Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dv 4.19 pcb niende wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Choro, May 4, 2011.

  1. C

    Choro Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi nimemaliza mwaka huu form 6 nilipata 4.19 PCB yaani fss. Sasa nimejaribu kuulizia vyuo mbalimbali, CBE wanasema naweza kusoma Diploma za BBA, Marketing, Procument na Accountance.

    Mlimani walisema nisome cheti cha Computer Science ndo niweze kusoma Diploma yake.
    Ifm naweza kusoma Diploma ya IT na Computer Science. SAUT naweza kusoma masomo ya pre entry kwa miezi 3 nafanya test nikifaulu nisome degree ya BBA, Advanced Diploma ya Accountance au Procument.

    Sasa naomba mnisaidie mawazo nichague kozi gani ambayo nikiendelea nayo itanitoa? Afu naomba kujua ni chuo gani DSM kuna masomo ya pre entry.

    Yaani unasoma kwa mienzi 3 unapiga test ukifaulu unasoma Degree.

    Naombeni mnisaidie
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Jishughulishe na Kilimo bado kijana wewe! Naona mambo ya Elimu achana nayo hiyo div 4 ni kielelezo tosha. Ushauri tu!
     
  3. C

    Choro Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye dree ni degree
     
  4. C

    Choro Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana mkuu mi masomo nayapenda na naamini nitasonga tu.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wewe baada ya matokeo unafikiria wapi kutokana na

    • matoke yako n
    • uwezo wako
    • Mapenzi yako
    Unadhani path gani inakufaa.? I mean what was/is your dream.?

    kabla ya kuamua vile vile jiulize kwa nini umepata matokeo hayo. bila kujidanganya Ni kutokna na uweli wako ndo unaweza kujua path sahihi ya kufuata. Dont stop dreamin but your dream should reflect realities like you performance your intelligency and finacial capability, etc....
     
  6. LivingBody

    LivingBody Senior Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  7. C

    Choro Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa hizi kozi za biashara ni ipi unaweza kupata kazi kirahisi?
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Resit mitihani basi upate principal pass za kuanzia! Then unaweza panda na diploma na kuendelea....Kila la heri
     
  9. C

    Choro Member

    #9
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizi nilizo nazo zinaniruhusu kusoma diploma kwanini nirudie hio ndo time wastage
     
  10. C

    Choro Member

    #10
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mawazo zaidi
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Tafuta basi kozi unayoipenda ufanye hiyo diploma! Ila kwa point 19 ninaona utapata vizingiti vingi
     
  12. C

    Choro Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka huna nia nzuri na mimi. Kwa nini unatabiri kushindwa kila mara.
     
  13. C

    Choro Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonyesha we ni mtu wa Mungu lakini mawazo yako sio.
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hapana ndugu! Nakupa changamoto Ngumu ili ufikirie zaidi....na uwaze kushindwa kupo
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Diploma ya ualimu unaweza pigika maana shule za kata waalimu hawalipwi, kuna jamaa yangu ili mchukua zaidi ya mwaka kupata mshahara. Sikushauri huko
     
  16. C

    Choro Member

    #16
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakusukuru
     
  17. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mhhh kwa matokeo hayo ushaanza kufikria na kazi ya kuajiriwa.

    Tuliza akili yako. matokeo uliyopata hayakuweki kwenye postion ya kuwa competent. kwenye job market .lakini usikate tamaa

    Hata Rev Masanilo anakupa ushauri mzuri usidhani anakunyanyapaaa

    Pole sana. Usifikiri kazi fikira nini unchoweza . Usije kuwa ulichagua pcb sababu ya kufikria kazi badala ya uwezo wako.
     
  18. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kwa FSS ni NOTHING labda ukarani au uwe na surname kama ya Riz1 ndo upachikwe mahali
     
  19. C

    Choro Member

    #19
    May 4, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ualimu hapana
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Thanks mkuu nilihisi nitaeleweka hivyo! Njia nyepesi angerudia mitihani aboreshe cheti.....
     
Loading...