Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Duu! Londa kafilisika hivi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Jibaba Bonge, Sep 21, 2010.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Meya wa manispaa ya Kinondoni aliyemaliza muda wake, Salum Londa, `amemnanga' mgombea ubunge wa jimbo la Kawe kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Halima Mdee, kuwa anatumia taaluma ya sheria kuganga njaa.
    Londa ambaye alikuwa diwani wa kata ya Kawe, alishindwa kutetea kiti hicho na kwenda kuwania ubunge wa jimbo la Kilwa Kaskazini mkoani Lindi, ambapo alishindwa.
    Akimpigia debe mgombea ubunge wa jimbo la Kinondoni (CCM), Idd Azan, Londa alisema Mdee ambaye kitaaluma ni Wakili, anaishi kwa kutegemea kesi za wateja wake na kwamba hana uwezo wa kuongoza.
    Mkutano wa kampeni hizo ulifanyika katika maeneo ya Manzese, kata ya Ndugumbi jijini Dar es Salaam mwishoni mwa wiki.
    Pia Londa alimshambulia kwa maneno ya kejeli mgombea wa Chadema katika jimbo la Ubungo, John Mnyika.
    Alisema wanasiasa hao vijana wamekuwa wakiwachonganisha watu, ili wapate hela katika kutetea kesi zao.
    "Hivyo kazi yao kubwa ni kutaka watu wagombane ili wajipatie fedha," alisema Londa.
    Alisema kuwa Mnyika amekuwa akidai kuwa CCM haiwawezi ila amechemka kwani jimbo hilo la Kinondoni haliwezi kwenda kwenye upinzani na kwamba wamejipanga kikamilifu. Hata hivyo, alipowasiliana na NIPASHE kwa njia ya simu, Mdee alisema kauli za Londa ni sehemu ya madhara yanayotokana na kushindwa katika uongozi.
    Mdee alisema Londa anamhofia (Mdee) na Mnyika kwa kutambua kwamba wakiingia bungeni, miongoni mwa kazi watakazozifanya ni kuhakikisha Meya huyo wa zamani anawajibishwa kutokana na kashfa zinazomkabili.
    Londa ni miongoni mwa viongozi waliotajwa mara kadhaa kuhusika katika kashfa ya migogoro ya ardhi hasa uuzaji holela wa viwanja na maeneo ya wazi.
    Hata hivyo hakuna hatua za kisheria zilizochukuliwa na kumtia hatiani.
    Lakini Mdee alisema kama Londa anajiona yupo safi, alipaswa kuyasema maneno hayo katika jimbo la Kawe alipodai kuwa wananchi hawataki kumuona.
    "Mwambieni Londa asikimbilie Kinondoni, aje huku Kawe alipokuwa diwani wao, tuzungumze huku, ayaseme hayo," alisema.
    Kwa upande mwingine, Londa alisema Azan amefanikiwa kuleta maendeleo jimboni humo, hivyo kuwataka wananchi wampigie kura.
    Kwa upande wake, Azzan alisema mambo aliyaahidi mwaka 2005, ameyatekeleza na kwamba kwa sasa amejipanga kuliboresha zaidi katika jimbo hilo.
    Alisema kama atashinda katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu, ataziboresha sekta mbalimbali za jamii ili ziwanufaishe wananchi.




    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe Londa anaogopa wanasheria? Amefanya nini mpaka aogope?
     
  3. M

    Mutu JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Halima Mdee akamujibu utamu
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    londa mjumbe wa NEC ya CCM
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Siasa za maji taka.
    Kama umeshindwa kuwapatia maendeleo watu, achia nafasi wenye uwezo wafanye hivyo na siyo kuwabeza ilhali unajua HUWEZI hata kwa miujiza.
     
  6. Naloli

    Naloli JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni lazima Londa amuofie HALIMA MDEE mmesahau jinsi MDEE alivyokabana bungeni MAKAMBA na LONDA kuhusu viwanja na uozo wao mwingine, Eti MAKAMBA na LONDA wakampeleka katika kamati ya maadili ya BUNGE kuwa amewachafua na kutumia lugha isiyofaa BUNGENI kamati kupita SPIKA ilimtaka MDEE awasilishe ushahidi wa kauli zake na MAKAMBA na LONDA wawasilishe utetezi wao kuthibitisha kuwa wamechafuliwa. HALIMA MDEE akawasilisha nyaraka za uthibitisho wa hoja zake MAKAMBA na LONDA wakaanza longolongo bila kuchelewa MAKAMBA akaibuka na kudai ETI amemsamehe HALIMA maana bado ni Binti mdogo hivyo si vyema kumshitaki akikua ataacha kuropoka, Mkubwa LONDA yeye akawa bubu. Hivyo LONDA akimuona MDEE anamuhofia utadhani wanafunzi wa shule za msingi wa enzi zetu wakisikia kuna Nyonya damu (muumiani)
     
  7. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kafanya ufisadi wa ardhi hapo kinondoni
     
  8. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mambo ya kuomba ulaji hayo!
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Sep 21, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ccm woote ni wezi ama wanategemea kunufaika na udokozi wa mali ya umma. kwahiyo londa nisawa na kina RA WANAVYOOGOP chadema.
     
  10. baha

    baha Member

    #10
    Sep 21, 2010
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    watu wengine bwana....kwa nini asiende kuwaambia wananchi wa kawe ambako MDEE anagombea kama maneno yake (LONDA) anadhani yana-impact yoyote?
     
  11. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Salum Londa ni mwizi anafaa kuswekwa lupamgo ukonga!!
     
  12. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ana madudu mengi ya uporaji wa viwanja huku Dar. Mbezi Beach kachukua viwanja vingi sana, alipokuwa Meya wa Kinondoni. Anatajwa kuhusika kwenye ripoti ya uchunguzi kuhusu uuzwaji wa viwanja vya wazi kwenye Wilaya ya Kinondoni!

    Lazima awaogope wanasheria, wanamsubiria Novemba, kesi zitakapoanza kuunguruma Kisutuuuuuu!
     
Loading...