Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Duuh!! kumbe kiswahili full copy n paste!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Ngongoseke, Oct 11, 2012.

  1. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nlipokwenda libya kumtafuta Seif al-islam ndio nikajua kumbe waswahili hatuna tulichoanzisha hata lugha tumekopa kwa warabu tena kwa kiwango kikubwa mno! Kuna maneno nlikuwa najua yakibantu kumbe ni yao,mfano,
    1,Afande
    2,Sumu
    3,Dirisha

    Hebu endeleza na yako unayoyajua!!
    Hivi wataalum wetu wa kiswahili kina Prof safari wameshindwa kuleta maneno mbadala ili tutumie lugha yetu kamili bila kuazima?
     
  2. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hisabati
    Muhasibu
    Mwalimu
    Tayari
    Karibu
    Darasa
    Kalamu
     
  3. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,571
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    meza
    shikamoo & marahaba
     
  4. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hiyo marhaba naijua charming halafu wao marhaba ndio wanaanza hawana shikamoo'ila marhaba hata mtoto anamwambia mkubwa'marhaba yule mwingine anajibu marhabteni jaribu bongo umwambie mshua marhaba uone
     
  5. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Nilisoma form 2,maneno mengi ni ya kiarabu,ongezea leso.Mengine ni ya Kimtang'ata,Kimvita nk.
     
  6. dudupori

    dudupori JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 915
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Mkuu lugha nyingi duniani zimekopa maneno toka sehem nyingine, hivyo ucshangae sana kiswahili kuwa na maneno yanayoshabihiana na lugha fulani.
     
  7. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu hata warabu wamekopa maneno kwenye lugha kama kihindi na english' mfano ntadhar hili ni kiarab maana yake ngoja au subiri'wahindi wanasema intizaar ikiwa na maana hiyo hiyo subiri' na hata warabu wanasema leimuun yaani limao au ndimu sawa na english lemon'
    Hapa nasemea kiswahili kimekopa maneno mengi sana toka kwa kiarabu tena kwenye namba ni 90% za kwao
     
  8. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Lengo kuu la lugha ni kuelewana.Mengineyo ni mbwembwe tu.
     
  9. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    hata wanyakyusa wamecopy na kupaste kutoka kiingereza, maneno kama;
    spoon = isupuni
    soap = isopo
     
  10. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo umechapia ndg yangu! neno afande, sumu na dirisha hayana uhusiano na kiarabu kabisaa!
     
  11. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Naishi uarabuni miaka 7 sasa niambie hayo maneno ni ya asili gani'nenda misri uliza afande'waarabu wasema afanda' sumu ni sumu kama kawaida'dirisha linaitwa dirsha' nakuongezea na neno hirizi'wao wanaita harzi ikiwa na maana hirizi
     
  12. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo nimekubali mzee
     
  13. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hilo la afande ni asili ya english, likitamkwa "a fine day"
     
  14. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kashese, tapeli, nk
    mbona kifaransa kina maneno yanafanana na kiingereza?
     
  15. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ndugu yangu hili neno ni la kiarabu likiwa na maana ni askari afanda' na linatumiwa sana na wamisri jaribu kifatilia utajua'
     
  16. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Haya mkuu,pengine ni kweli ntafatilia.
     
  17. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Poa mzee'unajua waswahili wanaokwenda nchi za kiarabu wanawahi sana kujua lugha ya kiarab kwa sababu inaingiliana na kiswahili maneno mengi sana na majina ya vitu pia
     
  18. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kitabu
    Barua
    Karatasi
    Bahari
    Ardhi
    Tabasamu
    Shukurani
    Hatima
    Karamu
    Taarifa
    Habari
    Durusu
    Halaiki
    Uma
    Sadaka
    Sukari
    Bashiri
    Bashasha
    Amri
    Dalili
    Bandari
    Baridi
    Baada
    Bahashishi
    Shuruti
    Haya ni machache tu yatokanayo na Arabic!
    Yapo kibao, labda kungetangazwa award kwa kuyataja ningeendelea kumimina.
     
  19. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mmh si mchezo bora tungekuwa kama sudan tu tungezungumza kiarabu tu maana full copy
     
  20. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Keani haukusoma kiswahili??

    Si kimesema vizuri kabisa maneno yamekopwa kutoka kiarabu, sijui kimvita, ki...nini sijui nimesahau nimesoma zamani.........

    Sioni cha ajabu unachoshangaa hapa...... kukopa ni muhimu .........................
     
Loading...