Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya msingi sasa mwisho darasa la sita

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Khakha, Nov 14, 2011.

  1. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Wadau wa JF,
    muda mchache uliopita nimesikia ktk kipindi cha magazeti redioni(rfa) kuwa serikali inabadilisha mfumo wa shule za msingi kwa kiwango cha juu cha elimu ya msingi mwisho kuwa ni darasa la sita. Utaratibu huu unaanza effective mwakani. Wenye access na magazeti ya leo amwage data zaidi hapa jamvini..
     
  2. m

    mwanawasi Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wameanza kuchakachua kwa mitaala,saiv wanataka kupunguza muda..sidhani kama wanajua wanapoipeleka Tanzania..!!
     
  3. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,167
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu hawa watunga sera wanajali nini?? umeona wapi mtoto wa mbunge au waziri au mkuregenzi nasoma shule za msingi hizi za kawaida?? si wapo academy ndugu au nje ya nchi?? au umeshawaona kwenye shule za kata?? watoto wao wanaandaliwa kuwa ruling class wakati wetu wanaandaliwa kuwa watawaliwa!! Tuchukue hatua mapema!!!
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli naona hakuna tatizo. Ila wanapaswa kabla ya kubadili mfumo wazibadili silabasi ziendane na mfumo mpya.
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    hebu nieleze faida za kukaa shele miaka saba. Elimu ya msingi wanaweza kubalance mada zikatosha kwa miaka 6. Nashauri kuwa kwa mwakani ni mapema sana.
     
  6. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,349
    Likes Received: 1,993
    Trophy Points: 280
    Excellent with such deep thoughts, hakuna haja ya hadi kufika std7, no need @ all, look worldwide primary education system, hapa ilikuwa kuwapotezea muda watoto mwaka mzima bure, na ukiangalia vijijini wengine wanaanza na 8 or 9 yrs std 1, unategemea nini? Safiii std 6 inatosha sana, tena wamechelewa sana
     
  7. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    jambo hili si baya kama siasa itawekwe pembeni,mitaala ikabadilishwa kwa wakati,vitabu kwa wakati na semina elekezi kwa waalimu wote tz
     
  8. only83

    only83 JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mimi naona ni bora wapunguze jamani lol!! Tunasoma miaka mingi mno jamani....angalia hii;
    1. Elimu ya msingi miaka 7 plus chekechea 1 year=8
    2. O-level miaka 4
    3. Advanced level miaka 2
    4. Elimu ya juu miaka 3 or 4 or 5
    Total 17 or 18 or 19
    Jamani miaka 17 unasoma tu? Na kibaya zaidi mfano elimu ya o-level na Advanced level hakuna tofauti sana.Nadhani cha msingi ni kuboresha elimu yetu katika mitaala yetu ili kuboresha elimu yetu...
     
  9. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja ili watoto wetu wapate muda wa National Service aka JKT miaka 2 kabla ya kufikisha umri wa miaka 21. Ila mitaala iwekwe kwa maslahi ya taifa na si kwa maslahi ya kisiasa. Mfumo wa elimu ubadilishwe kote haukidhi mahitaji yetu, unasaidia lakini bado unaufa mkubwa.
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ikibadilishwa matokeo yakiwa mabaya nomaaaaaaaaa! mie nadhani serikali ijitazame upya ktk hili. Hii kitu ya kubadili mitaaala ilishafanywa kwa sekondari kelele zikapigwa sana. Tulishindwa sekondari sasa ndo tunataka kuchakaza akili huku huku chini sijui itakuwaje. ikifika hapo wanangu ntawapeleka uganda wote, ujinga gani huu. Tumeshindwa kujifanyia majaribio watu wazima tunaona vitoto vyetu ndo vya kuanza navyo, mweeeeee!

    Hivi matatizo ya nchi hii ni kweli yanaanzia na mfumo wa elimu ya msingi au ni suala zima la maadili?
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    yetu macho tu maana hatuna uwezo wa kurekebisha haya mambo ya kijinga jinga!
     
  12. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Maamuzi mazuri, lakini kama wanaanza mwakani wamejiandaa vipi na mabadiliko hayo? Au wanafuta kila kitu kinacho husu darasa la saba? N a kama ni hivyo, je hakuna vitu muhimu darasa la saba? Au wanafuta mwaka wa kwanza wa shule? maswali mengi inabidi watueleze kwa undani.
     
  13. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Basi kama ndo hivyo elimu ya msingi kwisha habari yake. La saba lenyewe hesabu ni kuchagua (multiple choice)!!!!!
     
  14. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,998
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Still ni makida makida. Maana sidhani kama wana vitu vinavyotakiwa in place!
    A proper guding sylabaus, Vitabu vya kiada. Then Baada ya Darasa la Sita ina maana wote wataendelea na Darasa la 8 MPAKA FORM IV ama anayefeli anakaa nyumbani? Je kama mtoto wa miaka 11 anakaa nyumbani what arre we creating? Na still kama watafika Form IV atakuwa hajatimiza miaka 18 je hilo kundi linakwenda wapi endapo hawataendelea na vyuo ama high school. Huo umekuwa ni uozo wa elimu na mikakati ya nchi hii (Kuna kundi linasahauliwa sasa hivi darasa la saba bado ni watoto miaka 14 wasipoendelea hakuna kinachofanyika, afadhali wanaomaliza form iv ni watu wazima. ) Sasa kwa mtaala mpya ndo kundi litakuwa kubwa wanaomaliza darasa la 8 siijui iv watawapeleka wapi? Hpao serikali ingepanga mkakati hap[o ningewaunga mkono. Otherwise ni kuvurugavuruga tu!!!
     
  15. The Spit

    The Spit JF-Expert Member

    #15
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    This is a good news!!!...
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hata darasa ka nne linatosha tu..mradi wajur kuhesabu na kuandika wakawe makonda na mabar maid
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,334
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    wapunguze tu, iishie darasa la tatu.
     
  18. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #18
    Nov 14, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mimi naona ipo poa lakini SIHASA isiwepo...
     
  19. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #19
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    muda wa jkt wanautafutia nafasi.
     
  20. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasiwasi wangu tu hii ikipita, mwakani wataleta muswada kuwa elimu ya msingi mwisho darasa la nne
     
Loading...