Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ebo kumbe kingereza chetu hakikubaliki Newzealand

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Zhule, Apr 17, 2010.

  1. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu hii imekaaje
    scholarship za Newzealand wanasema kwa mtanzania lazima matokea ya IELTS
    Kwa Kenya, Zambia, zimbabwe na Africa kusini hayahitakiji
    Na hiyo IELTS kwa hapa kwetu inafanyika wapi?
    Siasa nayo imepamba moto kiswahili kitumike hadi chuo kikuu ndo kusema hizi scholarship tutaanza kutengwa?
    http://www.nzaid.govt.nz/library/docs/scholarships-africa-cp-2010-2.pdf
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    kiswahili kikitumika hadi chuo kikuu haimaniishi kingereza kipigwe marufuku.....

    uholanzi wanatumia kiholanzi kufundishia but waholanzi karibu wote wanajua kingereza...
    kiswahili kitumike hadi chuo kikuu kwa lugha ya kufundishia.while

    kingereza kipewe mkazo ili watu tujue kingereza vizuri
     
  3. K

    Kekuye Senior Member

    #3
    Apr 17, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni msingi wowote wa wao kusema wa-Tz wafanye IELTS wakati baadhi ya nchi hawahitaji. Ninafikiri ni mtazamo wao tu kuhusu elimu ya Tz na nchi nyingine za Afrika. Ila ninavyofahamu kama ni scholarships za digrii ya kwanza watakulazimisha kufanya. Kama ni za MA au PhD, inategemea chuo ulichoomba. Vingine, hata Australia wamebadili vigezo na huwa wanataka tu udhibitisho kuwa ulipata mafunzo ya dingrii kwa kiingereza. Ingawaje kwa Tanzania sijui IELTS inafanyiwa wapi, labda ujaribu kuangalia kwenye mtandao. Ila kwa ujumla mimi naona ni njia ya kujiingizia hela kirahisi.
     
  4. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu wanasema ni pamoja na masters.nimeona malipo yao yanalipa sana nilitaka nijaribu ila hiyo test nayo.sijui inafanyika wapi
     
  5. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu si ndo nchi nyingi wataanza kutugomea na hayo ma test yao ya kiingereza.Kama kwa sasa tunatumia kiingereza sekondari, vyuoni na kwa baadhi ya primary n ahata sheria na document nyingi za serikali ni kiingereza lakini hawa wa newzealand wanaona bado haifai. hapo mbeleni itakuaje
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    nimekupa mfano wa uholanzi.....
    Labda jiulize wanafunzi wa uholanzi wanagomewa na nchi gani kwa
    masomo kwa kutumia lugha ya kiingereza?
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    habari ndiyo hiyo mkuu....
     
  8. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2010
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nenda british council ndipo inapofanyikia hapo bongo kiongozi!
     
  9. K

    Kekuye Senior Member

    #9
    Apr 17, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nenda british council
     
  10. m

    muheza2007 Senior Member

    #10
    Apr 17, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kweli unajua Kiingereza kwanini uogope kwenda kufanya huo mtihani wa English? Hizo ni formalities tu ambazo kwa mwenye sifa zote hutakiwi kuziogopa.
     
  11. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    point siyo uwoga wa mitiani wala kupinga utaratibu point ni kwa nini kenya, zambia, zimbabwe na south Africa hawahitaji kufanya huo mtihani? swali ni je kiingereza chetu tunachojifunza, kuongea na kutumia ngazi zote si kitu?
     
  12. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Nenda hata UDSM idara ya lugha za kigeni wanafanyisha hiyo mitihani,,,,swala la lugha jamani ni kama fimbo,,,,,ukweli ni kwmaba Tanzania tunatatizo la lugha ila tulio wengi tunakataa kukubali,,,,,,,,,,,kuna tofauti kubwa saaaaaana kati ya graduate wa TZ, na UG au KE katika kujieleza kwa ufasaha kwa kingereza,,,,, na watanzania wengi tunakosa opportunities nyingi kwa kuwa lugha haipandi,,, kwakuwa nchi yetu ni maksini hatuwezi kupigia debe kiswahili,,,watoto wasome,,,kingereza kichina,, kijapan,kijerumani etc hii itatusaidia saana
     
  13. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
  14. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Nakubbaliana na wewe mzee 99%.

    Lakini hivi kama mtu umesoma UDSM na miongoni mwa kozi zako ulisoma "communication Skills (CL), ambayo inaonekana kwenye "Transcript", iweje tena wale wa Idara ya Lugha pale UDSM wajifanye kutoa cheti tena kwa bei ya zaidi ya 15,000 unapotaka kuomba certification???..na wanakupa ka risti ambako kama kamtaani kwa malipo kama si ufisadi??...na hivyo vyeti vya UDSM, vipo vyuo vingine vya nje hawakubali kabisa mpaka uthibitishe umefaulu TOFEL.
     
  15. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Na huu ndio ukweli.Kenya na UG wametuzidi sana ila hatutaki ku-admitt ukweli tunabaki kulalamika.
     
  16. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani hiyo haina ubishi na mbaya zaidi watanzania tunakosa confidence. mfano ukienda kwenye interview ukakutana na watu wenye qualification sawa na wewe toka kenya na uganda watakuacha kwa sababu ya fluency na confidence. Sasa badala ya kubishania hili ni vizuri tukajadili namna ya kujenga confidence kwa watu wetu.
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    manengo hapa umesema kweli kabisa ...tuna hali ngumu ya kutokujiamini
     
  18. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Longolongo inatuponza
     
  19. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Lakini pia ujamaa ulitufanya tuwe watu wa kutofikiri,angalia mtu kamaliza Chuo Kikuu hata kuandika report ya kazi hajui aanzie wapi,ukimwambia aka fanye presentation ndio kabisa,hata kutengeneza slide mtu hajui,tunategemea nini?Ni na mfano uliohai kuna jamaa kamaliza Chuo Kikuu na alikuwa manager kwenye tawi la benki zetu za kiswahili,jamaa akamtilia pande ili ajiunge bank hizi za watu wa nje na kweli jamaa akapata na kutokana na Cv na vyeti vyake akapewa kazi,akafanyiwa hadi training,loh baada ya muda akatembelewa na boss wake toka makao makuu swali la kwanza kuuliza ni business plan ,jamaa akawa hana kitu ,akaulizwa wateja wakubwa kama kumi wa hiyo bank kwenye huo mji na kama amewahi kukutana nao jamaa aksema sio kazi yake kukutana nao na wakati hao jamaa ndio mhimili wa tawi lake na alitakiwa kuwaweka mbele ili tawi lake lizidi kwenda mbele,na jamaa anazungumza vizuri lugha ya mama,tatizo wengi wa wa TZ kwanza hatujiamini na pia hatufanyi kazi kwa malengo na tumekosa mbinu na ni wavivu hasa,hatujakuwa pro active huo ndio ukweli wenyewe tunapenda sana njia mkato na kufanya kazi kwa mazoe,ukiwa mkubwa na ukitaka kazi ifanyike kwa kufuata matakwa ya mwajiri wako waliochini yako watakuona unakimbelembele huwapendi,mnoko na mambo kede kede ,timelines wa TZ hatujui ni nini utakuta umempa mtu kazi afanye na utaitaka baada siku mbili mwisho wa siku utakuta hakuna kazi iliyofanyika ni visingizio kwa kwenda mbele,akilini jamaa anawaza kwenda vikao vya harusi au kijiweni kunywa lakini kazi ah bwana subiri kesho.
    Hivi ni wahitimu wangapi kutoka vyuoni mwetu hapa TZ ambao ni ICT haiwapigi chenga?kweli bila ICT kuijua wapi utafanya kazi ulimwengu wa leo ,huenda labda Bank ya Posta.Na sasa Wakenya na Waganda ndio hao wanapiga hodi mlangoni,na tujirudi ,tutafakari ukitaka ajira lazima uwe mweledi tena mweledi wa vitendo na nadharia na sio blah blah tu
     
  20. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UJamaa mkuu! mbona nchi nyingi duniani ni za kijamaa wana teknolgia na wametoa wasomi tu.
     
Loading...