Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

elimu ya Tanzania na kenya.!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kingxvi, Aug 30, 2012.

  1. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapi kuna elimu bora hasa kwa ngazi ya secondary na vyuo? Hii nimeuliza baada ya kuona wenzetu elifu ya secondary ni miaka 4 wakati sisi ni 6 shahada ya kwanza wenzetu ni miaka 4 mpaka 6 wakati sisi ni miaka 3,na 4 kwa sheria na engeneering na kuendlea je ipi elimu ni bora?
     
  2. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    mkuu , unamaanisha kozi zote za undergraduate Kenya ni 4 -6 years , realy ?
    Yaani hata degree za social science ambazo haziitaji muda mwingi ni 4 years ?
     
  3. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio wanasoma 4 years mpaka nimeshangaa
     
  4. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,559
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Duration of the course is not a good deteraminat factor for quality education. According to my experience, Tanzania education is good and Kenya too, where we differ is interms of english language and again language can't determine quality of education
     
  5. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman Kenya wanapiga TRI SEMISTER...system,cie Dabo semista kwa 1 yr...u kan imagyne hw a 4 year course
     
  6. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa umeniacha kidogo
     
  7. b

    bzar Member

    #7
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    different universities in Kenya have different systems. this is in order to fill out the four year duration and not to strain the school facilities. for example here in Kenyatta university an academic year has 3 semesters but a student attends only two of those semesters. in my case, I attend the September to December semester, I miss the January to April semester(we call it long holiday)and I again attend the may to August semester. Nairobi university uses a different system they don't have long holidays and they have few units per week clusters.since I don't know much about tz education I can't say which one's better.
     
  8. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    yap,mi nipo nairobi,na jamaa wanatudharau sana hasa kwa uongeaj wa kingereza,kiukwel kwenye engl wapo juu bt ubora wa elim tz tupo ju,hiyo pepa yao ya 4m 4 mtz akiifanya nafikir 0 zitapungua,masomo kama pysics na math bado ni changamoto kwao,sisi wanatucheka katika uandaaj wa documentry coz we ar poor grammatically,pia movie za kibongo zinatuangusha huku coz sub tittle nying zmekosewa
     
  9. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    anamaanisha wana semi 3 na cc tuna 2 thus why wanaenda miaka 4
     
  10. b

    bzar Member

    #10
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I don't deny that the form four paper is **** but the demands of the paper instill in us a work ethic that sets Kenyans apart.
     
  11. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakenya huwa sijui wanawaza kufikiria nini? Mbona sisi kiswahili tunawashinda
     
  12. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Kenya zaidi
     
  13. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimesoma chuo kenya ukimaliza six bongo ukienda kenya chuo utapiga miaka 3. Ukienda na cheti cha form 4 utapiga chuo miaka 4. Elimu yetu ni ngumu na ipo kukariri na kufaulu mitihani. Kenya elimu yao ni ya kumuongoza mtu na kufanikiwa kimaisha. Ndio maana hata konda pale nai jioni anaenda everning classes kwa maendeleo ya taifa. Elimu ya kenya ni ya kuongeza upeo wa kufikiri kila idara. Ndio maana wawetuzidi vitu vingi na utakuta mkenya ana ujuzi wa vitu zaidi ya course aliyesomea. Tofauti na kwetu.
     
  14. b

    ba nso JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    Tatizo la msingi Tz ni mtaala hauendani na mazingira halisi ya sasa. Elimu bora ni ile inayomfanya mtu ayajue, ayaelewe, ayatawale na ayatumie kwa ufanisi mazingira yanayo mzunguka. Masomo ya utalii, kilimo, ujasiriamali, uvuvi, na usafirishaji; yanatakiwa yawe lazima kuanzia shule za msingi hadi vyuoni. Tungeweza kutumia mazingira yetu na elimu yetu ingekua bora, sio kkk
     
Loading...