Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Durusuni Somo Hili, Kazi kwenu Mabingwa.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Junius, Jul 26, 2009.

  1. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    DURUSUNI SOMO HILI.
    Durusuni somo hili, Kwanini hamdurusu?
    Somo hili Kiswahili, kingereza hakihusu,
    Durusuni msifeli, somo lote siyo nusu.
    v
    Somo kaleta Mwalimu, Pamoja na mtihani.
    Wanafunzi kufahamu, imekuwa tafurani.
    Wamebaki kulaumu, tatizo hawalioni.
    v
    Mwanena ngumu topiki, eti hamuoni ndani!
    Kudurusu hamutaki, mutajuwa kitu gani?
    Kufeli mukidiriki, lawama zende kwa nani?
    v
    Munakhiyari “twisheni”, hiyo ndo suluhu gani?
    Mnakesha vikaoni, darasa mnalikhini.
    Somo lipo vitabuni, sasa mwajadili nini?
    v
    Somo hili tangu kale, limekuwa tatanishi.
    Kila kukicha kelele, vineno neno havishi.
    Huyu akitaka vile, mwengine huwa mbishi.


    v
    Musizinge ukakasi , hebu rudini durusi.
    Hakuna haja matusi, vitisho na usabasi.
    Somo lenyewe rahisi, wa nini tena uasi!
    v
    Someni na durusuni, waiteni wadarisi.
    Herufi zote piteni , musiwache sentensi.
    Nahau dadavueni, semanti na sintaksi.
    v
    Chambueni tamathali, za semi na viambishi.
    Msisahau methali, na sarufi patanishi.
    Na kanuni za usuli, nomino na viambishi.
    v
    Nahitimisha tamati, somo nakuwachieni.
    Junius ninaketi, narejea darasani.
    Mabingwa na wenye viti, kazi kwenu durusuni.
    v
    Junius,
    24/7/2009
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    wasomi wakipuuza kitabu na wakiendelea na porojo tu, somo si lazidi kuwa gumu????
     
Loading...