Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

E-voting without fraud - Tanzania tutaweza?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by epigenetics, Nov 5, 2010.

  1. epigenetics

    epigenetics JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: May 25, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35


    source: Vijana FM
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    titaibaje kura? wewe una nia mbaya na sisi?
     
  3. admissionletter

    admissionletter Senior Member

    #3
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    E Voting haiwezekani Afrika kwa sababu mbili: (i) Watu wengi bado ni illiterate, matatizo ya umeme kutokuwepo na/au kukatika katika na (ii) Inategemea kuamini teknologia kwa sababu hakuna paper trail na observers wanakuwa almost hawana kazi (powerless!). Kinachofanyika ni kwamba observers wana verify machine kabla ya zoezi kuanza. Sasa "tsunami" inayoweza kutokea ni kwamba baada ya observers kupitia machine, mtu akizichakachua hizo machine ndio basi tena kakuna njia ya kuokoa jahazi sababu huna paper trail. Ndio maana US kuna baadhi ya States wamekataa e voting hasa baada ya experience mbaya na Florida. Wengi wanao advocate e voting kwa sasa ni makampuni yanayotaka kuuza machine na teknologia. Kuna uwezekano kwa e voting kutumika Africa kwa chaguzi ndogo ndogo kama za viongozi wa vyuo vikuu, vyama vya wafanyakazi, etc lakini si kwa chaguzi za taifa
     
  4. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I think this is the best option to contain Lewis Makame and his Fraudful gang
     
Loading...