Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dunia ina mambo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Maty, Apr 19, 2011.

  1. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Leo asubuhi nimekutana na huyu mtoto akanikumbusha hichi kisa, kinaweza kutusaidia pia kujifunza kitu. Ni cha kweli wapendwa msianze kuchakachua


    Kuna jirani yetu alizaa na mwanaume watoto wawili hawakufunga ndoa ila waliishi pamoja kwa muda na kuachana maisha yakaendelea. Kuna kipindi wakaanza kugombania watoto mama anawataka na baba anawataka.

    Baada ya muda baba alikua akamchukua mtoto mkubwa alikua na 10yrs, alipofika huko kwao akaanza kuumwa, mama alipopata taarifa ikabidi aende kumuona mwanae, kwa hali aliyomkuta nayo akaomba kuondoka nae, ndugu wa mume na mume mwenyewe wakakataa ila mama akamchukua kwa nguvu.

    Baadae ilikuja kugundulika mtoto ana sickle cell, hivi wandugu sicle cell mtu huwa anazaliwa nayo au inaweza kujitokeza hata mtoto akiwa na miaka kumi? hiki kinanichanganya kidogo.

    Mtoto yule aliumwa kwa muda wa miezi nane akaisha kuliko maelezo, na kipindi chote mtoto anaumwa yule baba hakuwahi kanyaga wala kutuma pesa za matibabu ya mtoto, baada ya miezi tisa yule mtoto akafariki dunia. Cha kushangaza yule baba hakukanyaga msibani tukazika yule mtoto.

    Yule mama kifo cha mwanae kilimuumiza sana, alikua na vidonda vya tumbo vikaanza kumsumbua sana, hali ikawa mbaya baada ya wiki mbili toka mtoto wake afe na yeye akafa tukamzika. Cha kushangaza tena huyo baba hakuja kwa mazishi ya yule mama, na mpaka nazungumza hivi yule baba hajawahi kanyaga hata yule mtoto mwingine hajawahi leta matunzo yake, leo asubuhi nilivyomuona amenikumbusha na kuamua kuleta hichi kisa.

    Ninachojiuliza hivi mtu unaweza gombana na mzazi mwenzio mpaka ukafikia maamuzi haya. Hata kama ni maudhi mmeudhiana mtu unaweza kufikia hatua ya kususa watoto wako na kususia mpaka mazishi?

    Dunia hii ina mambo jamani. Poleni kwa maelezo mengi.
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Mungu awarehemu marehemu ila binadamu tumegawanyika katika sehemu kuu mbili,moja uzuri nyingine ubaya!!Hivyo hawa hawakupata ushahuri nawatu waliokuwa hawakuwa na busara za kutosha!
     
  3. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    1.so dad was a kid?
    2.nani ame kukumbusha?baba au mtoto?
    3.Kweli dunia ina mambo mama mkwe,pole sana kwa mkasa huo
     
  4. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Duniani kuna watu na viatu
    huyo mwanaume ni gubu tu
    na atalipwa hapahapa duniani, haiwezekani akwepe responsibilities
    kwasababu ya malumbano na mam watoto wake, haya basi hata msiba wa mwanao!
    hatoishi kwa amani huyo itakuja kumuhaunt tu.
    very sad story
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Dah!!!

    Pole huyo mtoto nimekosa maneno kabisa ya kusema.
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hawa hawakupata ushauri mzuri, ila malipo ni hapa hapa duniani huyu mwanaume jambo alilolifanya akali-extend hadi kwa mtoto inauma sana, inauma sana aisee.....
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hatuna uhakika kama alikua anaambiwa kuhusu misiba hii lakini au?
     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kuolewa/kuoa kwenye familia nyingine ni hasara tupu, bora kuwashwa upupu!!

    haya ndiyo yanayonifanya niendelee bado kuwa single!!!!!!!!

    nimekasirika utafikiri huyo baba ananihusu!!! kunauwezekano mkubwa ana pepo la hasira/kiburi huyo baba, si hali ya kawaida hii!!!
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Labda na huyo baba amefariki unajuaje?
    R.I.P mama wa mtoto pamoja na mwanae.
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Inamaana hakuna hata wadau wanao rusha ndoano?
     
  11. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hapa jamaa ata laumiwa hadi kesho,ila story haija kamilika!
    Like,huyo baba alikua ana taarifiwa kuhusu misiba?
    au
    Wanaishi karibu kiasi kwamba msiba ukitokea tu atafahamu?
    au
    Labda na yeye kesha kufa!

    kuna maswali mengi kabla ya kumlaumu mzee wa watu
     
  12. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wapo wa kumwaga tu!! lkn mambo yenyewe ndio kama hivyo, anga limechafuka hili!!!!!!
     
  13. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    siamini kama mwanao anaweza kufa usijue, hata kama huyo mama hakumwambia lkn wapo ndugu na majirani wangeweza kumwambia.

    Speaker kumbukeni msiba si kama harusi hauhitaji kadi ya mwaliko!!!
     
  14. J

    John W. Mlacha Verified User

    #14
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    hii ni roho ya paka
     
  15. c

    chetuntu R I P

    #15
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Susy dear umesema kweli ndio maana wazee wa zamani huoi/kuolewa bil akufahamu familia some how ilikuwa inasaidia. Haiwezekani kutelekeza familia kiasi hicho hata kumsiba. So sad. Imeniuma sana.
     
  16. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    watu wanasema jambo usilolijua ni kama usiku wa kiza.uwezijua yule mama alimwambia nini yule baba watoto.cku hizi wanawake wanakauli mbaya uwenda alimwambia wale watoto sio wako?je kama ni wewe utafanyaje?lazima utasusia tuu.jamani kina mama kuweni makini na kaulizenu mimi nimeshaona sana haya yanatokea kisa mama kasema mtoto sio wako>>>>
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu kuna vitu vingine hauhitaji akili ya ziada kufikiri yaani utaarifiwe mtoto anaumwa halafu mtoto anapofariki usijulishwe hapa sioni unachojaribu kutetea ni nini, kama nina ugomvi na mke wangu sitawahusisha watoto hata siku moja, mtoto kamkosea nini huyu baba mbona alipoambiwa mtoto anaumwa kwanini hakwenda kumuona hata hela ya matumizi hakutoa hauwezi kuniambia eti tusikie na upande wa pili wakati mama na mtoto ni marehemu tayari inauma sana inauma sana aisee......
     
  18. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sana hadi nakosa cha kusema but Mungu yupo atamsimamia huyo mtoto alie baki na kama baba yake yupo hai atapigwa fimbo na mungu tu hatoweza kuikwepa fimbo ya mungu.... fanya mabaya malipo ni hapa hapa duniani!!
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Basi inabidi nikaze buti zali linaweza nidondokea mjukuu wa mtume.
     
  20. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    who knows! labda baba nae alishakufa siku nyingi
     
Loading...