Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

English club

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mama wawilii, Aug 3, 2012.

  1. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Habari ndugu zangu,jamani nataka kuongeza uwezo wangu wa kuongea kiingereza,nahitaji kujua kama kuna english club hapa dar ili nijiunge,na naomba technique za kuongeza uwezo wa kuongea,maana english nayo wito ,nawasilisha
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Zaidi ya hiyo english club tafuta marafiki wenye kuongea kingereza
     
  3. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,131
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    lugha yoyote unaimudu kutokna na matumizi kwa hiyo ni kweli ukiongeza marafiki unaowasiliana nao kwa kiingereza ni kweli utamudu sana lugha hiyo,tafuta pia vitabu vya riwaya,angalia movies
     
  4. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    move naangalia sana tu,ila tatizo watu wa kuongea nao maana ofisi yetu tunatumia kiswahili na home mtu wa kuongea nae sina,
    asante kwa ushauri
     
  5. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kuna member humu nanaitwa Fang. Tafuta urafiki nae
    muanze kuandikiana PM daily, baada ya mwezi utaona mabadiliko
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Ungeanza kuandika kiingereza hapa pia, unaweza kuanzisha English club ya JF wakati ukitafuta hiyo nyingine.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Hivi Kiingereza cha Fang kimenyooka kweli?
     
  8. N

    Neylu JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mwambie amtafute Nyani Ngabu..
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    na mimi nahitaji mwalimu wa tuisheni........
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Wewe mtafute Nzagamba kwenye Skype
     
  11. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,135
    Likes Received: 1,091
    Trophy Points: 280
    Nami nataka kujinoa..sababu uchaguzi ujao wa wabunge wa A.mashariki nataka kugombea
     
  12. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Just PM me, I can help with some tips!
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    unaogopa mambo ya ' mai deili bred is injinia' teh teh teh!
     
  14. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Asante sana ma dear Mwali ,ngoja nimtafute Fang
     
  15. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #15
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Baba V umeona eeh sio mambo ya kusema i hav ferii crids ha ha ha,
    ndio tujipange sasa tumtafute Fang
     
  16. d

    digodigo Senior Member

    #16
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa maana hiyo Club hakuna kwa nini tunapigapiga tu katika kujibu? ndo yale yale we unaitwa nani jamaa naye anakuuliza mimi?
     
  17. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #17
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    ooh thats a great idea,so we can hav JF English club,i have to post in english ha ha ha ,i hav started practising it.Right?


     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Yes,

    Although "hav" is not an english word.
     
  19. Mama wawilii

    Mama wawilii Senior Member

    #19
    Aug 6, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    noted Kiranga
     
  20. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #20
    Aug 6, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jiunge na duolingo.com, free language learning tool.
    Ziada, soma articles kwenye english newspapers, at least 1 article per day, isiwe ndefu sana lakini cha msingi uweze kuielewa hiyo article vizuri kiasi cha kuweza kuitafsiri.
    Chambua maneno manne katika hiyo article ambayo ni "magumu", angalia matumizi yake hapo na kwenye dictionary (nunua yenye kuonyesha matumuzi na sio tu tafsiri). Andika sentensi ukiyatumia hayo maneno.

    Idea ya club hapa JF pia ni nzuri, unaweza kuanzisha na kuwa'alika watu kukusaidia katika kujifunza hiyo lugha, mfano, andika short article/story na waombe watu kuichambua.

    All the best.
     
Loading...