Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Engine za 3S ( D4 ) Zina Matatizo Gani

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Head teacher, Jul 11, 2012.

  1. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna gari ninataka kuinunua ina engine imeandikwa D4, ila ni 3S, mafundi wananitaadharisha nisinunue, itanisumbua. Hawaweki wazi tatizo lake. Msaada kwa wanaoifahamu, je ina matatizo gani?
     
  2. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,643
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Katika huu ukurasa wa siasa hizo engine zinaenda na mikiki miki ya ki-CDM CDM.
    UIkininua utajuta kwa migomo yake'!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    D4 chaka sana yani kwa bongo haya mafuta lazima ikuzimikie ukiwa msitu wa pande.
     
  4. P

    PakavuNateleza JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 766
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    Mod remove this ***** please
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280

    Duh mkuu mbona kali hii kwenye jukwaa hili. Ngoja tuiondoe sasa hivi iende inakotakiwa
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Ilishawahi kujadiliwa kwa undani hii ishu ya injini za D4 humu ndani, subiri wataalamu watakuja tena na kukufafanulia.
     
  7. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mafuta ya. Bongo wasiwasi na Mafundi wa D4. Hakuna...ukinunua D4 tembea na tool Box na fuel nozell n Pump kama 50 ivi

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Atakuwa kajisahau...
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Ninachokumbuka ni kuwa hakuna mafundi wa uhakika wa gari zenye injini hiyo hapa nchini.
     
  10. m

    majebere JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Hizo injin ni kama CDM unajua itakufa lakini haijulikani wakati gani. Epukana nayo kama watanzania wenye akili walivyo epukana na CDM.
     
  11. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Injini za D4 ni kama injini ya gari moja inaitwa RVR zote nivmtori sana na kama mafundi wamekushauri wanajua unataka kupigwa changa la macho tu mkuu.

    Na kama ukinunua jua umenunua body ila kubadili engine kunakuhusu. Kimbia kabisa achana na maenginw ya D4 hayafai.
     
  12. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    hii ni kweli mkuu,mjapani hakutengeneza injini mbovu ni kwamba uwezo wa mafundi wetu ni mdogo hapo na isitoshe hawako tayari kujifunza vitu vipya kabisa..me nilitegemea iwape challenge ya kujifunza zaidi wao wamekariri tu mbovu... me nnayo mwaka wa nne sasa ishakufa senser tu na nilibadilisha but mpaka kesho watu wanasema itanisumbua...gari ni matunzo mkuu...
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha haaah!! nani kakuambia kuwa CDM itakufa??
     
  14. s

    sawabho JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Why, while it is properly placed in Science and Tech. Forum ?
     
  15. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    3S ni injini poa sana.RAV4 nyingi ni 3S.D4 mgogoro unakuja kuwa mafundi wengi wa bongo ni vilaza lakini ni injini poa tu.sema uwe na uhakika wa kujaza mafuta BP,maana haya mafuta yetu utaishia kupata miss kila siku.Ijapokua siku hizi kuna mafundi wengi Dar wanazijulia.sijajua kwa mikoani.
     
  16. Jamiix

    Jamiix JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 644
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    D4 ni (Direct injection 4 stroke engine) kwa Toyota na GDI (Gasoline Direct Engine) kwa Mitsubishi


    Kampuni hizi mbili walikaa pamoja wakakubaliana kutengeneza engine yenye ufanisi mkubwa na kutumia mafuta machache na kufanya vizuri kwa spidi pia kuwa na emmision ndogo(euro 2-3),
    Walichokifanya hapa ni kuruhusu injection iwe direct kama engine za diesel kwa ku-inject mafuta mengi kwa interval kwenye combustion chamber
    Sasa shida inakuja watumiaji wa kwetu wanatumia mafuta ambayo si salama kwa engine husika ambayo inafanya kujaza mabaki ya carbon,wakati engine ikaperform sasa kwa kua inafanya kwa interval mafuta yanaenda kidogo kidogo inaanza kumiss na kupunguza nguvu na kwakua inatumia umeme,ikifanya hivyo mara kadhaa ina fail,ikifikia hapo lazima uivute,
    sasa mafundi wetu hawajui hilo ama jinsi ya kutengeneza ikisumbua

    Ushauri-usinunue
     
  17. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakushukuru kwa elimu uliyotoa na ushauri bora. Hapa ni kuachana nazo, isije ikainpata kama ilivyompata rafiki yangu mmoja mwenye gari furani, yapo machache sana hapa tz, yeye anatafuta fundi na spear, wanamwambia mafundi wapo Arusha na spear zipo nairobi, yaan ni taabu
     
  18. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Hizi injini huwa zinaonyesha failure kwa kiwango kikubwa hapa kwetu bongo na Afrika kiujumla, nadhani ni kwa ajili ya hali ya hewa.
    Uwekaji wa mafuta hapa bongo, ni mara chache sana mtu anaweka full tank, hizi injini zinahitaji maafuta yawe full tank ili gari liwe jepesi, mafuta ya magumashi gari linakuwa nzito na halina speed.
    Wengi wa mafundi wa kibongo ni wababaishaji, hawana elimu ya kutosha, hizi injini ni full umeme, mafundi wengi wanazikimbia kutengeneza hizi injini.
    Kaka kama utanunua na litakuwa linakusumbua, jua utasumbuka kumpata fundi wa kutengeneza.
     
  19. Jamiix

    Jamiix JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 644
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60

    Thanks kwa kuelewa!,mitsubishi zote zilizoandikwa GDI(i.e IO pajero,RVR,Dion.....etc etc etc) ni sawa sawa na Toyota zote zenye D4(ie 3S-FSE engine unayopata kwenye premio,nadia,vista
    mostly ardeo)
    1JZX hii ni JZX110(mark 2 grande yenye VVTi)-yaani GX110 super charger yake,
    Zipo pia kwenye 1AZ engines(opa ya 2.0,rav4 kilitime 2000+,voxy,noah ....)

    So anytime you feel like asking feel free
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
Loading...