoni!
     
  5. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Halafu hili sharti limetolewa katika wakati mugumu wa nchi yetu na zingine zinazoendela! Nafikiri wameyaona mazingira kuwa yanaruhusu kutoa sharti lolote. Kwa ugumu wa maisha, wasiokuwa wavumilivu lazima wapumuliwe kisogoni mkuu.
     
  6. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kama wamekosa za mtihani kidato cha 2 watapata za mafuta wapo busy na maadhimisho
     
  7. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hivi za maadhimisho zinatoka wapi? au zinatoka pia mifukoni mwa wakurugenzi, mawaziri na watu binafsi kwenye wizara na idara za serikali?

    Kwa hali hii hii nchi iko mahali pasipo salama hata kidogo na kibaya zaidi ni kuwa hakuna juhudi za uhakika zinazochukuliwa na watawala wa nchi hii zaidi ya kupanda ndege kila siku
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,659
    Likes Received: 1,232
    Trophy Points: 280
    Wametumia pesa Igunga wakakodi chopa wakagawa pesa kama embe mtini,kuna askari jamaa yangu aliniambia palikuwa na pesa haijawahi kutokea...mbali ya hilo pesa iliyobaki wakanunua jengo USA na zingine wamewapa wezi wa Dowans,sasa pesa itoke wapi tena?
     
  9. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama mambo hayo kweli yanafanyika, basi nchi hii haina 'rais' bali ina 'rahisi'.
     
  10. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,375
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    mambo mengi yanakuja..magari yatazimika barabarani bila kusaau kujikausha kuhusu mishahara ya watu.hakika hali itakua mbaya sana.
     
  11. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    brah brah tu! hamna kazi kila siku kulalama hapa, kwani aliyemchagua jk sio nyie? unafiki mtupu. na bado mtalia sana, mwaka wa kwanza tu huo bado minne. watz sisi mdomo sana ila waoga kama kobe. hivi unakumbuka muswada wa ugaidi ulivyopita fasta fasta? ngoja siku si nyingi na muswada wa haki sawa kuruhusu mashoga utapita tu. ngoja hela ziishe. kwani govt si ni bunge? na bunge si ni ccm? ha ha ha haa! majuhaland !
     
  12. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Habari hizi umezichukua kutoka pale viwanja vya biafra, au pale viwanja vya jangwani tujuze chanzo.
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145

    kwani mkuu ulitaka wafanyabiashara wafanye nini na unadhani inawahusu hii kitu ya govt kufilisika? Au una ajenda ya siri gani mpaka kufikia kusema hilo?
     
  14. i

    ibange JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo unakariri hujui hata chanzo ni nini. Yeye anasema anafanya serikalini na anayaona sasa chanzo ni yeye unataka chanzo gani tena? Au unadhani chanzo lazima kiwe gazeti?

    Ukweli nchi ipo rehani. Jk alikuta hela za Mkapa akaziponda bila kufanya kazi. Yeye kusafiri tu sasa matokeo ni hayo
     
  15. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #15
    Nov 5, 2011
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    Maadhimisho pia ni kitendawili kwani hata huo uwanja wenyewe wa kuadhimishia miaka 50 ya Uhuru....uwanja wa kihistoria ...ujenzi wake unasua ......na kuna uwezekano mkubwa usikamilike ndani ya muda kwa ajili ya sherehe hizo....ukata.
     
  16. i

    iMind JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Msiwe na wasi wasi wakuu, fedha zipo na maisha yataendelea kama kawaida kama kila mtu ataacha kulalamika na kutimiza wajibu wake.
     
  17. Masakata

    Masakata JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alichoambiwa mkuu Dume ni kweli kabisa, hali ya serikali ni mbaya hasa hii Wizara ya Maji,kwani mimi mwenyewe ni muathirika wa miradi hii ya maji,ofc yetu tulifanya kazi ya facilitation, katika baadhi ya wilaya ya mikoa ya kusini toka mwaka 2008/9 ila hadi sasa sehemu kubwa ya malipo hatujapewa..na ukiuulizia unaambiwa WB walishatoa hizo hela,zilipokwenda hatujui..wacha WAJITOE tu..
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,812
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Kama hali ndiyo hii kwanini wasiondokane na upuuzi huu wa sherehe ya miaka miaka 50 ya Uhuru
    wa Tanzania bara? Afterall 9/12/1964 hakukuwa na nchi inayoitwa Tanzania bara, hivyo hawajui
    hata wanasherehekea uhuru wa nchi gani? (SIC)
     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,812
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Please read 9/12/1961 not otherwise!
     
  20. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa uswahili wa RAHISI wetu itakuwa vigumu kuacha maadhimisho. Si unajua watu wa pwani wanavyopenda minuso?!
     
Loading...