Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa amlipua rais Kikwete; adai hana ubavu wa kupambana na rushwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 27, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    KATIBU Mkuu wa Chadema, Dk Willibrod Slaa amemlipua Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete akidai kuwa hana ubavu wa kupambana na rushwa kwa kuwa chama chake kiliingia madarakani kwa rushwa katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2005.

    Akihutubia katika mikutano ya hadhara katika Vijiji vya Kata za Kiloleli na Ipole, wilayani Sikonge, Mkoa wa Tabora, Dk Slaa alisema rushwa inazidi kukua siku hadi siku nchini.

    Alidai kwa kuwa viongozi wa CCM waliingia madarakani kwa njia ya rushwa ndiyo maana hawawezi kulimaliza tatizo hilo.

    Dk Slaa alisema Rais Kikwete anatania kuhusu tatizo la rushwa kwa kuzungumza tu majukwaani, huku akiwalinda washirika wake.

    Alisema kama Rais Kikwete angekuwa mkweli angewakamata wamiliki wa Kampuni ya Kagoda ambao ni watuhumiwa wa wizi wa fedha za Akaunti ya Madeni ya Nje (Epa) katika Benki Kuu ya Tanzania (BoT).

    Alidai kuwa ameshindwa kuwakamata kwa sababu fedha hizo ndizo zilitumika kumwingiza madarakani katika uchaguzi wa 2005.

    Katibu mkuu huyo wa Chadema alisema vitendo vya rushwa vilivyojitokeza katika uchaguzi wa viongozi wa CCM ni kielelezo tosha kwamba, chama hicho hakina uwezo tena wa kupambana na rushwa.

    "Tunawaambia CCM kuwa chama chao kimeoza kuanzia juu hadi chini, sasa mafisadi wameshika hatamu ndani ya chama hicho,” alisema.

    Dk Slaa alisema, “Hivi Watanzania tunahitaji ushahidi wa namna gani ili kubaini uozo katika CCM na tuungane kukiondoa madarakani.”

    Aliongeza, "Wakati chama hicho kinatopea kwenye lindi la rushwa na ufisadi, kiongozi wake mkuu ambaye Rais Kikwete naye anaishia kulalamika tu.”

    Slaa alisema Rais Kikwete angekuwa na nia ya dhati
    katika kupambana na rushwa, angeifanyia kazi orodha ya majina 11 ya watuhumiwa wakubwa wa ufisadi iliyotolewa katika Viwanja Mwembeyanga, jijini Dar es Salaam Septemba 2007.

    Alisema kuendelea kulalamikia kuhusu rushwa bila kuchukua hatua yoyote, kunawashangaza wananchi ambao wanaona hata Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) bora ingevunjwa.

    Hatuwezi kukubali taifa liangamie kwa sababu Rais anashindwa kuchukua hatua dhidi ya mafisadi na wala rushwa.
     
  2. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Raisi analalamika bila ya kuchukua hatua, Wanaichi wanalalamika. Bila shaka tunauongozi dhaifu
     
  3. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni hoja za msingi sana lakini yakija magamba hapa utaikia hana jipya Dr Slaa.
     
  4. t

    tata mura JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu umesahau hii kauli aliitumia wakati wa kampeni yake ya kugombea Urais mwaka 2012, kama na sasa anairudia basi ameishiwa ujumbe kwa wananchi.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Dr Slaa huna single mpya kila siku hii hii.
     
  6. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,059
    Likes Received: 884
    Trophy Points: 280
    Ni kweli rais wetu ameshindwa kukabiliana na rushwa, amesikika akilalamikia chaguzi za UWT kuwa zilikuwa na rushwa, sasa tunajiuliza kama yeye analalamika na sisi wakina yakhe tufanye nini?
    Rushwa kila kona.
     
  7. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Alaa, kumbe 2012 kulikuwa na uchaguzi ambao Slaa aligombea. Labda wa kugombania yule mwanamama.
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Take this.....up ....
    ImageUploadedByJamiiForums1351351635.156298.jpg
     
  9. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    urais 2012?

     
  10. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanini CCM hawabadilishi single? kama CCM wao wanaendelea na rushwa kwanini Dr. Slaa atafute single nyingine?
     
  11. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Timiza majukumu yako, basiiiiii.
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    Kamwe mtoa rushwa na mpokea rushwa hawezi kupambana na rushwa iliyokithiri nchi.

     
  13. t

    tata mura JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mawazo yake anafikiri yupo kwenye kampeni bila kujua huu ni mwaka 2012, na kujinadi kwa sera za mwaka 2010. Hivi hana mshauri au ndo Tundu Lisu aliyeshindwa kuhamasisha Wananchi wa Jimbo lake kushughulika na kilimo na maendeleo kwa ujumla, ila akabakia kuwashawishi wagomee kila kitu hata kama kitakuwa ni kwa ajili yao?. Sasa wananjaa huku Mbunge wao mpendwa anakura na kusaza bila kuwajali
     
  14. R

    Rweye JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,650
    Likes Received: 1,226
    Trophy Points: 280
    ukiona hivyo basi ujue bado ina hit ile mbaya.
     
  15. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,059
    Likes Received: 884
    Trophy Points: 280
    Nilitimiza Mkuu 2010 wakachakachua.
     
  16. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa dhaifu hajaielewa.
     
  17. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Asante Dr. Slaa. Umesomeka. Umeeleweka na utekelezaji uko njiani
     
  18. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hamna jipya
     
  19. b

    blueray JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naona Mkuu hapa wewe ndio umeishiwa, uchaguzi Wa uraisi 2012 nani aliuitisha?
     
  20. b

    blueray JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu Hii single haijachuja, kila siku tunapata chorus mpya!

    Ongea na jamaa zako mfukuze wala rushwa, watoa rushwa Na mafisadi. Au wewe unawapenda na unafaidika nao?

    Natumaini Hii sigle itachuja pale tu CCM itakapojivua gamba
     
Loading...