Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya sasa ya sekondari na ya enzi za mwalimu,ipi bora

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BUMIJA, Oct 19, 2011.

  1. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Viongozi wengi waliosoma kipindi cha nyuma ndo wengi wana vyeo,kazi nzuri je unathani Elimu ya kipindi hicho ilikua bora kushinda sasa
     
  2. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,684
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Baba yako umemuuliza? Je yeye kasemaje?
     
  3. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hana elimu nimuulize nini
     
  4. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Bila shaka ilikuwa poa, maana vijana wa dot kom mkimpeleka ikulu atagoma, ukimpa ukuu wa mkoa atagoma, ukimpeleka kwenye bongo F ndio mwake, maana ni kizazi migomo.
     
  5. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nzowa nimekupata,hasa dent wa ud ukimpeleka ikulu ni fujooooo,wakorofi cjui kwa nini+
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hilo halina ubishi ingawa waliopata fursa walikuwa wachache. Sababu za ubora zilitokana na haya yafuatayo:

    1) Waalimu walioiva kitaaluma, wenye maadili ya ualimu na wanaojituma.
    2) Idadi mufaka ya wanafunzi katika darasa: Enzi hizo darasa lilikuwa halizidi wanafunzi 45.
    3) Upatikanaji wa vifaa vya kufundishia hasa masomo ya sayansi: Enzi hizo hata shule za msingi zilikuwa na vifaa vya kufanyia majaribio, kama test tube, beakers, n.k.
    4) Mitaala iliyoimara na isiyobadilikabadilika: Enzi za mitihani ya Cambridge syllabus ilikuwa ya Afrika Mashariki nzima. Hata miaka ya mwanzo baada ya Uhuru mambo yalikuwa mazuri mpaka walipoanza kujichanganya na mabadiliko ya mara kwa mara.
    5) Waalimu kutoka nje: Walisaidia kuimarisha taaluma. Mimi binafsi nilifundishwa na waalimu kutoka Uingereza, India, Russia na Marekani (peace corps) kwa nyakati tofauti.
    6) Huduma za serikali: serikali iligharimia karibu kila kitu. Zamani hizo hakukuwa na ada wala michango. Pia kulikuwa na hati inaitwa 'waranti' ambayo mwanafunzi alipewa shuleni na ilimuwezesha kusafiri bure kwenye mabasi na treni. Serikali baadae iliwalipa wasafirishaji.
    7) Huduma nzuri mashuleni: Chakula, malazi, vitabu, maktaba, n.k. vyote vilikuwa vinaridhisha.
    8) Ukosefu wa udanganyifu: hakukuwa na udanganyifu katika mitihani wala kughushi vyeti.
    9) Labda na mabaya yalikuwepo lakini nadhani kulinganisha na sasa wakati ule ilikuwa kama mbingu.
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Kila Elimu ni bora kutokana na zama zake tusidanganyane.
     
Loading...