Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi za cheo ni dhamana zimeishia wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bishop Hiluka, Aug 12, 2011.

  1. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nchi hii imeingiwa na ugonjwa mbaya sana wa mmong'onyoko wa misingi ya utawala bora,
    umoja na mshikamano wa kitaifa; maadili na utu wema, jambo linalowatumbukiza walio wengi
    katika umasikini.




    Huko nyuma tulizoea kuambiwa kuwa ‘cheo ni dhamana’ na kwamba ‘uongozi ni utumishi’,
    lakini siku hizi kupata cheo ni kuula! Neno 'kuula' limeanza kama lugha ya mtaani ambayo ina
    tafsiri pana kidogo. Moja ya tafsiri ni 'mambo kuwa mazuri (kunyooka)'.




    Miaka ya hivi karibuni wazo la cheo ni dhamana limepotelea mbali na kusahauliwa kama
    lilivyosahauliwa Azimio la Arusha. Tunawezaje kupata viongozi wazuri kama kila mmoja
    anafikiri nafasi aliyonayo ni haki yake, ni mali yake, na ni stahili yake?

    Zama hizi mtu anaruhusiwa kuwa na kampuni na akajipa tenda ya kutoa huduma ofisini kwake,
    zama ambazo kufikishwa mahakamani kwa ubadhirifu inategemea umekwapua kiasi gani, kama
    ni kikubwa, dola yenyewe inatamka kuwa hukamatiki!



    Ni zama ambazo ukiwa mtumishi wa umma mwenye cheo kikubwa unaweza kusomesha mwanao
    nchi yoyote uitakayo bila mawazo ya karo, si hivyo tu kutibiwa nje si kwa magonjwa ya moyo tu
    bali hata mafua, muhimu cheo kizuri cha kuhudumia umma.
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Huo usemi uliishia kwa Hayati Nyerere,hauko tena,na sa hivi cheo si dhamana tena.
     
  3. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    KWELI KABISA MKULU

    DHANA ZA Cheo ni dhamana iliondoka na JK Nyerere wa Ukweli......ikazikwa kule Zenj walipokuja na AZIMIO LA ZANZIBAR.....na DHANA MPYA IKAWA CHEO NI DILI (UTAJIRI).....NA NDIYO MAANA TANGU WAKATI HUO MTU AKIWA NA CHEO KATIKA NGAZI YEYOTE NCHINI LAZIMA AWE TAJIRI....
     
  4. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Cheo ni Ufisadi!
     
  5. c

    change we need Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cheo sasa ni utajiri! hasa ukiwa mtumishi wa umma na una cheo kikubwa "umeula" sio kama zamani, marehemu Mwalimu ni kama aliondoka na Maadili ya utumishi wa umma kwani fisadi ndio anatetemekewa na serikali na hata viongozi wa juu kabisa wenye dola wanasema hakamatiki! usipoiba nchi hii unachekwa unaonekana *****..na jamii nayo imebadilika ukiiba unasifiwa, mfano jamaa baada ya mradi kaporomosha bonge ya jumba na gari mbili kali..utasikia wananchi wakisema jamaa mjanja! hata kama huo mradi ukidumu kwa miaka 2 hakuna anayejali..
     
  6. M

    Mkandara Verified User

    #6
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Toka enzi ya Mwinyi na Azimio la Zanzibar ambalo liliondoa miiko na maadili ya viongozi, ili kuacha miaya ya conflict of interest ktk uongozi kuwa sii makosa tena ktk nguzo za uongozi bora.
     
  7. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Misemo katika jamii huashiria fikra za jamii hiyo. Kwa kutumia na kukubali neno la 'kaula', jamii imehalalisha kitendo cha ubadhirifu na kuwajibika kazini ili mradi tu yule aliyepewa jukumu lile afaidike kwa njia yeyote ile.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    mimi nadhani hata kwenye masomo ya menejiment topic ya decision making process imefutwa, ndiyo maana maamuzi hakuna. bila maamuzi sahihi hata neno CHEO NI DHAMANA haina nafasi tena
     
  9. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mwalimu alipokufa amekwenda navyo vyote, yale mafundisho yake watu hawayafuati tena.
     
Loading...