Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu ya kibongo noma !

Discussion in 'Jamii Photos' started by KakaNanii, Jun 15, 2012.

  1. K

    KakaNanii JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Elimu ya kibongo noma !
     

    Attached Files:

  2. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    It is very sad. Kweli hii maisha lazima ibadilike.
     
  4. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    kweli hapa ukizaliwa intellectual ni lazima ile kwako
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Dalili za kukosa kwetu maarifa. Hatuwezi hata kujenga madarasa ya watoto kusomea
     
  6. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 7,000
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha umeitoa wapi Mkuu, si kweli Bhana
     
  7. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    I can't believe its TZ na kama ni kweli kwanini mnatoa kura na kuwapa maVX watu wasiostahiki, amkeni
     
  8. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hao watoto wananikumbusha kwa simanzi nyingi kipindi nilipokuwa darasa la kwanza.Tulianza kuandika kwenye mchanga kabla ya kuhamia kwenye daftari(japokuwa nilipata elimu ya chekechea kwenye shule za CCM kaptura kijani shati kijani uji mwiiiiingi mwalimu hakuna) tulikuwa tukikaa chini ya mti wa muembe mkubwa sana huku tunajifunza jinsi ya kuunda herufi.
    Hali hii ilitokana na uhaba wa madarasa,madawati na pia walimu walituzidi akili kwani tulienda na madaftari ila waliyachukua na kuyauza huku wakituaminisha kwamba hatuyahitaji katika hatua za mwanzoni(siwalaumu hata kidogo badala yake nawashukuru kwa kunielimisha licha ya hali ngumu walizokuwa wakizikabili).Tulikuwa tunachafuka sana kutokana na kukaa chini na baadhi waliokuwa hawazingatii usafi waliambulia funza wa kutosha.
    What can't break a man can only make him stronger.Pamoja na kuanzia kwenye mazingira duni haikuathiri mwandiko wangu kwani mpaka leo bado naandika kwa ufasaha na umaridadi mkubwa na pia IQ yangu ya wastani bado iko imara.
    Point yangu ni kwamba there is always greatness in every human being no matter the circumstances.We just have to look inside us and do all we can so that we finally manage to unleash the 'inner us' for a complete manifestation.
    Point ya pili ni kwamba mfumo wa elimu umeshindwa kusimamia ubora wa kiwango cha elimu kwa muda wote tangu uanzishwe huku ukiendelea kuweka viraka vya hapa na pale.
    Focus ipo kwenye quantity kuliko quality na hilo ni tatizo ambalo liko katika karibu kila sekta na taasisi mbalimbali nchini.Wengi huwa hawalioni hasa wanapopofushwa na tarakimu kubwa za kitakwimu ambazo wanasiasa huwa wanabwabwaja tu.
    The focus ought to shift,it is about time that we start looking on the quality side of matters other than the passe quantitative mindset.
    Tukiamua tunaweza na tukumbuke hatuna serikali(nchi iko kwenye auto-pilot mode) haya yatawezekana kwa juhudi zetu sisi wenyewe.
     
Loading...