Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu na pesa bora nini?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Pure nomaa, Dec 16, 2011.

  1. P

    Pure nomaa JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 598
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Wakubwa naomba mnisaidie hii mada kidogo,ELIMU na PESA bora nini maana unaweza kusoma vyuo vikuu hata zaidi ya mia lakini ukaacha chuo ukaenda kuomba kazi je kuna umuhimu kama leo hii ukizaliwa uokote fuko la pesa ili usisome?
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Bora pesa.
     
  3. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Elimu inakuongezea maarifa ya jinsi ya kutumia hizo pesa...vyote ni muhimu,ila elimu kwanza.
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ukikosa elimu utashindwa kumliki pesa yako. Kuna elimu ya maisha, na ile ya masomo, but elimu ni muhimu.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    bila pesa utasoma?
     
  6. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Elimu haileti pesa.
    Elimu inaleta maarifa.
    Ni vizuri kuwa na elimu na pesa kwa wakati mmoja manake elimu itakupa maarifa ya kutumia pesa!
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    swahiba una akili ndo maana chekechea ulifaulu.
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Na matokeo ya darasa la saba yaliyotangazwa juzi pia nimefaulu...utaniletea zawadi ya kompasi eeh?
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sijasema lazima kusoma, nimesisitiza kuna elimu ya masomo na ya maisha. Kuna watu hawakusoma ila wanafanya biashara yao au wanalima kilimo chao na kuyapeleka maisha kuliko hata walio soma. Ila all in all bila elimu (at least elimu ya maisha) huwezi kufika mbali na gunia lako la dollars.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nitakuletea na four figure. Sawa eeh? Ufutio hutaki?
     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ooh! Elimu ya maisha inapatikana wapi hiyo?
     
  12. skendo

    skendo Senior Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwakuwa niliamini nasoma ili nipate pesa ivyo kusoma sikuoana umuhimu.mwokozi nitoe roho niepuke ili balaa!maisha nilichezea leo hii nalala na njaa!chemshabongo kabla ujapagwa uja chachawa*2-Profesa J.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    bora ngoswe, maana ndio kitovu cha uzembe
    kuna watu hawana elimu na pesa lakini they are happily ngosweanaring
     
  14. N

    Nzagamba Yapi Senior Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haaaaaa,wachaga kibao mikoani hawana elimu but wanapesa,walks za na ujambazi wakafungwa wakatoka wakapata pesa wakajenga Kwao wakapata heshima,hata hawaulizwi vidato........alex m
     
  15. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    elimu ni ufunguo

    pesa ni spana malaya
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Pesa kwanza kuna watu wameshindwa kupata helimu kwa sababu hawana pesa
     
  17. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    mtaani kwetu kuna jamaa alimwambia mzee wake sitaki kusoma hakuna kinachoingia akilini nikiwa class,
    akapewa mtaji na mambo yake ni mazuri,sasa hapo itakwaje?
     
  18. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye Red nafikiri haliwezekani. Kwa mtizamo wangu, Elimu ni muhimu kuliko hizo pesa, kwani hata hao ambao wamefanikiwa kuwa na pesa nyingi, kwasasa wengi wao kama si wote wanawatumia wenye elimu ili wafanikiwa ktk biashara yao. Lakini, pia kuna Formal Education na Informal Education katika maisha. Na yote haya yanategemea huyo mtu anahitaji elimu gani ili imsaidie katika yale anayotaka kufanya. Na katika wale wengi waliofanikiwa ni hakika wengi wao wana INFORMAL EDUCATION ya kile wanachofanya (shughuli/biashara wanayofanya). Kwahiyo suala hapa ni Elimu gani huyo mtu anahitaji na kwa level gani ili afanikiwe ktk malengo yake. Tuna watu wengi sana ktk jamii zetu walioona kwamba Pesa ni muhimu sana kuliko Elimu, hivyo wakazembea kupata vyote Formal na Informal Education kwa kiwango ambacho kingewasaidia katika kufanikisha yale wanayoyafanya. Mimi naamini kwamba wote waliofanikiwa wana elimu, inaweza kuwa Formal au Informal lkn wote wana Elimu ambayo imewasaidia kuwa na uelewa ktk kile wanachofanya na kujua ni wapi wanapaswa kuelekea. Tunapoongelea Informal Education tuna maana pana zaidi ikihusisha vitu kama kujifunza kutokana na mahitaji ya mazingira husika, kujifunza toka kwa wazazi, ndugu, marafiki ,n.k. Na ndiyo maana tunafikia kipindi tunaamini kwamba URITHI PEKEE UNAYOWEZA KUMWACHIA MWANAO ILI AWEZE KUWA SALAMA NI Elimu kuliko Pesa.
    Nawakilisha.
     
  19. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135


    Ktk red na kutengeneza hiyo pesa, ngoja niongeze na kaneno!! most likely and importantly most wisely!!!
     
  20. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nataka swahiba....
     
Loading...