Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu Bora iko Wapi Kati Ya Tanzania,kenya Na Uganda?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Arnold Ndosi, Sep 17, 2012.

  1. A

    Arnold Ndosi Member

    #1
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwana Jf Naja,
    Jukwaani Napanda,
    Ninataka Kujua,
    Niondoe Ugiligili.

    Tz,Kenya Na Uganda
    Ni Ipi Inatisha,
    Inatisha Kwa Elimu Bora?
    Niambieni,nipate Fahamu.

    Nina Rafiki Mkenya,
    Pia Mganda,
    Wote Kwa Wajisifia
    Kitaaluma Eti Wanatisha

    wanadai Afrika Mashariki
    Elimu Yao Haipimiki
    Kwa Ubora Haizidiki
    Et,hawavutii Upande Wao?

    Mtanzania Hapa Sina Moyo
    Najiisi Poyoyo
    Tena Kibogoyo
    Wameniweka Dilemma.

    2changie Wasomi,
    Wanafalisafa,wanadini
    Na Hata Wapenda Mapenzi.
    jamani,ni Sisi Au Wao?

    Mwamba Ngoma,yadaiwa
    avutia Kwake Sana,
    Tusiwe Wachekelea Donda
    Tuseme Ukweli Adharani

    Waganda wapewa Uhondo
    Eti Kisa Wajua Kimombo! Je Twatongozwa Kwa Hilo
    Na Tukubali Ka Mazuzu?

    Wakenya Wasimetemete
    Wala wasichekecheke
    Kama Ndege Au K"kwete
    Kwa Kupongezwa Uozo.
     
  2. 1

    12vigor Member

    #2
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kwa kifupi ni hivi shule zote za primary nchini uganda zinatumia kiingereza ktk kufundishia.kwa hiyo unakuta wanakuwa na msingi imara ktk lugha ya kiingereza.hilo la kwanza.la pili masomo yao yanawajenga ktk kufikiri zaidi kuliko kumeza.hata mitihani yao inapima uwelewa wa kufikiri zaidi.kwa mfano uganda mwanafunzi anaweza akaletewa maswali ambayo hajawahi kukutana nayo lakini akayajibu.kwa hiyo unakuta hamna tofauti kati ya shule za serikali na zile za binafsi labda mambo ya mazingira, chakula na malazi hapo ndo wanatofautiana.kwa shule za sekondari unakuta practicals wanawaanzishia toka kidato cha kwanza.literature pia wanaanza kusoma kidato cha kwanza.biology wanatumia "introduction to biology " tangu kidato cha kwanza.kwa hiyo unakuta wanasoma vitu vingi sana wakiwa bado wako madarasa ya chini.chemistry hatujatofautiana.ila wao wanasema tanzania kwa hesabu tupo juu.pia masomo yao yanatoa uwanja mkubwa wa kujielezea zaidi.
     
  3. ruhi

    ruhi JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,076
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Elimu nzuri inapatikana mtaani,full stop
     
Loading...