Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EFD je bei yake ni sawa

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by jjeremiah, Dec 4, 2010.

  1. j

    jjeremiah Member

    #1
    Dec 4, 2010
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wana jf wenzangu napata utata mkubwa kuhusu bei iliyo pangwa kwa ununuzi wa hizi ELECTRONIC FISCAL DEVICE ambapo yenye bei nafuu kabisa ni Tzs 1860000/- lakini ukiangalia chombo chenyewe hakifanani na thamani hiyo ya pesa maana ni sawa na calculator ya kawaida iliyoongezewa ka printer kadogo na memory card ya GB 2 kingine ni WAP ambayo ni teknolojia ya kawaida ambayo hata simu za Tzs 30000/- huwa nazo. Utata huwo naupata pale ninapoangalia vyombo vingine kama vile laptop ambapo yenye thamani ya wastani wa Tzs 1200000/- inakuwa na vitu vingi sana na vya kuweza kufanya kazi sawa na hiyo EFD au hata zaidi sasa hii kwanini iwe ghali kiasi hicho, naomba maoni yenu.
     
  2. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mkuu inaelekea una jambo ulitaka kutuambia lakini umeamua kuzunguka kwa kutaka mtu mwingine ajitolee kumfunga paka kengele..sema tu mkuu.....uwanja wako huu.........:A S crown-1:
     
  3. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Bei za vitu vingi Tanzania feki aidha kutokana na ushuru mkubwa au tu hakuna wa kufuatilia bei za bidhaa. Naona wakubwa pia hutia mfukoni the difference. Infact, ni nafuu kuishi London kuliko Dar- kulingana na bei za umeme nk.
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,221
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    na kuna specific point of sales only...haziuzwi ovyo ovyo...Mradi una wenyewe! do u remenber speed governers??:redfaces:
     
  5. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2010
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,606
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kalaga baho.... Miradi ya watu hyo!!
     
  6. K

    Kimbo Member

    #6
    Dec 6, 2010
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We wacha wanatuibia mpaka inapitiliza.mi nashindwa kuwaelewa
     
Loading...