Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Ulimboka Kutema Cheche

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Allien, Jun 29, 2012.

  1. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Source: Ulimboka ana siri nzito

    Ulimboka ana siri nzito


    ASEMA ATAANIKA KILA KITU BAADAYE, ASEMA ACHWE APUMZIKE, MKUU WA JOPO LA MADAKTARI WANAOMTIBU ASEMA ALING'OLEWA KUCHA, MENO MAWILI NA KUPATA MTIKISIKO WA UBONGO



    MWENYEKITI wa Jumuiya ya Madaktari aliyetekwa nyara na kuumizwa vibaya usiku wa kumkia juzi, kisha kutupwa Msitu wa Pande, Dk Steven Ulimboka amesema atazungumza kwa kina yote yaliyomsibu baadaye na kuomba sasa aachwe auguze maumivu makali yanayomkabili.

    Dk Ulimboka aliokotwa na wasamaria wema juzi asubuhi katika Msitu wa Pande nje kidogo ya Jiji la Dar es Salaam, baada ya kutekwa nyara na watu waliokuwa na silaha akiwa katika Viwanja vya Klabu ya Leaders, Kinondoni.

    Jana, Dk Ulimboka ambaye amelazwa Hospitali ya Taifa Muhimbili huku hali yake ikiwa haijatengemaa vyema, alitoa kauli akisema ingawa ana maumivu makali anaendelea vizuri ikilinganishwa na siku ya kwanza.

    Dk Ulimboka alitoa kauli hiyo baada ya kutakiwa aeleze mkasa huo uliomfika wa kukamatwa, kuteswa na kutupwa msituni.

    Hata hivyo, hadi sasa wingu zito la nani alimteka na watekaji walitaka kujua nini kutoka kwa kiongozi huyo wa madaktari, bado limetanda.

    Siri nzito

    Akisimulia mkasa huo kupitia Kituo cha Redio cha Clouds FM, Dk Ulimboka alisema, akiwa katika klabu hiyo ya Leaders alipigiwa simu na rafiki yake ambaye alikuwa atokee Tandika na baada ya kumsubiri ndipo alipofika kwenye klabu hiyo, lakini, alianza kujisikia vibaya tofauti na siku nyingine na kuongeza; "Yaani sikuwa na amani."

    Alisema, "Mara, katikati ya maongezi tukaona mtu anaongea na simu. Ghafla tukiwa tunasema tuagane, wakaja watu kama watano hivi na bunduki, wakasema wewe na yule bwana mko free (huru), tunakuchukua wewe (Dk Ulimboka)," alieleza na kuongeza:

    "Sijakaa sawa, nikaona nimeshaburutwa nikaanguka kwenye lami, wakaniinua na kuniingiza kwenye gari nyeusi, lakini halikuwa na namba."

    Hata hivyo, jana Dk Ulimboka hakuonana na mwandishi wa habari hii, badala yake alirekodiwa, na Mwananchi kupata sauti yake akijibu swali kuhusu hali yake na tukio hilo, baada ya uongozi wa Taasisi ya Mifupa Muhimbili (Moi) kuzuia watu kumwona.

    Daktari huyo wa magonjwa ya binadamu, amelazwa katika chumba cha Wagonjwa Wanaohitaji Uangalizi Maalumu (ICU).

    "Kidogo najisikia nafuu ikilinganishwa na nilivyokuja ingawaje, bado nina maumivu makali. Kwa hivyo, ingependeza niendelee na mapumziko na mtu yeyote anayetaka kuniona pengine hilo jambo lisifanyike sasa. Hivi sasa ni vizuri nipumzike," ilisikika sauti hiyo ya Dk Ulimboka.

    Lakini, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kuwa wodini alikolazwa Dk Ulimboka, kuna ulinzi mkali wa madaktari na hairuhusiwi watu kumwona kiholela siyo tu kwa sababu za kutaka aachwe apumzike, bali pia kutowaamini watu ovyo.

    Madaktari wanaolinda eneo hilo walisikika jana wakisema, “Huyu tunamlinda wenyewe na haiwezekani mtu asiyefahamika kuingia humu ndani, na hilo tutahakikisha sisi wenyewe,”alisikika akisema mmoja wa madaktari hao.

    Kiongozi jopo la madaktari

    Katika hatua nyingine, kiongozi wa jopo la madaktari wanaomuhudumia Dk Ulimboka, Profesa Joseph Kahamba aliwaambia waandishi wa habari kuwa Dk Ulimboka ana majeraha mwili mzima.

    “Ingawa kwa sasa anaendelea vizuri, Dk Ulimboka ameumia sana, kwani mwili wake mzima una majeraha kutokana na kupigwa na watekaji hao,”alisema Profesa Kahamba na kuongeza:

    “Aliumia mbavuni,kifuani, miguuni, mikononi ambako aling’olewa baadhi ya kucha za vidole na kichwani na kinywani, ambako aling’olewa meno mawili,”alisema.

    Alifafanua kwamba, kutokana na maumivu hayo ya kichwa, Dk Ulimboka alipata tatizo la mtikisiko wa ubongo, lakini akasisitiza kuwa madaktari bingwa wanaendelea na harakati za kuokoa maisha yake.

    Uongozi wa Moi watoa neno

    Uongozi wa Taasisi ya Mifupa (Moi) umeeleza kuwa hali yake inaendelea vizuri ingawa bado amelazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi cha taasisi hiyo.

    Msemaji wa Moi, Almas Jumaa aliwaambia waandishi wa habari kuwa licha ya hali yake kuendelea vizuri, lakini haingewezekana kwa waandishi wa habari kuingia ndani ya chumba alikolazwa na kumwona Dk Ulimboka.

    “Mgonjwa anaendelea vizuri ukilinganisha na jana (juzi), anaongea, anawatambua watu wanaokwenda kumwona, lakini utaratibu wa kwenda kumwona kwa ninyi imeshindikana kwa sababu yupo (ICU) ni chumba chenye utaratibu wake,”alisema Jumaa.

    Jumaa aliongeza kwamba ili mtu aweze kuingia wodini analazimika kuvaa vazi maalumu na mavazi yaliyopo, yasingetosha, lakini pia wapo watu wanaoendelea kumpatia huduma ya matibabu.

    Tamko la Jumuiya ya Madaktari

    Wakati hali ya Dk Ulimboka ikiwa hivyo, madaktari wameipinga tume ya uchunguzi iliyoundwa na Jeshi la Polisi kuchunguza suala hilo, wakidai mazingira ya tukio hayaliondoi jeshi hilo kuhusika.

    Katibu wa Jumuiya hiyo, Dk Edwin Chitage aliwaambia waandishi wa habari kuwa wangependa kuundwa kwa tume huru itakayofanya kazi ya kuchunguza tukio hilo na kutoa taarifa kwa umma.

    “Madaktari kwa ujumla wetu tunalaani tukio la kutekwa nyara,kupigwa na kutupwa katika Msitu wa Pande, lakini pia hatuna imani na tume iliyoundwa na Jeshi la Polisi kwa sababu mazingira ya tukio hayaondoi kuhusika ama kutohusika kwa jeshi hilo,”alisema Dk Chitage.

    Chitage alitoa msimamo wa madaktari kuwa ni kuendelea na mgomo, huku akionya Serikali kuacha vitendo vya kuwatisha, kwa madai kuwa vitendo hivyo haviwezi kuwa suluhu ya mgogoro kati ya pande hizo mbili.

    “Kumekuwa na vitisho kwa madaktari katika maeneo mbalimbali nchini, hususan Dodoma, Mbeya, Arusha na Mwanza. Tunaionya Serikali kuacha mara moja na itambue kuwa mgogoro huo hauwezi kumalizwa kwa namna nyingine yoyote bali ni kwa Serikali kutekeleza madai ya madaktari,”alisema Chitega na kuongeza:

    “Sisi madaktari kwa umoja wetu, tumechoka kushuhudia Watanzania wakipoteza maisha kwa magonjwa tunayoweza kuyatibu, kufanya kazi katika mazingira magumu huku kukiwa hakuna mipango ya kuboresha mazingira ya kazi, kukosekana kwa dawa na vifaa tiba.”

    Mgomo huo wa madaktari leo unaingia siku ya saba tangu ulipotangazwa na mwenyekiti huyo kuwa, ungeanza rasmi Jumamosi iliyopita.
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kichwa cha habari hakiendi sawa na maelezo.............
     
  3. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    kwa kauli hiyo ulinzi mkali unahitajika,lazima mkono wa pinda umo kwenye saga hii..
     
  4. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tafsiri ya: ASEMA ATAANIKA KILA KITU BAADAYE
     
  5. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hakuna mwanzo usio na mwisho . . . this too will come to an end in whichever way
     
  6. b

    bdo JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    sitaki kujua Clouds walimuuliza maswali gani Dr.Ulimboka, ila nashangaa how clouds wamepata nguvu ya kumfanyia interview Dr.Ulimboka! wakati katika kipindi chao Power Breakfast - Jumatano/Alhamis)katika segment ya "jicho la Ng'ombe" Clouds FM waliponda, walilaani, na kudhihaki mgomo wa madaktari, na kwa tukio lililompata Dr. Ulimboka naamini kabisa Clouds FM wanaweza kuwa wamefurahi, na kwa mahojiano yao na Dr.Ulimboka ninawaona kama wanajikomba, na wanaona aibu - eti the people's station! Clouds ni kama TBC B
     
  7. mbalu

    mbalu JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tunamwombea apone haraka ili atutemee cheche hizo, asante sana kwa taarifa mkuu.
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mbo mbo ngafu Tz.
     
  9. k

    kiogopeni Member

    #9
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hichi kinachotokea sasa ni jambo zuri. Natamani madaktari wengine wanaoleta matatizo wapate kipondo
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Ufinyu wa kufikiri.....kaanze kipondo na mtoto wa mkulima ama vasco
     
  11. BongoLogik

    BongoLogik JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    lazima utakuwa unaingiliwa kinyume na maumbile! Maana akili zako ni za hovyo ukidhani ni rahisi kumaliza mgogoro kwa kugawa vipondo, kazi ya udaktari haiwezi kufanyika kwa kulazimisha kama uko jela!
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Inasikitisha sana
    Allien nadhani ni vyema kichwa cha habari kikaongezwa maneno..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    kama kweli polisi wanahusika....! madakari wasiwatibu polisi hata kama wakipigwa risasi na majambazi..! WAANDAE KABISA SINDANO ZA SUMU.....! kwa polisi na wanasiasa waliohusika..!
     
  14. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    "Ulimboka atema cheche" Mbona tofauti na kilichoandikwa??
     
  15. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #15
    Jun 29, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nime type na kufuta sijui mara ngapi! Maana kila ninalotaka kukwambia naona halina uzito wa kutosha na nisingependa kupigwa ban. Bora tu nikuombee Mungu akusamehe.
     
  16. denyol

    denyol Member

    #16
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hili jukwaa litapoteza tija kwa kujaa watu kama huyu.... watu wanapigania maisha bora kwa kila mtanzania, mbali kabisa na maslahi ya chama au kijikundi fulani cha watu ndani ya serikali au nje. Mgomo huu pamoja na mambo mengine mengi unapata nguvu zaidi kutokana na taarifa mbalimbali za ufisadi wa waziwazi tunazozisikia kila ukicha. Walimu wangekuwa na nguvu pia wangeweza kugoma na cha moto mngekiona watu kama nyie mnaotetea uovu kwa ajili ya kuendelea kuwanyonya wanyonge wa nchi hii. Mabadiliko yatakuja ktk kipindi hiki hiki, mjiandae. It must be now or never!

    denyol
     
  17. denyol

    denyol Member

    #17
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wapo polisi wengine wazalendo wala sio wote wenye nia mbaya sema mfumo unabana sana. Polisi wenyewe wanaishi katika mazingira magumu na ya aibu, unadhani wao hawapendi maisha bora? uhalifu mkubwa hufanywa na polisi wakubwa ambao hao wanatibiwa nje ya nchi wa na familia zao, sie wengine ni huku huku muhimbili.
     
  18. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,582
    Likes Received: 963
    Trophy Points: 280
    if you want to know the "STATE",, touch it!
     
  19. J

    JATULE Member

    #19
    Jun 29, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mh mh nawe fikiria kwanza kabla ya kuandika.
     
  20. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hahahaha!ma dr watajitibu wenywf kwa wenywe hp umeona mfana kwa kamanda Ulimboka ww je nan atakutibu?huna fail bdo unaleta mdomo apa!kapime akili yako!
     
Loading...