Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr slaa atachaguliwa lakini hatashinda

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Gurudumu, Oct 24, 2010.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimetoka mazoezini sasa hivi. Nilipitia kibanda cha magazeti kununua machache. Kulikuwa na watu 8 niliokadiria umri wao kuwa Kati ya miaka 25 hadi 40. Mjadala ulikuwepo wenye hisia mchanganyiko kati ya furaha, hasira, matumaini, na kukata tamaa. Ilikuwa hivi;

    mtu1. Yaani leo sijalala, hakiamungu. Furaha, mimi nilikuwa namsoma slaa kwenye magazeti tu na kwenye tv wanamtoa sentensi moja au mbili. Jana anaulizwa maswali live yani anajibu chap chap na majibu yake yameenda shule na yanaingia akilini. Yaani siamini, si mchezo mwanagu. Ulimwona?

    Mtu 2: Mimi husikiliza zile hotuba za kikwete za kwenye tv za kila siku, sijui huwa ccm wanazilipia? Yaani Kama ulimsikiliza Slaa unagungua kikwete ni mzitooo! Anaongea Kama babu aliyeshiba mnazi anasimulia wajukuu hadithi jikoni usiku, na wajukuu wenyewe wanasinzia.

    Mtu 1: nakuambia tusubiri hiyo tarehe 31, mimi nikitoka kupiga kura nakaa na radio yangu na kalamu na daftari, kuandika matokeo nchi nzima.

    Mtu 3: shida ya ccm wapiga kura ni wengi mwaka huu kuliko wanachama wa ccm. Wengi vijana ambao hawajawahi kuhudhuria semina za ccm na kulipwa posho. Wanataka mustakabali wa maisha yao, wanahangaika maisha magumu, ccm haina majibu yenye akili.

    Mtu 4: tumia dayansi bwana, sisi wazoefu. Vijana hawawezi kushinda kwenye foleni jua kali ili wapige kura. Hawatulii, wana mambo mengi biashara nini starehe, siyo rahisi. Lakini wazee, wamama? Yuko radhi kukaa tangu asubuhi hadi usiku hata bila kula.

    (kunakuwepo ukimya fulani baadhi wakitikisa vichwa kuafiki)

    mtu 5: lakini mnawajua ccm katika kuiba kura?

    Mtu 1: Slaa kasema kila mtu alinde kura, Tena anasema mbona karatu, musoma, kigoma, na moshi wameweza kulinda kura?

    Mtu 6: mnajidanganya, taratibu zimeshabadilika. Utalindaje kura wakati umeambiwa ukishapiga kura nenda nyumbani. Hakuna tena mambo ya kukaa mita 100. Unafikiri wao wajinga. Hao mawakala wenu watawekwa sawa, na nyie mtabaki kulalamika tu.

    (kunatokea mjadala wa hasira kali wengine wakionesha kukata tamaa)

    Kwa hiyo, iko wazi kwamba dr slaa atachaguliwa. Je, atashinda?
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Ulipaswa uwaelimishe ya kuwa NEC imesema ni rukhsa kwa wapigakura kuwa mita 100 kutoka katika vituo vya kupigia kura kujihakikishia haki ikitendeka....Ulitakiwa uwaelimishe hilo ili huo mkanganyiko usingelitokea...
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    haya ndiyo niliyokuwa nayo ugomvu wiki iliyopoita.. kuimba sana CCM wataiba kura watakatisha watu tamaa..
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    tujielekeze kuondoa huu uzushi mkulu. ccm wanaiba akili za watu kalba ya kupiga kura. tutazilinda kura zetu
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi wa mwaka huu ni so interesting:-

    Ni

    strong candidate of a rather not strong party against Strong party but Candidate not the Best!

    Ni mgumu kwa kuwa hauwezi kulinganisha apple to apple....
     
  6. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nakubali sikuwaelimisha, lakini hata Mimi sikujua kwamba tume ilirudisha msimamo huu, Asante kuniarifu

    Mkuu MM, nakubaliana na mantiki yako, only if vote rigging was not yet widely believed. Kwa kuwa kwa sasa ndiyo hofu ya wapiga kura wengi, kunahitajika constant authoritative mass clarification kuanzia sasa had siku ya kupiga kura. Short of this, all hopes and desire for change will only be just that.
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    yani mimi kuna mzee mmoja wa ccm nimegombana nae kuhusu hayo maswala hadi mwisho wa siku akaniambia kuwa wasomi wa chuo kikuu tutaishi kwa tabu iwapo serikali ya ccm itaingia madarakani maana tunawasumbua sana tunajifanya tunaijua nchi nami nikamjibu iwapo ccm itaingia madarakani itaujutia uongozi wake milele maana watanzania wamechoshwa na uonevu wao
     
  8. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Safi sana Kasheshe inaonekana mdahalo wa jana umekufanya umkubali Slaa. Maana kukiri hadharani kwamba Slaa ni strong candidata in a weak party inatosha kusema kwamba upo tayari kumpa kura yako. Party siyo shida kwa kuwa Tanzania na watanzania siyo mali ya chama. Utekelezaji wa majukumu ya serikali utafanywa na watanzania na si CHADEMA. Mchague Slaa na karibu nyumbani Kasheshe.
     
  9. kanyasu

    kanyasu JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uko sawa Dr slaa atapigiwa kura lakini hata shinda kuwa Rais na hata yeye anaonesha kukata tamaaa.
     
  10. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    HAMNA MTU ALIYEKATA TAMAA, ushindi chadema itashinda kutoka mwaka huu watu wamejiandaa tofauti na 1995, huu ni mwaka wa mabadiliko vijana wengi wamajiandikisha tofauti na miaka mingine
     
  11. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kura hazitaibiwa kama sisi tutasimama imara kulinda tukishapiga kura tukae 100 mitres hadi matokeo yabandikwe nje ya kituo hili litazuia mtu mwenye nia ya kuiba/ kurubuni wasimamizi/mawakala hadi matokeo yatoke. kuwana mawazo negative ni kweli tutawakatyisha tamaa wapigakura.
     
  12. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa kuna huo mkanganyiko kuhusu kukaa mita 100 na kupiga kura na kwenda nyumbani. Je, uongozi wa chadema utatoa kauli kuweka sawa Hilo?
     
  13. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Mabadiliko ambayo watanzania wanayaona yanakuja ni sauti ya Mungu, na hakuna mtu wa kuyazuia, ccm wakijaribu kuyazuia wanaiingiza nchi katika maangamizi makubwa. Tunawaomba wasitupeleke huko kwa manufaa ya nchi yetu, tusikilize sauti ya Mungu, na tayari ameshatupatia viashiria.
     
  14. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kama atachaguliwa maana yake si atashinda?
    Hakuna wasiwasi ni kusubiri tu kumwapisha,maana kila mtanzania sasa ameshachoka na ccm
    hat hao wanaohudhuria mikutano ya kikwete ni kupata tu burudani za bure lakini hawamchaguo ng'o
     
Loading...