Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa, tafadhali toeni tamko kuhusu ufisadi wa kupindukia unaofanywa na NEC

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwafrika, Nov 1, 2010.

  1. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Dr Slaa,

    Kwanza kabisa, Asante sana kwa kazi nzuri uliyotufanyia watanzania mwaka huu. Mafanikio ya vyama vya upinzani katika ngazi za udiwani na ubunge yamechangiwa kwa kiasi kikubwa sana na ushiriki wako kwenye kampeni za uraisi.

    Hata hivyo, hii speed ya kutangaza majimbo 14 kwa siku inayofanywa na tume ya uchaguzi, na hili la kuchagua tu baadhi ya majimbo ambayo "wamefanya vizuri" kwa mtizamo wao, ni jambo ambalo linahitaji tamko kubwa sana toka kwako na viongozi wa chadema.

    Jana wakati tukifuatilia matangazo ya uchaguzi toka kwenye TV mbali mbali Tanzania, watangazaji wote walikuwa wanakwepa kutaja matokeo ya ngazi ya uraisi. Ilifikia hatua Masako wa ITV anamkataza mmoja wa watangazaji kutangaza matokeo ya uraisi kutoka katika vituo mbalimbali.

    CCM waligundua kitu kimoja, watanzania walikuwa wanajumlisha matokeo ya kura yaliyokuwa yanatangazwa toka katika kila kituo. Na kama ukifuatilia uchaguzi wa kenya wa mwaka 2007, hii ndiyo ilisababisha ugumu sana kwa tume ya uchaguzi kubadilisha matokeo maana wananchi walikuwa wanajua tayari hesabu yao (kutokana na kura za kituo kimoja kimoja).

    CCM wamecheza mchezo wa kuficha kura za uraisi toka kituo kimoja kimoja na wanazitoa kwa mafungu. Huu ni wakati wa nyie kutoa tamko ili kuwahakikishia wafuasi wenu (nikiwemo mimi) kuwa matokeo yanayotolewa sasa hivi na tume ya uchaguzi yanalingana na yale ambayo wasimamizi wenu wa kila kituo cha uchaguzi wameyathibitisha.

    Again, asante sana kwa kazi nzuri unayolifanyia taifa la watanzania.

    No matter what jeshi la wananchi watanzania litaamua kufanya, You are my president Dr Slaaa.

    Asante
     
  2. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Angalizo na swali muhimu, ni nani mwenye mamlaka ya kupinga kinachoendelea sasa hivi? Kama nijuavyo mimi, matokeo yakishatangazwa ndio imetoka hivyo... je strategy ni ipi?
     
  3. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #3
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kwanini wananchi tusigome tukawasusia nchi hao CCM tuone watamtawala nani?
     
  4. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ccm wana msemo kuwa mkisusa wao wala (watakula tu). CUF waliwahi kususia enzi za komandoo na haikusaidia
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    gud straegy
     
  6. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tubanane nao tu mkuu mpaka kieleweke
     
  7. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Makame na kiravu must die....wanacheza na future yetu watanzania.
     
  8. Wakuletwa

    Wakuletwa Senior Member

    #8
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tena muda si mrefu mwenyekiti wa tume katoka kusema eti inaweza kufika hadi ijumaa.
    chanzo by bbc
     
  9. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #9
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii inasikitisha sana. Ambako upinzani wameshinda, --recount--, ambako CCM wameshinda --straight anouncement--. Hii peke yake si sawa. Kwenye kambi za CCM, matokeo harakaharaka. Kwenye Kambi za Upinzani hasa CHADEMA, matokeo mpaka wananchi watishie kulala barabarani. Hii ni sawa jamani? Unapominya haki unachangia umwagaji damu, maana amani ni huzaliwa na haki.
    Hivi hatutakubali kabisa, hata mabomu watupige, ni heri kufa unapigania uhuru wa nchi yako, uliyopewa na Mungu kuliko huu udhalimu.
    Lakini hata hivyo, kuna raha gani kutawala pasipo kushinda, huu ni ufisadi wa kisiasa. Dr. wa ukweli toa tamko tafadhali.
     
  10. g

    gillard Member

    #10
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa kweli hili linabidi kuangaliwa hawa ccm wanatuandaa kisaikologia kwa kutangaza majimbo ambayo wameshinda ili hata hapo watakapochakachua na kuja na takwimu zao wenyewe tusishtuke wanatafuta ushindi wa lazima kwanini jamani wasikubali kushindwa jamani wahusika wanaoweza kulizungumzia hioli hebu chukueni hatua tunaibiwa.
     
  11. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    slow down buddy ... we are not ( ) to determine that
     
  12. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #12
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jino kwa jino hasusi mtu, Na wakitulazimisha Hatutawaliki ng'ooo!....
     
  13. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    na jamaa kila wanakofanya recount, wanashinda....

    chadema acheni kucheza nice na ccm, mnapoteza kura hivi hivi.
     
  14. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #14
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwafrika, kilichobaki ni wananchi kuchukua madaraka tu. Sheria inayotumika ni mbovu, na hii ndo huwakatisha tamaa watanzania kupiga kura, sababu ni usanii mtupu. Only people's power can work.
     
  15. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    itakuwa kazi kwa wananchi kuchukua madaraka mkuu, ni vigumu sana. Cha muhimu ni kwa chadema kuhakikisha wanatoa tamko sasa hivi ili kuweka mwelekeo wa nini kifanyike kwa muda huu
     
  16. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mamii usijali chadema wanafanya mkutano kesho Arusha......nadhani watatumia nafasi hiyo kulizungumzia hili..hope umenisoma
     
  17. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    they betcha
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    CHADEMA tambueni hili
    Wakati wa kura kuhesabiwa na mawakala vituoni idadi inaandikwa na kwenye fomu wanasaini. Ila mchezo hutokea inbetween kituo to wilayani. hapo kati kama gari halisindikizwi na wakala basi masanduku mapya yanapakizwa kwenye gari ili wakifika mwisho wa safari msimamizi analazimisha recount.
    Lazima mtoe tamko ili dunia ielewe kinachoendelea.
    TUMEZILINDA KURA, SASA NI KAZI YENU KUYALINDA MATOKEO
     
  19. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hiki ni kitu ambacho ingebidi wakifanye over and over hadi makamba na yule pirate Kinana waogope
     
  20. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kufikia ijumaa watakuwa wamempa Kikwete asilimia 95 ya kura
     
Loading...