Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa asipogombea 2015 njia nyeupe kwa CCM

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by rosemarie, Oct 29, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Histori inaonyesha wazi kwamba Viongozi wa Africa wanajaribu kugombea zaidi ya mara moja na wengi wao wanafanikiwa kuingia madarakani kwa sababu waligombea zaidi ya mara moja
    mfano mzuri ni John Atta Mills wa Ghana,yeye aligombea mara tatu na akaibuka mshindi mara ya tatu
    tunaona kwamba mgombea akigombea mara ya kwanza anakuwa kama anauza zaidi jina lake na uwezo wake kwamba anaweza kuongoza,mara ya pili anakuwa amekubalika kwa watu ambao hawakumkubali mara ya kwanza,
    maana yangu ni kwamba Dr Slaa ana uwezo mkubwa wa kushinda kwa kuwa amekubalika zaidi tangu mara baada ya uchaguzi mkuu 2010,Chadema ikifanya makosa na kumsimamisha mtu mwingine itakuwa ni ngumu mno kushinda kwani inakuwa ni mara ya kwanza na historia inaonyesha jinsi ilivyo ngumu mpinzani kushika madaraka kwa mara ya kwanza
    Rais Sata alishagombea zaidi ya mara mbili,na Wazambia walipata nafasi ya kumjadili kwa kuwa alithubutu mara ya kwanza na ya pili na kuwaonyesha wapiga kura kwamba ninaweza
    alipokuja tena mara ya tatu alisomba kura zote kwani alishajijenga ndani ya mioyo ya wapiga kura kwamba anaweza
    Uchaguzi wa madiwani umetufundisha kitu,Chadema mna kazi ya ziada,kukurupuka na kupiga kelele hakusaidii tena,ebu tukae chini tuanze kila kitu upya,fundisho hili ni kubwa mno kwetu wapenda mabadiliko,tulitegemea Chadema kuchukua zaidi ya kata 15,kazi inaendelea
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hii kitu wewe unacho jaribu kufanya kwa kizungu wanaita "coronations" na hii inatokana na enzi za ufalme ambapo mtu ambae hajapitia process yoyote anapewa utawala wa nchi kama mfalme. Kwa maana hiyo acha muda ukifika Chadema ipitia hatua zake za kutafuta mgombea wake na mmoja ashinde kidemokrasia. Hii ya kusema kwamba Slaa ni lazima apitishwe hiyo sasa itakua"coronation" na inaweza ika backfire kwenye uchaguzi mkuu. Kama kweli anakubali na wananchi wengi basi hata ndani ya chama chake atakua ana kubalika vya kutosha kupita kidemokrasia.
     
  3. S

    Sunga Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 83
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Kila la kheli chadema!
     
  4. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hivi prof. Lipumba ameishagombea urais mara ngapi vile?
     
  5. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Huyu PADRE hata akigombea mara kumi, hawezi kuwa Rais. Rais gani hata matatizo ya nyumbani kwake yanamshinda kutatua bwana?, Rais gani anafanyakazi kwa hisia? Rais gani anapambana na Vyombo vya dola? Rais gani mfitini, mchochezi, asiyeheshimu sheria za nchi?
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu Dr Slaa na Prof Lipumba ni wagombea urais wa kudumu wa Chadema na CUF waendelee tu kugombea mpaka watazeeka lakini hakuna yeyote atakayekuwa rais wa Tanzania labda wagombea wengine.
     
  7. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Bora uwaombee heri wafilisike salama, naona kama ni MANENO YA MFA MAJI VILE!
     
  8. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Japo kuna ukweli fulani ndani yake ila ni vema tuache demokrasia ichukue mkondo wake.
     
Loading...