Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya tz vs elimu ya nje ya nchi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Jun 8, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Habari zenu wapendwa!nilikua nafuatilia kipind cha 5 connect kinachorushwa na eatv,mada ilikua inasema wapi ni wahitimu wanao ajiriwa kirahs kati ya waliosoma ndani ya nchi{i.e tanzania}na wale walosoma nchi za nje{haijalish ni kenya,ug,india,uk,us or canada},wengi wa wachangia mada wamesema mtu alyesoma nje ana advantage ya kuajiriwa haraka eti kutokana na confidence wkt wa interview,lakini mimi kama mimi cjaridhishwa na utetez wao kwa sababu bado naamin elimu yetu tunayoipata hapa bongo endapo hatutaidharau wenyewe,ni elimu nzuri sana ambayo inamfanya mhitimu aweze kupambana na mazingira yanayomzunguka popote pale ktk huu ulimwengu.
     
  2. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hao waliosoma nje wanaajiriwa kirahisi kwenye sekta ipi? Public au Private?
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    walikua wanaongelea secta zote mkuu!
     
  4. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Suala la kuajiliwa linatokana na mwajili ana imani ipi na chuo husika, kama atakuja mwanafunzi aliesomea harvard au oxford ni dhahiri yule aliesomea UDOM atakuwa na wakati mgumu, kwanza amesoma kwa kutishwa na lecturers so amesoma muda mwingi ili asipate sup kwa namna yoyote ila hata kwa kutukia nyenzo. pili migomo isiyoisha so mwajiri anaweza kuhofia kuanza kwa migomo kwenye kampuni yake.

    Kuna waajiri wengine wanaimani sana na vyuo vya hapa nchini, siku moja nilikuwa kwenye screening ya appricants kwa ajiri ya kuajiliwa, kuna appricant mmoja alisomea poland na alipambana na vijana wetu wa pale COET na DIT kiukweli jamaa hatukumchukua kwa sababu imani iliyopo kwa vijana wetu wa MIST, DIT, COET na Arusha tech ni kubwa kuliko hao wa nje.
     
  5. baha

    baha Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mkuu sijaweza kukubaliana wala kutokubaliana na wewe kwa sababu tu hujasema imani gani unazungumzia! vyuo vinafundisha vizuri na hivyo kila mwanafunzi anaelewa vizuri? wachapa kazi?
    Mie nadhani lazima hiki kitu kama mwajiri anajua anachokitafuta kwa applicants ataangalia vigezo ambavyo mara zote vitakuwa ni person-specific zaidi kuliko kuwa na imani.
     
  6. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    shukrani.

    Lakini naona kwenye private sectors wanaprefer watu wanaowaona ni competitive, na wata-add value kwenye shughuli zao..Na pia bado tuna ile mentality ya kwamba vitu vya nje ni bora, hivyo bado watakuwa na soko kubwa. ni ukweli usiopingika kwamba, kwa wale waliobahatika kusoma nje sio rahisi kuwaona wanahangaika kutafuta kazi..
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    mayb unambie walosomea uk na USA bt hz products frm cjui india nd malaysia,bora wangebaki bongo 2,ni wabovu kuliko hata sisi.
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    red: umegeneralize sana hapo, mtu anaposoma nje jua kuna vyuo vingi sana na hadhi tofauti mfano ni malaysia na india kuna 100's za vyuo.. vingine ni bora sana zaidi ya uk na US na pia kuna vyuo vya kihuni vingi sana same applies to US & UK na nchi zote. Kinachoangaliwa ni umesoma chuo gani na sio nchi, Mfano UK angalia kwanza je chuo ni accredited? na 80%+ ya watz wanasoma vyuo vya bei rahisi ambavyo si accredited na elimu mbovu japo ni UK
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    unachoongea nakipinga si kweli kwamba product za india mbovu kuliko za bongo umeshaambiwa kwamba huku nje nako inategemea na vyuo na vyuo sio kwamba vyuo vyote ni vizuri cha muhimu angalia hiki chuo kipo accredided kutoa hizo bachelor na masters!!!usigeneralize mbona viongozi wengi wanaenda kutibiwa huko india!!!wakiumwa tu na wananchi wengi tu na huwezi linganisha hata siku moja uchumi wa tanzania na india pamoja na nchi nyingine za ulaya cha muhimu hapo angalia jina la chuo na quality yake international na huyo mtu aliyetoka kusoma maana kuna watu wanaaga wanaenda kusoma wanafika na kuishia kwenye ulevi na umalaya then akisharudi bongo anasema alikua shule so ni muhimu sana kuchunguza kiundani kabla ya kutoa maoni!!sorry kama nimekukwaza ila nimeufurahia mjadala huu!!napenda sana tuendelee nao unavutia!
     
  10. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Let me share with you my short experience.
    Nimeinterview more than 500 fresh graduates na about 100
    job seeking employed guys.

    Watanzania tunatatizo kubwa sana kwenye lugha ya kiingereza,
    hiyo inatulet down kwa kiwango cha kutosha tu when it comes to
    winning an interview, most of the interview rooms I have happed
    to be, in challenging and very interactive, cha ajabu, mtanzania
    anapata opportunity ya kuelezea a general issue ambayo haiitaji
    professionalism anaanza kujikanyaga na this, he, she, it nk.

    Hivyo, automatically, mtu aliyepata foreign exposure lazima awin
    hiyo interview sababu anakuwa communicative zaidi,

    Tatizo hili hili la kiingereza linamaanisha kwamba hata na uelewa
    wa watanzania kwenye mambo waliyojifunza vyuoni inakuwa issue,
    ni wachache sana wanatoka vyuoni na knowledge ya kueleweka,
    kwenye interview unakuta mtu anapewa opportunity ya kujiexpress
    in swahili unashangaa anakuwa bubu, kisa ama hana vocabrary za
    kutosha za kiswahili kuelezea vitu vilivyo kwenye profession yake,
    au hana uewelewa wa kutosha wa profession yake.

    Ukija kwetu sasa, the working class, ukimuinterview mtu ambaye
    anafanya kazi kwenye Government institution for a vacancy in the
    provate sector, usipokuwa makini unaweza kucheka sana kwenye
    interview room. hawaelewi kabisa kabisa, ukizungumza na mtu
    aliyekwenye banking industry issues za kwenye health industry,
    tena unakuta bure kabisa, lakini,inawezekana hili likawa halina direct relation
    na kusomea home/bongo au kwenda nje

    Kitu kingine kinachopunguza ubora wa wahitimu wa vyuo
    vya bongo ni madesa, wanavyuo wa bongo hawasomu vitabu
    kabisa kabisa na vyuo vyetu havijawekeza katika vitabu,
    Pale university of dar es salaam college of business studies
    kama sikosei, wanafanya investment kubwa sana katika
    majengo, kaangalie investment katika vitabu, wenye data
    wanisaidie ili tupate picha kamili.

    Kitu kingine ni utafiti, mfano mzuri hata kwenye bajeti ya
    serikali ambayo mchakato wake unaendelea utakuta kwenye
    sekta ye elimu kiwango kinacotengwa kwa ajili ya utafiti
    ni kidogo sana hii inapelekea uelewa wa watu wetu
    kuwa umejikita katika tafiti zilizofanywa nje ya nchi
    ambazo unakuta hazina tija sana katika mazingira yetu.


    Kwa hiyo jamaa waliosoma nje wataendelea kutukimbiza
    makanumba kwa muda mrefu tu huko mbeleni
     
Loading...