Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya tanzania ni vyeti na kuajiliwa tu!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwakuna, Sep 30, 2012.

  1. mwakuna

    mwakuna Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inachoshangaza ni mitazamo finyu miongoni mwa wanafunzi wengi ambao wengi hawana mtazamo wa kujiajili.
    ....hii hutokana kwamba sera za nchi kuhusu elimu na utekelezaji wake haumpi mwanafunzi fikra za kujiajili
    ..(1)serikali haizingatii ubora wa waalimu nchini...kwani ualimu umewekwa ktk viwango vya chini kimaslahi na kiufaulu
    ..hivyo watu weng wanajikuta wakikimbilia hii husababisha kuchangayikana kwa waalimu wa aina mbili';
    ..(a)waalimu ambao wanawito na wako tayari kuwasaidia wanafunzi kwa hali na mali na siyo masilahi
    ....(b)waalimu ambao hawakuwa na malengo na kazi hii;sasa kutokana na ugumu wa maisha wameamua kuwa waalimu

    ...sasa madhara ni kwa wanafunz kwan kinacho fuata hapo ni kuwafundisha wanafunzi namna ya kufaulu mitihani tu..
    shida ni baada ya kuhitimu masomo ambapo wengi hukaa bila kuutumia ujuzi wao hivyo nchi kuzidi kuwa masikini

    MATOKEO YAKE NI;
    1...Wataalamu wengi kuingia ktk makundi mabaya ktk jamii
    2..kushuka kwa kiwango cha elimu nchini
    3.shule za kata kudolola..(kupotezea muda wanafunzi)..wengi kufeli mitihan kutokana na bora elimu
     
  2. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    unadhani nini kifanyike mkuu
     
  3. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mkuu hapo kwenye red hapo....nadhan umeskia sana hili swala la priorit and non priorit...watu wengi wanaenda teaching sio kwamba wanapenda ila wanataka loan..na hii inamadhara makubwa sana hasa kwa kipindi kijacho...watu wengi wanaenda ualimu kwa kutaka loan...kweli hili linchi hili....mungu tupe hekima....
     
  4. mwakuna

    mwakuna Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo ni mabadiliko ktk wizara husika kwani bila hivyo bado kutakuwa na matatizo...
    ...mf,.kuwaboreshea mazingira waalimu ili kazi hii isionekane ni dhaifu na viwekwe viwango maalumu vya ufaulu wa waalimu nadhan itasaidia(kutafuta waalimu bora)
     
  5. mwakuna

    mwakuna Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .....sijui tunakwenda wapi...hapa tutakuwa tunasoma somea lkn sio kuupata utaalamu
     
  6. mwakuna

    mwakuna Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mabadiliko ktk wizara husika kazi kwisha
     
Loading...