Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya tanzania inalenga kumjengea mwanafunzi uwezo wa kupambana na mazingira yakee ?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ABBY MAGWAI, Mar 22, 2012.

  1. A

    ABBY MAGWAI Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elimu kwa ujumla ni uwanja mpana wa kufikiri na kutenda.Tunapozungumzia uwezo wa kupambana na mazingira ni
    ile hali ya kutumia maarifa aliyojifunza kijikwamua na hatimaye kujijengea utu na uwezo katika maisha.
    Jambo moja la kujuliza ni namna wanafunzi wananyorithishwa maarifa mashuleni ,kweli elimu ta Tanzania kwa kuzingatia hili ina uwezo wa kumwezesha muhitimu kupambana akitumia ujuzi wake ? [ Education for liberation ]
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ndio. Na hii inaoneshwa katika mtaala (curriculum), na pia tukumvuke kuwa mtaala uliopo sasa umetengenezwa katika mfumo ambao ni competence-based. Tatizo lililopo no katika uwashilishaji na utahini.

    Kwa bahati mbaya au makusudi, waalimu hawajaandaliwa vya kutosha katika kuutekeleza mtaala huu na hata walioandaliwa bado wanafunza kwa mazoea zaidi ya kutumia mbinu mbadala na za kisasa. Pia tatizo kubwa lililop la namna mitihani inavyotungwa na kusahihishwa. Isipokuwa kwa somo la English Language kwa O Level sioni kama kumefanyika uboreshaji wowote katika content ya mitihani.

    Senti zangu hamsini!
     
  3. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lipo pande ya sisi wanafunzi na serikali. Wanafunzi tunapenda spoon feeding na wengi wetu ni wavivu wa kufikiri na kusoma. ingawa inaweza kuchangiwa na malezi na lishe zetu.

    Serikali haina mbinu na miundo mbinu bora ya kufundisha na hata kutoa elimu yenyewe. Inakaririsha watoto. Tunatakiwa kuwa na vifaa vya maabara, mashamba darasa ya kutosha, kutumia case studies nyingi zinazoizunguka nchi yetu na pia iwe inalenga kukomboa uchumi wetu. Ila hizo mbinu hazitumiki kuanzia shule za msingi hadi vyuo vyetu viko hivyo. Pia, tulikosea sana kada ya waalimu kuwa ndiyo inayolipwa maslahi madogo, pia wengi wao ndio tuliofanya vibaya mashuleni na hili ndio bomu tunaloliiona.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    kila waziri wa elimu anaanzisha mfumo wake bila ya kufanya tafiti ya mahitaji,unategemea nini?
     
  5. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Elimu ya sasa inafanya hvyo,tofauti na ile ya 05 kurudi nyuma. Sasa hive sylabus na mitihani zinapima uelema(competence),
     
Loading...