Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dutch "Racist" custom?

Discussion in 'International Forum' started by Katoma, Jan 18, 2010.

  1. Katoma

    Katoma Senior Member

    #1
    Jan 18, 2010
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Wana-JF ningeomba kupata mawazo yenu kuhusu mila ya hawa wenzetu waDachi. Kila mwaka huko Uholanzi katika sikukuu za Krismasi, huwa Father Christmas (Santa Claus) anatembea akiambatana na wasaidizi wake ambao wanaitwa Zwarte Piet ambao huwa wanajipaka chokaa ili waonekane kama watu weusi. Hii inatokana na mila yao tokea kale kuwa msaidizi wa Santa Claus alikuwa mtu mweusi, ingawa kiukweli tuseme alikuwa mtumwa.

    Je kwanini hawatumii watu weusi asilia na sio kujipaka chokaa?
    Anyway the big deal kwangu ni kuwa, huyu Zwarte Piet kimila anatakiwa awe na tabia fulani fulani katika maonyesho wafanyao mtaani na katika party mbali mbali wakati wa Krismasi. Mara nyingi huwa anafanya vituko ambavyo vinamfanya aonekane kama zezeta, au stupid, na huwa huongea kwa kidachi kisichoeleweka. Hii hasa hasa inatokanana na enzi za ubaguzi/utumwa ambapo watu weusi walikuwa considered wapumbavu au wasio na thamani ukilinganisha na watu weupe.

    Anyway, soma zaidi kuhusu hii mila hapa:
    [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Zwarte_Piet[/ame]


    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=rU3m50RxJzA&feature=related[/ame]

    What's your take??
     
  2. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    By the way, what is the colour of Santa Claus in Africa, if not same white? Does this myth exist in our culture?? who is Santa anyway??

    See difference in here, where there is also a Black Santa in whitemen Land!.
    </H2>Kwa nini Santa ana ambatana na Weusi (singependa kusema wa Afrika), wakati a Christmas huko Uholanzi/ Netherland..soma hapa:



    [ame]http://www.youtube.com/watch?v=UCUHTDrca4s[/ame]
     
  3. Katoma

    Katoma Senior Member

    #3
    Jan 18, 2010
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    it would be interesting to see father christmas wa Tanzania akiwa amejipaka chaki nyeupe usoni
     
  4. D

    Darwin JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sintklaas feestje na Kerstdagen ni vitu viwili tofauti.

    Sintklaas anakuja tarehe 5 december
    Kersdagen/Christmas ni tarehe 25 na 26 december.


    [​IMG]

    [​IMG]
     
Loading...