Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Engineers performancies

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by CHUAKACHARA, Mar 21, 2012.

  1. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa chuo cha Mafunzo ya ufundi stadi (VETA) Chang'ombe amesema kuwa vijana waliopitia VETA baadaye wakaenda University kuchukua engineering wana-perform better compared to direct form six entrants engineering graduates na viwanda vinawahitaji zaidi kuliko hao direct form six entrants. Ma-engineers mnasemaje?
    Source: Jambo Tanzania, TBS asubuhi ya Leo
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    inawezekana sababu anakuwa amevianzia tokea mwanzo tofauti na wanafunzi waliotokea sekondari...
     
  3. M

    MR.SILVER JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yah kama wanaweza kwenda mbele na vichwa vizuri wanakuwa wazuri kweli
     
  4. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Unaweza kuta hata huyo mkuu wa chuo cha mafunzo ameanzia huko au bado anasifa za kiveta,unafikiri atacoment nini. Sifa kubwa ya watu wa VETA hawana engineering knowledge.
     
  5. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Hivi mtu anaweza kutoka VETA akaenda University au ni kwa wale wanaotokea Technical colleges...am just asking!.
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi wa VETA wengine wanakuwa form six leavers ambao baadaye wanaamua kujiendeleza kwenda University. You might be right most probably ni technical colleges ambao wanaanzia veta, then technical colleges. Yeye alisema wanafunzi walioanzia veta then up to university
     
  7. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,743
    Trophy Points: 280
    Personally, nilianza IFUNDA TECH SCHOOL, THEN MBEYA TECH COLLEGE and last FoE pale UDSM. Hawa wa VETA, generally, kwenye hesabu wanakuwa si wazuri sana ukilinganisha na hiyo sequence niliyoitaja hapo juu. kwa ujumla wanaanza wa tech scool, tech college and BSC eng, halafu wanafuata hao wanaoanzia veta and last wa kutoka six. All in ALL personal passion kwenye nyanga unasokata itakufanya uwe OK kwenye nyanga hizo.
     
  8. k

    kyoga Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    unasema kweli mkuu huyo mkuu wa chuo cha veta hana sifa kabisa za kuongoza chuo amepewa kwa fadhira tu, elimu yake ni ya utata mtupu
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa utaratibu uliokuwepo sasahivi, mhitimu wa VETA hawezi kujoin technical colleges kwa credential za VETA, labda kwa kupitia mature age entry ambayo has nothing to do with veta credentials.

    Ni nadra sana kumkuta mhitimu wa form six akienda kusoma veta, lakini katika wachache ni wale waliofeli kabisa (waliopata zero) ambao hawawezi kujoin technical college/university, kwahiyo hulazimika kwenda veta kujipatia taaluma fulani na baadae hujiunga technical college kusoma diploma then wanaweza kwenda kusoma degree.
     
  10. D

    Dansel JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unachosema hakina ukweli wowote ndani yake labda ni kutaka kudiscourage watu wanaotaka kuingia advance then university, ki ukweli mtu akipita advance akachukua PCM then engineering yoyote nyie wa tech hamwezi kumfikia hata kidogo labda awe mwenyewe ndo mbovu tu, kwanza watu kutoka Advance akili zao zinachemka balaa, niliona hata mtihani mnayopewa ni simple kinoma,, Advance - University ndio route moja ambayo ndio the best. kawaida tu kupondea vitu vikubwa
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Nadhani inaweza kusababishwa na practical experience, naamini ukifanya vitu practically unapata uwezo fulani wa kutatua matatizo yanayojitokeza papo kwa hapo tofauti na "kujua" kutokana na kitabu lakini procedure ikipinda in real life unakosa creativity ya kulitatua tatizo.
     
  12. anania

    anania Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 2, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashangaa watu mnabishana kwa vitu ambavyo havina maana kwa jamii.Hivi kinacho mata ni jinsi ya mtu alivyopata elimu au anavyoitumia elimu kujikwamua kimaendeleo?Anaweza akawa amepitia Veta lakini kumkichwa yupo safi na akawa na uwezo wa wa kukitumia kile alichopata.

    Halafu mtu mwingine katoka tech school akaenda tech college na akapanda mlimani lakini kila sehemu alikuwa akipita njia za panya unafikiri atakuwa safi kiutendaji?

    NOTE:Nawashauri watanzania tuongeze ubunifu wa kuzisaka, sio majungu ya yule kasoma wapi mara vile,heshima ya mtu ni pale watoto wako na jamii inayokuzunguka kunufaika na elimu yako iwe umeipata UPE,MEMUKWAau MMEMUKWA.
    Ila usiwe fisadi ni hayo tu,mtazamo tu nsijenge chuki.
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,544
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa maana mtu huyu ameshaanza kujifunza basic engineering concepts ambazo zinaendelea kuongezewa kasi jinsi anavyopanda madaraja ya elimu. Sasa mtu wa form six hakuwa anajifunza engineering moja kwa moja ila masomo ya science...itachukua muda kuunganisha mambo na kufikia malengo...ila kila kitu kinawezekana kama nia na malengo yapo.
    Mtihani ni kuwa kwa elimu ya Tanzania, mtu wa VETA akaenda mpaka chuo, huyo lazima awe kijogoo kweli kweli
     
  14. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 60
    Hv kwa aliye VETA akipga GPA nzuri sana katka mambo ya ELECTRICAL vp anaweza kwenda chuo chochote ama kuajiriwa inakuwa rahc sana?
     
Loading...