Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dvd/cd rom haisomi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by mfereji maringo, Jan 8, 2011.

  1. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wadau naomba mnisaidie nina tatizo, toshiba laptop yangu nimeiformat, nimeweka win xp pro. Sasa nina tatizo kuwa sauti haijarudi licha ya sound driver kuonyesha kuwepo yaani zinaonekana ktk device mngmnt. Pia cd rom haionekani unapoopen my computa, naomba ushauri
     
  2. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    samahani, lakin unaweza kupost snapshot ya device mgt yako?
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakati una isntall XP ulitumia USB au ulitumia CD?

    Ukishindwa ushauri wa jamaa aliokupa hapo juu hakikisha OS iliweka driver sahihi kulingan na hardware type za CD/DVD drive.

    -I mean ni aina gani ya DVD iko kwenye toshiba yako.
    -Je unaweza kuweka na eject DVD bila shida . Neje a taaa ya kwenye DVD inawaka ukiweka DVD/CD? Na ukiweka DVD unaisikia ikizunguka.
     
  4. rancosys

    rancosys Member

    #4
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakikisha Driver uloweka ni sahihi kwa laptop yako na window yake, Pia angalia kama driver za cd rom zipo ok?
    Tembelea hapa and download the driver for ur lapotop Toshiba Support - Homepage
    SELECT Product support>select the type of laptop na model yake then Chagua drive husika na upakue.
     
  5. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    @redsilver inaonekana hii window niliyoweka ina tatizo maana hata nikifungua internet exp inafunguka baadae inagoma kwa enconter a problem, so sitaweza kupost devive maneger coz ndt inafunguka baadae inagoma iila dvd pale haisomi na mwanzo ilikuwepo.
     
  6. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    @mtazamaji, mkuu nilitumia dvd rom na hata sasa ukiweka cd pale taa inawaka na inazunguka nadhani ni tatizo la os niliyoweka, naomba mawazo zaidi nataka kuformat upya ila kwanza nitatue tatizo la rom. Ahsante
     
  7. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    @rancosys, nadhani kuna tatizo la os maana hata ni kifungua internet exp inafunguka na baadae inacounter a prob cos of windows. Naomba mawazo zaidi.
     
  8. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwanzo mara baada ya kuformat ilikuwepo dvd drivers ktk device mnger. Kwa sasa haionekani kabisa hata kwa kuwa na kale kaalama ka rangi ya njano haipo kabisa.
     
  9. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wakuu nimeamua kuformat upya machine natumia dvd rom kuinstall, nahisi os ile magumashi, nimeshusha ile os, napandisha mzigo mwingine. Nitawajuza nikimaliza, nawashukuru kwa michango yenu.
     
Loading...