Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dynamic technology

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Raia Fulani, May 28, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Awali sim za mkononi zilipoingia zilikuwa ghali sana. Si line, si vocha, si handset. Hali hii ilisababisha kuibuka kwa vibanda vya sim. Hivi vilidumu hadi sim ziliposhuka bei vikafa natural death. Tukiangalia upande wa pili, tuna kompyta. Hizi nazo kutokana na uchache na gharama zake, baadhi ya wajasiriamali wakaanzisha internet ili kuwasaidia wale wasiomudu kumiliki kompyuta. Pamoja na kompyuta kuwako kwa muda wa kutosha, bado cafe zinashamiri. Swali langu, itafika wakati nazo zitakufa kifo cha kawaida bila kuhujumiwa?
     
  2. Modereta

    Modereta Senior Member

    #2
    May 28, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 163
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yawezekana, lakini hapa kitakachochelewesha ni miundo mbinu ya connectivity. Hili litakuja haraka pale tu wireless zitakapokuwa na gharama nafuu na kuwa na speed kubwa.
    Likiangaliwa kibiashara inabidi hizo "internet cafes" zijibadili kulingana na mazingira ili ziendelee kufanya biashara, mfano pamoja na kuwepo na videos/tv World Cinema wamejipanga tofauti na wapo wanaendelea.
    Hili la internet linahitaji miundo mbinu iliyo kaa vizuri na gharama nafuu.
     
  3. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Ughaibuni ninapoishi internet cafe ni chache sana, na zile zilizopo zinaendesha biashara zingine ili zijimudu. Karibu kila nyumba kuna internet access ya broadband na ni rahisi tu kupata hotspots. Vilevile mobile internet imetiliwa mkazo, hivyo unaweza kuwa na internet kwenye simu au laptop yako popote uendapo. Bei zake ni nafuu.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ila kwa nchi nyingi za kiafrika itachukua muda sana kwa cafe kulegalega. Net ipo zaidi mijini, na pale wireless ikisambaa basi wenye cafe watajisogeza kwenye miji midogo. Ila biashara ni uwe na KSFs (key success factors) utadumu. Ninachoamini kuhusu cafe kwa Africa ni biashara ya kudumu
     
  5. A

    August_Shao Senior Member

    #5
    May 28, 2009
    Joined: Nov 23, 2007
    Messages: 117
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapana Hazitokufa kama unavyofikiri.......kwani people like me na wengine kama majasusi hawapendi kutumia net mahome as wanakuwa vulnarable kuwa traced back.......simu ni rahisi mtu kuitupa endapo wanausalama watakufuatilia ila computa service yake tu kwanza lazima ujulikane...... so any stupid professional who wants to shake other professionals will always want to stay in the darkness where no where to be found.....but computer might be replaced with smartphones in the near future...kama mimi i am using one.
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mziwanda,

    Kama ulivyoashiria kwenye mambo ya simu na vibanda; ni kweli viliongezeka na sasa vimepungua kwa kasi kubwa. Ongezeko la watumiaji, ushindani kibiashara na mabadiliko ya teknolojia na kiuchumi zote ni moja ya sababu. Internet cafes nazo zitapungua kama vilivyo vibanda vya simu. Ongezeko la mitandao ya wireless na kupungua kwa bei za computer kutafanya hata vijijini ambako tungetegemea kuwe na cafes nyingi zaidi pale zinapopungua mijini kusiwe, kutokana na mjumuiko wa haya mawili, - wireless networks and hardware affordability.

    Hapo awali cafes zilikuwa nyingi hata mijini kutokana na hali halisi kwamba wireless technology ilikuwa bado ndiyo inazindukazinduka. Sometimes teknolojia na matumizi yake huruka vihunzi. Tunakumbuka jinsi vile ilivyokuwa taabu kupata simu za ndani hapa kwetu Bongo, wakati nchi nyingine simu za ndani ndizo zilikuwa asilimia kubwa. Ghafla hizo tuliziruka na kuingia katika simu za mikononi. The natural trend ya ku-acquire teknolojia haikufata mtiririko, na hili la internet cafe laweza kuwa mojawapo.

    SteveD.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    yah, tunaimbiwa deile kuwa wakati wenzetu wanatembea sie tukimbie hadi tunapoteza step. Ni mengi tunaruka, mathalan modes of production from ujima na kuendelea. Hopefully cafes r here to stay kwani haitatokea watu karibu wote kuwa na access ya wireless
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    u mtu wa sistim ww
     
  9. M

    Manitoba JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama huwezi kutumia computer yako na kujificha, hata ukitumia ya cafe watakudaka tu mwanawane ....

    Heshima mbele.
     
Loading...