Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Education systeam is the timed bomb in tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BLUE BALAA, May 19, 2012.

  1. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Salama wandugu, kuna kitu nimegundua katika kipindi kama cha miaka kumi sasa kufanya MBA imekuwa ni FASHION. Nimetumia neno fashion kwa vile kuwa nayo inaonekana kama vile umekuwa wa kisasa zaidi bila kujali nini umebeba kichwani.

    Ni vizuri sana kuwa na MBA ila kama kweli ume achieve. Ili upate MBA ni lazima ufanye research then u compile your dissertation/thesis and defend.

    OBSERVATIONS
    Sasa hivi vijana hawafanyi research kabisaaaaaaaaaaaaaaaaa ila wana copy na ku paste thesis nyingine na kuzi present sidhani hata kama wana defend. Supervisors have been very supportive on this ambao wao ni Ma Professor na Ma Doctors. Hii inanionyesha kwamba in the next twenty years Masters zote zitakuwa za KICHINA.

    MIFANO YA VYUO NI ESAMI NA MZUMBE ZINAONGOZA KWA MASTERS ZA KICHINA.

    MUNGU OKOA TANZANIA
     
  2. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umeongea kitu cha maana sana mkubwa ila nasikitika mada kama hizi huwa hazichangiwi sana watu wanataka mada zenye tija kama za chadema kufanya maandamano, wabunge kutoka bungeni, ngono, jk kuhudhuria mazishi.
     
  3. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Du ndugu hongera sana kwa upeo wako!!!
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    politicians rule the world
     
  5. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    nini kifanyike?
     
  6. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....C hukua C hako M apema...
    Shtuka....
     
  7. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naamini vyou vina wajibu mkubwa katika kuhakikisha elimu inakua ya kiwango cha juu.pia inaonekana sisi watanzania wenyewe tunapenda uchakachuaji.
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huko mbali,tatizo ni kwamba ubabaishaji umeanza tangu chini,samaki mkunje angali mbichi,gpa zenyewe za undergraduate zinasoma 4....,halafu za kumwaga,then hao ndio wanachaguliwa kuwa ma TA muulize kichwani una nn,utabaki mdomo wazi!
     
  9. d

    damashizo Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13
    Kwa mtazamo wangu elimu Tanzania inachakachuliwa vibaya sana nani wa kulaumiwa mi sijui lakini serikali haiwezi ikakwepa kulaumiwa pamoja na uongozi wa vyuo husika na wanafunzi wanaosoma vyuo hivyo.kwa upande wa serikali inatakiwa ianzishe bodi ya kuhakiki na kufuatilia ubora wa elimu Tanzania kwa ujumla sio TCU kwani uchakachuaji wa elimu ni roho chafu inayoanza kukua tangu mwanafunzi anapokuwa shule za msingi unakuta amezoea udanganyifu katika mitihani kwa kuibia majibu akifika sekondari wembe uleule hadi akifika chuo kikuu kazi zikitolewa (seminar work) watu wanacopy na kupest akifika masters anacopy dissertation ya mtu na kupest hakuna jipya bongo. Walimu, wakufunzi, maprof na madocta wote wamekosa uadilifu wa kufuatilia kama kazi husika kweli ni original au feki wanasema bora liende wanaishia kutoa GPA with honor za uzushi mfano UDSM mwaka 2008 walitoa degree zenye honor za uongo hapa kosa liko wapi kama sio uongozi wa chuo? jamani elimu bongo full mchina.
     
Loading...