Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Education is a war

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bombu, May 22, 2012.

  1. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,079
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nimepanda gar na binti mmoja mwanafunzi, amevaa uniform, kwemye mfuko wa blouse yake kuna nembo yenye 'school motto' EDUCATION IS A WAR. Je, ni sahihi kuwaaminisha vijana/watoto wetu kuwa elimu ni vita?
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ur ryt,,,,,its a huge war,,,,
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    yaan mimi nakubaliana nahuu msemo kabisa. nafikir unajua kuwa dhana nzima ya ellimu ni either ushinde au ushindwe, istoshe mtu akienda kwenye mchezo hapewi taji hata ameshindana kwa halali. so kwa wanafunzi mpaka wameshinda kwa halai ndipo watapata taji. hii ni vita na yawapasa kupigana.

    wapigane na mafataki.........
    wapigane na umeme wa shida...............
    wapigane na nyanga ngumu, na nyingi..................
    wapigane na makonda na madereva................
    wapigane na hali mbaya ya kiuchum ya familia................
    wapigane na foolish age...........
    wapigane na ujinga...............

    that is Tz education nobody cares.
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tena mtoto anapaswa aandaliwe hivyo kuwa YUPO VITANI.....ANAPASWA KUPAMBANA kwa muda wote ambao anaitafuta elimu
     
  5. M

    Mtanzaniamwenyeji New Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa elimu ni vita tena zaidi ya vita!
     
  6. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    To me it still ambiguos! war against what?? Nadhani angefafanua kidogo ingeleta maana nzuri zaidi..... Kama hiyo ni sahihi je mwingine akisema Education is a key to sucess ni yupi atakuwa sahihi? Je statement zinafanana?? au ndo yale ya kuita watoto Masumbuko, Mkashida, Tabu, halafu wanarithi majina hayo??
     
  7. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Not quite, Education is War bado ni nzuri tu. It means education is a serious issue, it is no nonsense issue - Wakomae, wasirembe maana wako vitani.

    know what there are some guys called Afterburner, they are ex-war pilots who train business executives to run businesses the way you fly B16.. you'll like if you see these guys at work .. training what they call flawless execution model..
     
  8. d

    damashizo Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13
    Education real is a war when u consider education as a product. usually people gets education after interacting with knowledgeable individuals (such as parents, friends, teachers and other experts) or after reading various sources of knowledge (books, magazines, newspapers ect) or through hearing and viewing radios and television.After that this education is being used by an individual in the war of life. life is a battle ground which needs people to equip themselves with short guns, SMG, as well as Nuclear Bombs of education so as to win the war of life.
     
  9. man jusak

    man jusak Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ili kupatia vizuri lengo la msemo huu (motto) tafsiri ya mtu yeyote ilenge upande chanya na sio hasi
    ni kweli "EDUCATION IS A WAR" kwa maana ya kwamba kuna vikwazo vingi vinavyokwamisha maendeleo wakati wa kuisaka elimu hivyo mwanafunzi hana budi kutambua hivyo na kuchukua hatua.
     
Loading...