Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu Tanzania inasaidiaje wahitimu?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by twenty2, Jul 31, 2012.

  1. twenty2

    twenty2 JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miongoni mwa waajiriwa wengi nchini ukifuatilia historia yake ya elimu atakwambia amesomea malisia,uingereza.Na ndio waliojaa maofisini lakini kwa wale wahitimu waliomaliza hapahapa nchini bado wapo mpaka leo wanatafuta ajira,ukiuliza kwanini atakwambia anavigezo sasa elimu yetu itatusaidia nini?
     
  2. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani ukisoma mpaka uajiriwe ndio ujue elimu imekusadia?Sisi Watanzania wenyewe ndio tuna "mindsets" mbovu na tumeharibiwa tangu tukiwa wadogo kwamba tunasoma ili tuajiriwe!Sasa inabidi tubadili haya mawazo kwa watoto wetu tutakaozaa!
     
  3. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kujiajiri kunategemea umesomea fani gani, hebu niambie mf. umesoma(social science courses) e.g sociology au political science nk, unajiajiri vp.
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa kwetu vigezo wanavyoweka wanaviandaa tu ili wapate njia ya kuwapa ajira watoto wa vigogo ambao ndo wanauwezo wa kuwasomesha nje pasipokua angalia madhara yanayoweza kujitokeza hapo baadae kwa hao wasomi wanaokaa mtaani pasipokuwa na ajira
     
  5. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni kweli ila angalia kwa upande mwingine ni wahitimu wangapi walio na uwezo wa kujiajiri? Nadhani hata 20% ya wahitimu toka vyuo vyote Tz hawafiki, walio wengi wanategemea kuajiriwa then ndo uwezekano wa kupata capital uwepo
     
Loading...