Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya tz imekufa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kifulambute, Jun 3, 2011.

  1. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Habari za asubuhi wana Janvi....kweli ilinisikitisha sana jana nilipokuwa napitapita mahala basi nikakuta wanafunzi wa shule moja hapa arusha ya Secondary. Nikawa napiga nao story za masomo na kuwaulizauliza maswari japo nijue kweli wanayosoma wanayaelewa ama wanakwenda shule kama ratiba ilivyopangwa tu..

    Basi nikawa naongea na mwanafunzi mmoja wa form two na maswali yangu yalikuwa ni kama yafuatayo.

    1. Unajua mito mikuu iliyopo tanzania?
    Jibu: Mimi huwa nasikia tu ipo Songea na Mwanza ila mwalimu wetu hajatuambia iko wapi.
    2: Ni nani aliyepandisha bendera ya Tanzania na kuondoa ile ya mkoloni?
    Jibu: Simjui
    3: Ni nchi gani Africa mashariki ilianza kupata uhuru
    Jibu: Sijui

    Nilipoachana nae ila nikawa na maswali mengi sana kichwani mwangu hivi siku hizi watoto hawasomi geography na history? iweje mtoto wa form two asijue haya wakati sisi tulikuwa tunajua hadi... Ni nini na ni wapi garaganze, kumbi saleh? basi nilipofika home nikawa naongea na katoto ka english medium Trust st. patric.

    1.Two plus two
    Jibu: Four
    2. Mbili jumlisha mbili
    Jibu: .......... sijui

    basi kufikia hapo nikaanza kusema elimu yetu iko wapi? watoto wanaelekea wapi jamani? hebu waalimu mnisaidie
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    dah...makaribisho ya mitoto dunia
     
  3. MALUNGU

    MALUNGU JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfumo wetu wa kupata wafundishaji na wale wanaoitwa wamefaulu ndo tatizo! ili usomee ualimu mpaka uwe umefeli!!!
     
Loading...