Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa Tafadhali Kutana na Maalim Seif

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Feb 10, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Najua CUF na Chadema ni vyama tofauti sana na vyenye malengo tofauti. Hata hivyo ukweli ni kwamba Chadema tunawahitaji sana CUF kwa ajili ya kufanikisha mambo mengi. Kwanza ni swala la katiba, CUF wameshika sehemu nyeti maana bila wao katiba haiwezi kupita maana wana zaidi ya 1/3 ya bunge la katiba na referandum pia. Ila kuna mambo chadema na cuf wanakubaliana na hasa serikali tatu na tume huru ya uchaguzi. Pia pamoja na tofauti zilizopo, tunaweza kukubaliana na CUF wao wakatoa mgombea mwenza uchaguzi ujao. Bado ccm wana mbinu za kushinda hivyo umoja ni muhimu sana. Namshauri Dr Slaa baada ya uchaguzi wa uzini akutane na Seif kuangalia uwezekano wa kushirikiana angalao kwenye katiba. Nadhani ndugu zangu mnaona busara kwa hili, nadhani Dr Slaa ataona busara ya ushauri wangu
     
  2. f

    faloyce2001 Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani na hoja yako. Chadema iendelee kusimama kama Cdm. CUF ni mwali wa mtu tukijiunga nae ni sawa na kujiunga na Magamba. Untaka tuwe wake wenza? Kamwe hatupikiki chungu kimoja na CUF. Waliyotufanyia ni mengi na mabaya ysiyosahaulika. Mara ngapi wametutukana bungeni hadi kutoa tafsiri ya neno Tundu? Nasema CDM wakiungana na CUF mi najitoa kwenye chama nibaki mtanganyika huru asie na chama.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    usiku mwema.
     
  4. i

    ibange JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mwanachadema damu ila siasa hazipo hivyo, Cuf ni adui lakini kama unaweza kumtumia wakati wa shida hakuna tatizo ndio siasa zilivyo. Tutaihenyesha sana CCM kwenye katiba tukisimama na CUF maana wao wana nguvu kuliko chadema kwa maana ya katiba . Wao kwa kule znz hakuna kinachoweza kufanyika bila wao maana watahitaji 2/3 wa wazanzibari. Tukizungumza nao kuna baadhi ya mambo tutakubaliana na tusimame nao dhidi ya ccm. Kama chadema imekubaliana na ccm kuhusu mswada nini kitatushinda kukutana na kukubaliana na cuf kuhusu mambo fulani?
     
  5. Z

    Zuker Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama una hoja mkuu
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135

    Ibange bwana wewe mawazo yako mkuu duh.KAFU wanaitaka Pemba yao na wala si Zanzibar sasa tukaseme nawatu wanataka wilaya iitwe Nchi ?Watu wa jino kwa jino ?
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Loading..................................!!!
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    @ibange. waache CUF siku ikifika wao wawe wa kwanza kuitafuta CDM. hawa jamaa agenda zao zinaishia Zanzibar na zaidi Pemba.
     
  9. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 839
    Trophy Points: 280
    Wakuu hakuna adui wa kudumu wala rafiki wa kudumu kwenye siasa ila tunaweza kumtumia adui kupata maslahi ya kudumu na sio sasa tu! Hata tukifanikiwa kuchukua dola bado tunaweza kuangalia vipaumbele kadha wa kadha kwa ajili ya mustakabali wa chama na taifa bila kutanguliza uadui wameweza usa ,obama VS hillary during the presidential campaign but walikuja kuwa obama AND hillary kwenye suala muhimu kwa ustawi wa america!! Tukija kumpata na mh lipumba akiwa clean tusimuache pia! Naunga mkono hoja!!
     
  10. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    CUF wadini sana, wanataka jamhuri ya Kiislam ya Pemba, CDM wanataka jamhuri ya umoja na mshikamano ya Tanzania chini ya serikali 3. Sasa kujichanganya na KAFU ni sawa na kuweka ndimu kwenye maharage
     
  11. m

    mtamba Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naunga mkono hoja
     
  12. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna la maana hapa
     
  13. Fasta fasta

    Fasta fasta JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaani unanikumbusha gazeti lao la Mzalendo jinsi lilivyo na udini. Tuwe makini sana na hawa wajamaa wanavyosema ni wanachama wa CDM si kweli na kwa nini wanataka Dr Slaa amtafute Sefu amwambie nini? Sasa tunaanza kupata majibu ya kwa nini Lipumba amekimbia, kumbe alisoma nyakati akajua Kafu kwisha kazi.
     
  14. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Islamophobia ni ugonjwa hatari
    sana. Ugonjwa huko siku nyingi
    sana ila kwa miaka ya hivi
    karibuni umekuwa ukikua kwa
    kasi ya ajabu sana. Aliyeathiriwa
    na ugonjwa huu huwa anaogopa UISLAM na vitu vyote
    vinavyohusiana na UISLAM.
    Mfano, mtu anayeumwa
    ISLAMOPHOBIA akiona mtu
    amevaa kofia ama kanzu ama
    hijabu, mtu huyu huwa anaogopa sana na huwa anateseka sana
    katika nafsi yake. Au mgonjwa
    wa islamophobia akisikia kuwa
    waislam wanataka kuanzisha
    mahakama ya kazi basi yee
    huwa hapendi na maumivu humsonga moyoni mwake.
    Wagonjwa wa islamophobia
    huwa hawapendi kuona uislam
    ukienda mbele ama sharia za
    kiislam zikifuatwa.
    Mengi kuhusu ugonjwa wa ISLAMOPHOBIA soma hapa: 1. Islamophobia - Wikipedia, the free encyclopedia (kiswahili soma hapa: Google Tafsiri)
     
  15. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    siungi mkono
     
  16. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,202
    Likes Received: 1,430
    Trophy Points: 280
    kuungana au kushirikiana sio lazima kukutana na kukaa pamoja busara na hekima ndio vinahitajika kwamba yale mambo ambayo CUF wanayasimamia na CDM wakiona na kuhakikisha ni kwa maslahi ya watanzanania na hayakiuki sheria na muongozo wa chama wanaweza kuyaunga mkono kadhalika na CUF hivo hivo ila hili la kukaa na kuzungumza ni gumu kidogo kwa kuwa CUF tayari wapo kwenye coalition government na ccm so kukubaliana na cuf automatically ni kukubliana na ccm, mbona uchaguzi uliopita cdm walisimama wenyewe bado wkashinda viti vingi?? mbona Igunga cuf waliinga cdm hadharani na kwa nguvu zote lakini bado cdm ikashika nafasi ya pili so cdm fight alone!
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,202
    Likes Received: 1,430
    Trophy Points: 280
    la kwako la maana lipi?? wewe kila kitu kupinga bila pointi una matatizo wewe!!
     
  18. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Jamani, na ya kazi nayo inahitajika?
     
  19. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    umefikiri vyema rafiki yangu lakini ni lazima uweze kuifahamu cuf ya seif vizuri kama uinataka kushirikiana nao.kwanza n unapaswa kukumbuka kuwa cif na ccm waliwazomea chadema na kuwatukana wakati walipotoka njee ya ukumbi wa bunge kupinga madudu ya sheria ya mabadilko ya katiba mpyaa.hii inaonyesha kuwa kwa kujua au kutokujua cuf wamewekwa makwapani kwa ccm wakiwatumukia na kupewa mkate wao wa kila siku hivyo siaminim kama wapinzani wenye malengo wanaweza kushirikiana na cuf.hata suala la mgombea mwenza haliwezekani kwani cuf wanadaiwa kukubali matokeo ya uraisi mapema kabla hayajatangazwa ilimradi tuu wapewe umakamu sasa watu wa aina hiyo huwezi kushirikiana nao,wao wanataka kipande cha slesi wakati wewe unataka mkate mzima.Naomba niwasilishe
     
  20. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Unawezaje kushirikiana na mfu? Rest in everlasting fire CUF.
     
Loading...