Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Embu tukumbushane Jinsi tulivyo jifunza kuendesha Baiskeli..

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by zubedayo_mchuzi, Jul 28, 2012.

  1. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Mimi mzee wangu Kwa mara ya kwanza ananua baiskel aina ya lord master mwaka 1989 na kuanza kujifunza kwa kupitisha mguu pale katka ya frame na kusonga...
    Tukumbushe na wewe...
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    sitaki kukumbuka mana iliniangusha tumbo likapiga chini paaa kama mjusi aliyedondoka toka darini,halafu isivyo na adabu na yenyewe ikanidondokea mgongoni......lol
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,134
    Trophy Points: 280
    Kwenye hili nilianguka sana, ubaya nilikuwa na jifunzia kwenye mteremko alaf baiskel haina break.......weeeeeeeeeeeeeeeeeh

    yan break ilikuwa ni kwenye mashamba ya watu, huku mikono na miguu ikijaa vidonda.
     
  4. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    Ilikuwa phonex mkulima size 28. Bibi yangu ndo alininunulia, mwaka ulee niko darasa la nne! Nikajifunza nlipopata uzoefu kidogo kuna siku nilienda kusaga mahindi kama kilo 5 tu, kijiji jirani umbali wa km 4 au 5 hivi, nilianguka zaidi ya mara 5 mpaka kufika mashineni! Na kila nikianguka siwezi kupanda mpaka apatikane msamaria ashikilie baiskeri ndipo niendelee na safari! We acha bana, umenifanya nikumbuke siku niliyokaumia mguu nilipoanguka nikienda shamba na kunikosesha masomo zaidi ya mwezi mzima..!!
     
  5. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    Ebanaee..!! ruttashobolwa kama kama nakuona vile unavoparamia matuta!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    angel msofe halafu mbaya zaidi ukianguka unalazimika kuwa mwanajeshi wa kilazima maana lazima userereke paaap! Kama futi mbili hivi au tatu! Kwenda mbele!

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,190
    Trophy Points: 280
    Let me recall, Musee bought me a phillips 3 speed bike while in primary 4. I learnt how to cyle by first cruising downhill withought peddling. I gradually learnt to pedal once i could balance the bike. Soon i was cycling neighbourhood on my brand new bike shifting gears over hills and valleys. Then curiosity got better of me, what was enclosed inside hub that made hill climbing so easy on gear 1 and made possible a fast ride downhill on gear 3 in kind of slow motion peddling? I dismantelled the hub and learnt firsthand howstuffworks. Later in college , mechanics of machine professor analysed the workings of planetary gear mechanism and i recalled with nostalgia my phillips 3 speed bike.
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,134
    Trophy Points: 280

    nomaaaaaa!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Ha ha ha ukajua moja kwa moja
     
  10. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Bike Noma hakuna aliechomoka ku sarakasi nayo
     
  11. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Duh umenikumbusha mbali nilienda mjini baada ya kujua ilinidondosha mbele ya umati wa watu baiskel kujifunza noma bora gari.
     
  12. pincode

    pincode Member

    #12
    Jul 28, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mm nlianza na bmx ila nakumbuka nliendesha fonex bila ya shda na wala sijawah kuanguka na byckeli tena ilikuwa ya jirani!!!nlifurah
     
  13. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    sasa hiyo mikasa ya baiskeli ndio iliyonifanya nisiweze kuendesha mpaka leo........kila aliyekuwa anajua lazima aniambie alianguka.....hiyo ndio nilikuwa sitaki......
    leo hii naweza kuendesha vyombo mbali mbali vya usafiri.....lakini baiskeli na pikipiki....vimedon't........
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Mie bahati mbaya nilianza kujifunza kuendesha ndege kabla ya baiskeli mnamo mwaka 1980.
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Jul 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Mkokoteni pia unaweza?
     
  16. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,895
    Likes Received: 1,540
    Trophy Points: 280
    Ok......ukiwa tumboni
     
  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Jul 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Hapana nikiwa kwenye mwembe.
     
  18. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Umenikumbusha mbali. Nilikuwa siwezi kupanda mwenyewe mpaka nishikiliwe ndo niondoke.
     
  19. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    U must be shetanias.
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    bila kupenda
     
Loading...