Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EMS Posta kuna nini wanaJF?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by RedDevil, May 4, 2011.

  1. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    WanaJF, Juzi kuna jamaa yangu katuma mzigo wake kwa mke wake kupitia EMS services na kulipia hela kibao kutoka huku ughaibuni. Mzigo umefika, mwenye kuupokea kapigiwa simu aende akachukue mzigo, alipofika pale ofisi za EMS kaambiwa alipe fedha za clearance ya hicho kifurushi, huyo bwana aliyeenda kuchukua mzigo basi akashtukia dili akakomaa hadi wakampa bila malipo yeyote.

    Zamu imekuja kwangu, nimetuma mzigo kwa mchumba wangu kutoka huku ughaibuni, kama kawaida nikalipa pesa nyingi zaidi ya thamani ya mzigo, nikautuma. Cha ajabu mzigo ulifika mapema lakini hawakupiga simu hadi mimi mwenyewe nimetrack mzigo na kupata taarifa kuwa mzigo umemiss delivery. Cha ajabu kaenda kuulizia mzigo anaambiwa alipe Tsh 15900 kwa ajili ya kuhifadhia huomzigo. Ikabidi alipe baada ya kuanza kubishana kwa muda, lakini kabla ya hapo nilishawahi kutuma mizigo kibao na kupokelewa bila malipo ya ziada.

    Ndugu zangu, najiuliza kuna nini siku hizi EMS - Posta au ndo ufisadi? naombeni mnisaidie kunielewesha maana hapa nawashangaa EMS badala ya kumbembeleza wateja,wao wanasema hata usipokuja.
     
  2. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Pole mdau, kila mbuzi anakula kwa urefu wa kamba yake
     
  3. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Tatizo letu watanzania tunakata tawi tulilokalia. Shirika la Posta lina hali mbaya sana kiuchumi, ungetarajiwa wafanyakazi wawe na bidii na kujituma na kwa uaminifu, lakini wapi, kila mtu anataka kuchukua chake mapema. Shirika likifa watu waanza kupiga miayo majumbani.
     
  4. MANI

    MANI Platinum Member

    #4
    May 6, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,847
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    RedDevil nafikiri hapa kuna haja ya kuwekana sawa, kwani kama mzigo uko subject to custom duty & vat hapo ni lazima mtumiwa alipe na mara nyingi ni vitu zaidi ya barua. Maana hata customs wanakitengo chao posta kwa ajili ya kuweza kujua ni mzigo gani utozwe kodi kabla ya kuchukuliwa.
     
  5. KWI KWI

    KWI KWI JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu Bihashara huria......angalia makampuni mengine zaidi ya hiyo EMS,Few to name;-FedEX,UPS,DHL
    Kati ya hayo niliokutajia mawili nilishayatumia yako serious sana na kazi...hakuna mizinguo kabisa.
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ushauri wako ndio dawa na jibu halisi kwa RedDevil. Asante maana hata mie ningempa jibu hili hili.
     
  7. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Yeah, nawapiga hao EMS! wanaboa sana wakuu.
     
  8. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimekupata, nilituma handbag na nguo 2 basi!
     
  9. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    PayGod, Thanx! Hii style huwezi kuamini hata Uhamiaji kunanuka rushwa ile mbaya. Mdogo wangu kaenda kufuatilia passport kazenguliwa hadi katangaza dau fasta kaambiwa aende kuchukua ndani ya siku tatu!! Yaani hapo ndo nachoka wadau!
     
  10. P

    Papizo JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2013
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Mkuu kuna jamaa alikuwa anataka kutuma simu kutoka UK je njia gani hasa rahisi katika hizo kampuni hapo??maana nimesikia hawa DHL wanaiba sana je kuna njia yoyote ambayo anaweza kutuma na mzigo ukafika bila tatizo kabisa??Msaada please kama itawezekana
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2013
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hapana DHL hawaibi mkuu, si kweli lakini wako strict kabisa kuhakikisha wanakupitisha TRA usurubiwe. EMS si wabaya kihivyo lakini uzuri wao wanaweza wasikupitishe kwenye suruba za TRA kama uki plea
     
  12. P

    Papizo JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2013
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Asante sana kwa majibu yako nashukuru sana mkuu wangu, sasa hapo bora kutumia njia gani hasa??Na kitu kama simu charge zake zinaweza kuwa ndefu sana??maana kuna thread humu nimeona jamaa wanasema DHL wanachukua mizigo halafu wanasingizia sijui wamemtafuta mpokeaji hajapokea mzigo umepelekwa sijui Customs wenyewe wanaita. Sasa hapa njia rahisi ni ipi??
     
  13. lucky sabasaba

    lucky sabasaba JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2013
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 1,673
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Tumia posta tu upande wa parcel hakuna tatizo lolote mwaka wa nane sasa natumia njia hii na kila baada ya wiki chache natuma kitu Tz..cost ni ndogo sana toka hapa dubai kilo ni kama tsh 40,000 na inachukua wiki mbili...huko lazima ulipe pesa kidogo ya ushuru
     
  14. P

    Papizo JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2013
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Asante sana mkuu, ila hawa watu wa posta wana limit fulani hivi, maana nawasema parcel ikizidi limit yao huwa hawapendi kusafirisha hasa kwa Africa maana wanapata sana malalamiko watu wanaibiwa...Sasa kwa hapo ushauri gani hasa utakuwamzuri??
     
  15. lucky sabasaba

    lucky sabasaba JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2013
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 1,673
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Limit iliyopo ni uzito tu,max ni 30kg..wizi sijui unatokea wapi maana unapotuma mzigo wako unaandika vyote vilivyomo,wengine wanamashaka mizigo yao inapofunguliwa,ni lazima ifunguliwe ili watu wa mapato wathaminishe kodi,binafsi sijawaipoteza mzigo
     
  16. P

    Papizo JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2013
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Sawa sawa mkuu wangu na nashukuru sana kwa msaada wako, nitajaribu kupitia then nione itakuwaje.hamna tatizo kama ni hivyo.
     
  17. i

    ipogolo JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2015
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    maximum weight ni kg 30 kwa ndege, kama una zaidi ya kg 30 inabidi utenganishe vifurushi viwili. Parcel post wanajitahidi sana na siku hizi wana trace na track.
     
  18. i

    ipogolo JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2015
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    kufunguliwa ni wajibu wa Customs dept kujua kama vinavyoingia ni nlegal na kama havistahili kutozwa ushuru. ukitumiwa laptops au computers hutozwi ushuru. ukitumiwa nguo mtumba utatozwa ushuru. ukitumiwa perfumes utatozwa ushuru. wana discourage uingizaji wa vitu "luxurious"
     
  19. SIERA

    SIERA JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2015
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 80
    EMS juzi hapa walinivuruga khaaa nilitumiwa pump ya kukamulia maziwa ya kunyonyesha ilivyoletwa mezani wakaniuliza unajua imenunuliwa kiasi gani nikawaambia nafikiri dolla 100 ..akanijibu mbona hapa imeandikwa usd400 nikamwambia sawa tunafanyaje..ooh unatakiwa ulipe ushuru nikamjibu sawa akaanza kunipigia mahesabu khaa ananiambia kalipe pale laki350000 nilichoka yani ushuru 50%!!hamu ya pump yote iliniisha mmh
     
  20. YouTube

    YouTube JF-Expert Member

    #20
    Mar 26, 2015
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 924
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    ndugu SIERA WALIOKUTUMIA MZG ndio wamekuangusha. why wameandika 400usd wakati wangeweza kuandika hata 50usd.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...