Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Slaa anguruma BBC redioni: Nimeshinda Uraisi kwa kura milioni 15...

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Nov 3, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Katika mahojiano kati ya BBC na Dr. Slaa leo jioni Raisi wetu Mtarajiwa Dr. Wilbard Slaa ametuhakikishia ya kuwa ameshinda Uraisi kwa kura zaidi ya milioni 15.........

    Akitoa mfano wa uchakachuajii wa CCM alisema lipo jimbo ambalo amepata kura 15,000 lakini NEC yadai alipata kura 3,000 tu.........

    Dr. Slaa ameimuru NEC iache mara moja kuendelea kutangaza matokeo hayo ya Uraisi kama wanaitakia nchi hii mema..................

    BBC walipomuuliza nini kifanyike Dr. Slaa alidai uchaguzi wa Uraisi ni lazima urudiwe haraka iwezekanavyo...............

    Mimi hapo nipo na Dr. Slaa kwa asilimia mia moja kwa sababu uongozi unaoingia madarakani kwa dhuluma utaendesha nchi kwa dhuluma tu ni kheri tupate shida kidogo ili wapigakura tupewe heshima yetu tunayostahili ya kubadili serikali kila mara tunapoona uhaja wa kufanya hivyo....................
     
  2. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
  3. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
  4. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yani mi nawashangaa sana wanaoitukuza CCM,nawaonaga hawana akili hata kidogo wala upeo wa kufikiria ni wanyang'anyi wa haki za wananchi, lakini ipo siku yatawatokea puani, mambo ya duniani tu ipo day watayaacha yote na watakufa,je wataenda wapi km si motoni?
     
  5. Lenana

    Lenana JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 412
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    rutashubanyuma usimwekee dr slaa maneno mdomoni nimesikiliza mahojiana ya dr slaa na media na sijasikia aki claim atashinda kwa kura milioni 15 and remember watanzania waliojitokeza kupiga kura wanaweza kuwa that number or bellow due to some ambao hawakujitokeza kupiga kura kutokana na majina yao kutoonekana na wenye sababu zao binafsi na wale walioharibu kura zao pls naomba tuwe tunaripoti kikamilifi mimi binafsi naamini kuna uchakachuaji matokeo ila tukianza kuzua ambayo hayajasemwa na viongozi wetu kwanza kabisa hatuwatendei haki wao binafsi na wafuasi wao!
     
  6. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,241
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mimi nauliza hivi kuna balozi zipo Tanzania kweli?? Hawa watu wanasubiri watu waanze vurugu ndio waanze kuongea au hawaoni ni nini kinaendelea Tz. mimi nashindwa kabisa kuelewa?? Wanasubiri watu waende The Hague au ni aje?
     
  7. N

    Nampula JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhhhhhhhhhhhhh...................hii ndio jf ya kipindi cha uchaguzi.
     
  8. b

    buckreef JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania waliopiga kura mwaka huu hawafiki hata milioni 15, ina maana kura zote kazoa yeye tu. Kweli wanasiasa wetu hawako makini!
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huyu rutashubanyuma huwa ana ka unafiki fulani huwa anajifanya anamtetea Slaa kwa mlengo wa nyuma, angalia hapa kuweka figare hiyo ya uongo makusudi lengo lake likiwa Slaa aonekane anadai madai ambayo hayapo.

    rutashabanyuma badailisha hiyo figure haraka.
     
  10. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Dr. Slaa anguruma BBC redioni:Nimeshinda Uraisi kwa kura milioni 15..................
    Katika mahojiano kati ya BBC na Dr. Slaa leo jioni Raisi wetu Mtarajiwa Dr. Wilbard Slaa ametuhakikishia ya kuwa ameshinda Uraisi kwa kura zaidi ya milioni 15.........

    Akitoa mfano wa uchakachuajii wa CCM alisema lipo jimbo ambalo amepata kura 15,000 lakini NEC yadai alipata kura 3,000 tu.........

    Dr. Slaa ameimuru NEC iache mara moja kuendelea kutangaza matokeo hayo ya Uraisi kama wanaitakia nchi hii mema..................

    BBC walipomuuliza nini kifanyike Dr. Slaa alidai uchaguzi wa Uraisi ni lazima urudiwe haraka iwezekanavyo...............

    Mimi hapo nipo na Dr. Slaa kwa asilimia mia moja kwa sababu uongozi unaoingia madarakani kwa dhuluma utaendesha nchi kwa dhuluma tu ni kheri tupate shida kidogo ili wapigakura tupewe heshima yetu tunayostahili ya kubadili serikali kila mara tunapoona uhaja wa kufanya hivyo....................

    Nimemsikia Dr BBC na ameitisha kurudiwa kwa uchaguzi wa urais kwamba kumetokea kwa udanganyifu na tuma ya uchaguzi ikome kutangaza matokeo ya uraisi kwa kuwa yanayotangazwa ni tofauti na yaliyohesabiwa maeneo yaliyopigiwa kura. pia DR anasema kila kona anapigiwa simu na wananchi wakisema waanza kuchoma matairi na akatoa mfano kule shinyanga Iringa Pia amesisitiza kuwa akiruhusu wananchi kuingia mitaani kudai haki yao nani atabaki?haitabaki CCM wala chadema wala nani kwa hiyo tume iache mara moja kutangaza kura za urais
     
  11. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    sheeeeeeeeeee........... 7*?!,.:;'"
     
  12. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba Tume inatangaza kura tofauti na zile zilizopatikana majimboni. Hii ni kutokana na ukweli wasimamizi wa uchaguzi hutuma ripoti tofauti na zile zilizotangazwa vituoni hiyo yote ni mikakati ya kuchakachua matokeo. Ningeshauri Chadema kwenda mahakamani kupinga kuendelea kutangazwa matokeo kwa haraka ili zoezi zima lirudiwe.
     
  13. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wapiga kura mil 19.7 (source nec), Dr slaa kapata kura nyingi halali (ushaidi: mabomu yaliyopigwa nchi nzima mfano dar, mwanza, Arusha, mbeya, kigoma, kilombero, shy nk). kikwete kapata zilizobaki,nyingi zikiwa ni za kuchakachua. NEC itamtangaza kikwete rais wa JMT, what a waste of time and resources! maisha yataendelea hivyo hivyo kama yalivyokuwa kabla ya uchaguzi,wanaofuraia au kupinga wizi wa ccm wote tupo jahazi moja la ufukara, elimu mbovu, matihabu hafifu, umeme wa mgao, usafiri mbovu nk. Kama wewe unanufaika na ufisadi na unaakili angalau kidogo tu zaidi ya bata, jiulize unafurahia nini, je ni kuendesha benzi kwenye mitaa ya vumbi isiyo na taa ndani ya jiji kuu la nchi liitwalo dar? je nikumiliki nyumba ya mabilioni lakini ndani ya geti unakisima cha maji au septic tanks sababu hayo ya bomba hayaaminiki na jiji halina drainage system? je ni kumpeleka mtoto wako shuleni na hela za kununua chips maana shule haitoi lunch kwa wanafunzi wa shule za misingi? je ni kukimbilia india kutibiwa sababu nchi yako ni duni kifikira na haiwezi kutibu wananchi wake yenyewe? je ni kuwaona ndugu zako uliowaacha uswekeni bado wakitembea pekupeku bila viatu, wakiishi ndani ya nyumba za udongo na vikoroboi/vibatali? je ni kuwaona raia wema na heshima zao wakigombania dala dala au wale wanaotembea kwa miguu kwa sababu hawezi kulipa nauli?
     
  14. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mods wanaweza kubadili hii heading kama wakitaka (i guess hawataki for now).
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Peronally najua Slaa ameibiwa sana tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
     
  16. M

    Mutu JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wapi anasema mil 15 ,huyu jamaa mchochezi ,mod mchekini
     
  17. K

    Kiti JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    The citizen ya leo inaonyesha wapiga kura wamezidi millioni ishirini! Hebu bofya uone kwenye ukurasa wa matokeo! Ni uchakachuaji au....
     
  18. oba

    oba JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na ukweli wa kuchakachuliwa matokeo ya Dr Slaa, tuungane kupinga matokeo hayo feki ya nec na ccm yao!
     
  19. M

    Mkandara Verified User

    #19
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu Watanzania,Kwanza kabisa nampongeza sana Dr.Slaa kwa hatua hii ingawa wengi wanaipinga kwa sababu tayari wamekwisha fikia maamuzi ya kutokea vita au vurugu kwa sababu tu ametangaza kutokubaliana na matokeo.

    Ikumbukwe tu kwamba Dr.Slaa anaitumia nafasi na haki yake ya kidemokrasia kupinga matokeo yanayototangazwa kwani hata sisi wananchi tunaosoma mafgazetini tunashindwa kuelewa ukweli ni upi. Kwa mfano, nenda mtazame mwananchi elections utakuta kura halia au waliojiandikisha ni wachache kuliko jumla ya kura zilizopigwa ktk sehemu nyingi tu na sababu haifahamiki.

    Kisha tazama pia Urais ktk mkoa wa Manyara utaona jumla ya JK against Dr.Slaa lakini ukienda kwenye majimbo yake utakuta tofauti yao ni ndogo sana pengine asilimia 51 kwa 49 baina yao. Sasa ikiwa vyombo hivi wanashindwa kutoa takwimu zinazoridhisha mlitegemea vipi wananchi watakubali matokeo kwa kusikiliza NEC wanavyotangaza..

    Na ikumbukwe tu kwamba wananchi wengi wamepiga kura zao AGAINST - Kikwete na sii wabunge wa CCM kama walivyomchagua Dr.Slaa zaidi na sii Wabunge wawakilishi. Kwa hiyo upo uwezekwano mkubwa wa wapiga kura kuchagua Dr.Slaa na wakamchagua mbunge wa chama kingine kuliko kumchagua mbunge wa Chadema na kumpa kura za Urais Kikwete. Huu ni ukweli ambao hauwezi kuepukika kirahisi.

    Kwa hiyo ni muhimu sana kwa Dr.Slaa kuweka madai yake leo hii ili kurekebisha utaratibu mzima wa kupiga kura na uhesabuji wake uchaguzi ujao. kwani akiacha kama alivyoacha Seif Sharrif Hamad ambaye baada ya uchakachuaji amepata kura asilimia 41.1 basi mwaka 2015 mchezo wa CCM utaendelea kuwahivyo hivyo madhari Seif amekubali uchaguzi huu kuwa halali na wenye haki hali akifahamu fika kwamba uchakachuaji umetumika. Mbona mwaka 2005 alishindwa kwa asilimia kubwa zaidi na bado alipinga iweje leo kaahidiwa wadhifa iwe rahisi kwake kukubali matokeo!.

    Hivyo nawaomba tuwe na mtazamo wa mageuzi badala ya kufikiria vita na Uadui baina ya vyama hivi bali ni ktk process ya kutengeneza mazingira bora zaidi kesho ktk uchaguzi ujao kwani kama tusiporekebisha leo basi mwaka 2015 mchezo utakuwa huo huo..Sina imani kubwa na ushindi wa Dr.Slaa na hata kama ameshinda CCM na system hawawezi mkubali kwa leo. Dr.Slaa kifupi anatisha! na hawako tayari kukubali kuanikwa madhambi yao, hivyo tatizo hapa linatokana na makosa ya wazi ya CCM kutafuta ushindi wa kshindo hali inajulikana wazi kwamba ushindi huo haupo.

    Nitazidi kumpongeza Dr.Slaa kwa nguvu na uwezo wake kutetetea maslahi ya nchi hii kwani fundisho kwa viongozi na chama tawala hauwezi kwisha baada tu ya matokeo hata kaa yamefanyiwa uchakachuaji. Mapambano yanaendelea hadi kuhakikisha utaratibu unawekwa wazi na wenye kutoa haki kwa wananchi wanapomchagua kiongozi wao na sii chama au chombo cha serikali kuchukua dhamana ya utoaji ridhaa kwa niaba yao. Hatua hii ya Dr. ni kwa manufaa ya wagombea miaka ijayo...
     
  20. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kazi kweli kweli
     
Loading...