Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

EAC wajadili mchakato sarafu moja

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rutashubanyuma, Jan 18, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    EAC wajadili mchakato sarafu moja Monday, 17 January 2011 20:13

    Mussa Juma, Arusha

    NCHI za Jumuiya ya Afrika ya Mashariki (EAC), jana zilianza mchakato wa kuanza matumizi ya sarafu moja kwa nchi hizo , ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa makubaliano ya jumuiya hiyo.

    Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Afrika ya Mashariki, Balozi Juma Mwapachu, akizungumza katika kikao hicho, alisema wajumbe tisa katika nchi tano za jumuiya hiyo wamechaguliwa kushughulikia suala hilo.

    Alisema umoja wa fedha katika nchi za Jumuiya ya Afrika ya Mashariki utasaidia sana kukuza uchumi na kuimarisha mahusiano katika sekta mbalimbali ikiwemo biashara.

    " Leo tumeanza na kikao cha kwanza cha kuanzisha mchakato wa kuwa na umoja wa fedha, hadi kufikia mwezi Machi nadhani tutakuwa katika hatua nzuri,"alisema Mwapachu.

    Alisema hadhani kama kutakuwa na ugumu wa kufikia kuwa na umoja wa fedha kwani tayari itifaki mbalimbali za jumuiya hiyo zimesainiwa na kuwa na mafanikio.

    "Tulikuwa na itifaki ya umoja ya forodha , tukaja soko la pamoja sidhani kama hili la umoja wa fedha litakwama"alisema Mwapachu.

    Katika majadiliano hayo ya umoja wa fedha, kimsingi jana wawakilishi wa nchi zote wanachama wa jumuiya hiyo, walikubaliana kuanza majadiliano ya kufikia hatua ya kuwa na sarafu moja.

    Nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika ya Mashariki hadi sasa ni Tanzania, Uganda, Kenya, Rwanda na Burundi ambao ndio wanashikilia nafasi ya Uenyekiti wa jumuiya hiyo.

     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hivi kinachoanza ni benki kuu moja au sarafu moja? Are we not placing a cart before horses..................
     
  3. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wakiweka bank kuu moja tunataka ikae Arusha, na si Nairobi kama kipindi kile, kwasababu wakenya walituonea sana ile bank ya kipindi kile. tuwe macho sana kwa sasaivi.
     
  4. October

    October JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Labda Mafisadi wawe wameshatwaliwa na Bwana ndio pesa zitakuwa Salama
     
  5. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hii kitu ni bad idea especially in light ya matatizo tunayoyaona katika Euro zone. Kwa kile ambacho wakuu wanataka, ile East African Currency Board (EACB) ndiyo inayoweza kurudi kuzireplace member states Central Banks. Tatizo kubwa la Monetary Union au muungano wowote ule ni uachiaji wa nguvu za kutunga sera na kuzisimamia mamlaka nyingine. Hii monetary union inamaanisha BoT watasalimisha uwezo wao wa kutunga na kusimamia monetary policy kwa EACB or whatever the new currency board/regional central bank is going to be called.

    Binafsi ningependa kuona Tanzania ikiweka conditionalities za kuingia katika Monetary Union hii kama zile alizoweka Gordon Brown wakati wa mchakato wa Uingereza kuingia katika Eurozone. Na test hizo zilikuwa ni;

    Kwa hizo za juu unaweza kusubstitute the UK for Tanzania na Euro for the proposed East African Shilling.
     
Loading...