Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Slaa Akamatwe, ahojiwe na ikiwezekana achukuliwe hatua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gembe, Feb 9, 2009.

  1. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Heshima Mbele,

    Mhe. Dr. Slaa anahitajika kukamatwa na Vyombo vya sheria hasa baada ya kuwa na Nyaraka ambazo ni siri za Serikali alizozipata kutoka wizara ya Mambo ya Ndani.Tunatambua ni kosa kisheria kwa Mtanzania yeyote kuwa na nyaraka za siri za serikali.

    Nchi hii inaongozwa kisheria,na tumekuwa tukipigania hili siku zote .Kwa mtazamamo wangu Naona kuna haja ya Dr. Slaa kuhojiwa hata kukamtwa kwa kumiliki nyaraka za serikali!
     
    Last edited: Feb 9, 2009
  2. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #2
    Feb 9, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama zinazoitwa "SIRI" zinakuwa na madudu kiasi hiki...Then,there is an immediate need to overhaul our system.
    Kama sheria zinasaidia kufunika "maovu" na tukazidi kuzikumbatia blindly(no offence) then its likely that 'we' are retarded!!
     
  3. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2009
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu Gembe,

    Tungependa sana hii nchi iongozwe kwa sheria lakini tunajua hiyo bado ni ndoto na wahusika wanajua ndio maana Dr. Slaa hajakamatwa kama ambavyo ungependa. Kama tungekuwa tunaongozwa kwa sheria ufisadi ungeshaelekea kuwa sehemu ya historia lakini ndio kwanza...
     
  4. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mzee mbona ile picha ya handsome boy umeiondoa? Ingekuwepo ile picha na mawazo yako uliyoyatoa ungewakaba sana watu hapa we ujui tu. Hata hivyo siyo mbaya sana tumeanza kuona matunda ya masters yako, Dr Slaa si ni mwajiriwa wa mambo ya ndani lazima akamatwe.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Feb 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Mbona wamechelewa? Mimi nakuunga mkono wa mkamate mapema iwezekanavyo na wamfikishe Kisutu! Siyo kwa hilo tu ulilopendekeza lakini kwa mengine:

    a. Kwa kuwataja watu mbalimbali kuhusika na ufisadi na kuwachafulia majina yao katika ile orodha ya ufisadi.

    b. Kwa kukubali kupewa nyaraka mbalimbali za "siri" na kuzitumia nyaraka hizo kuibua madai mazito ya ufisadi ambayo yamesababisha watu kadhaa wamtangulie Kisutu.

    Hili ndiyo litakuwa funzo kwa Mtanzania yeyote kupokea nyaraka za siri. Siyo yeye tu bali pia itakuwa somo kwa mitandao kama JF kutumika kuweka nyaraka za namna hiyo na watu kuzipata kwa urahisi.

    POLISI MKAMATENI DR. SLAA SASA KAMA MHE. GEMBE ANAVYOPENDEKEZA! NAUNGA MKONO HOJA!
     
  6. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hivi siri za serikali ni zipi hasa? huo uozo?!hivi ufisadi wa waziri ukiwa communicated kwenye karatasi zenye nembo ya serikari basi ni siri za serikali? Hii ni hatari kweli. mnanikumbusha ya Mwaibabile(RIP) na Banduka kule Songea
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    You mean Mataahira kwa kiswahili?

    U rock:confused:
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nyaraka za siri za sirikali ni zipi hizo?
    Huu wizi wizi na ujanja ujanja wanao ufanya ndo nyaraka za siri?
    Mkuu sijakwelewa bado Dr.Slaa anakufumbua macho hata wewe ambaye hujui nyaraka za siri na mafamba.Dili chafu viongozi wako wanazo cheza kwa taarifa yako sio siri Dr. zote anazo kama unafikiri ni siri hiyo sahau ndo maana hata UWT wanashindwa kumbana watabania wapi wkt ishu zenyewe ni kimagumashi magumashi viongozi wako wanazicheza.Ndo kwaanza usikute ndo anaepelekewa azilipue.
    Ishu ya Mwembe Yanga viongozi wako wangapi waliapa kumfikisha Dr.mbele ya vyombo vya sheria na wameishia wapi wakumbushe basi waende mahakamani wakapambane na Dr.
     
  9. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tatizo siyo kupokea Nyaraka za Siri kama unavyopendekeza Hapo,Ni yeye kumiliki Nyaraka za Siri za serikali.Sheria Zipo na lazima zifuatwe!

    Tunataka Utawala wa Kisheria,Kwanini hatuoni hili linahitaji kupewa kipaumbele?
     
  10. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu shalom,

    Mbona unafanya Personal Atack?Masters yangu inakukera eeh?..tukate ishu,au mkuki kwa nguruwe?wenye kupenda kusifiwa kila siku?
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Mheshimiwa Gembe hapo ndo huwa nachoka kabisa...unajua hujuma nyingi dhidi ya umma kutoka kwa watawala zimefanywa kupitia hii strategy iliyopitwa na wakati na isiyo na tija kabisa ya kufanya kazi ambazo wala hazihitaji usiri kuwa ni siri za wateule wachache kuzifahamu.
    Serikali ni watu...nionavyo mimi, kama Slaa anekutwa anagawa document zenye kuhusu mfumo wa kijeshi au ghala za silaha za nchi etc angekuwa ana maswali ya kujibu. Kwanini mnajidanganya kuwa mnawatumikia watu at the same time mnatumia dhana ya usiri kunufaisha wachache? Usiri huo huo umezaa IPTL,EPA, umezaa Richmond na matakataka mengine mengi katika nchi yetu.
    Mindset zetu sasa zibadilike....tutakuwa tunajidanganya sana kama mtindo huu utaendela bila kutuletea madhara ati kwa sababu tuko na vyombo makini vya ulinzi na usalama. Sidhani kama TZ ya leo ina nguvu zaidi ya USSR na eastern block countries zilizo sambaratika in 90's. Sababu kubwa ya kusambaratika ni kuwa watawala waliwasahau watu, wakajitwalia namna ya umungu...wakatishia kila aliyetamka neno wasilolipenda.Matatizo yakawafundisha watu kuwa wakaidi maana walikata tamaa na maisha.Mwisho wa yote hawakulinda tena maslahi ya watawala..wakajitosha kupambana nao, na mfano mzuri ulikuwa Romania na Poland.
    Tusilazimishe kufika huko kwa kuandaa mazingira ya watu wachache kuwaibia waliowengi, kwa kigezo cha siri. Mtindo wa kulinda uozo kwa kigezo kuwa ni siri za serikali ukome kabisa kama tunataka tufike tunakotaka kwenda mana watu wanakata tamaa taratibu.Deal zimefanyika za kutosha, tuweke mbele uzalendo sasa...watu wanaelimika...wataendelea kuuliza maswali tu bila kukoma.
    Mungu Ibariki Tanzania
     
  12. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,613
    Likes Received: 1,931
    Trophy Points: 280
    Gembe hebu tuambie hizo siri za serikali alizonazo Slaa
     
  13. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #13
    Feb 9, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Bwahahahaha, Mwanakijiji Bwana, nakuzimia kwa style yako ya uandishi.
    Mi nadhani hata kesi zilizo mahakamani za ufisadi zifutwe kwa sababu zimetokana na nyaraka za siri.
    Huu ujinga wa kila kitu kuitwa siri nadhani ni wakati mwafaka kuanza kuipiga vita. Sivyo nchi yetu itauzwa pamoja na mimi na Gembe kwa kigezo cha mkataba wa siri. Na mwisho kila mtanzania akiuliza ataulizwa ulipata wapi hiyo siri? na hatimaye wote tutaishia jela.
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Huyu Gembe ukijaribu kuangalia ni wale wale yupo against sana kumkoma nyani usoni.....hayo madudu yanayo ibuliwa yeye anaona ni siri haya twendelee.
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hapana. Gembe ana haki ya kutoa maoni yake kama anavyoona sheria zinasema.
    Sheria zinasema hivyo. Lakini swali nikwamba je sheria zinasemaje ukifichua mpango wa siri wa uhalifu? Je na hilo ni kosa kwa sababu umetoa siri kwa kitu kilichokuwa ni high confidential?
    Kwa mfano kuna siri ya kuipindua nchi, je hata kama waraka umeandikwa ni siri nisitoe taarifa?
    Na ningependa kumuuliza Gembe tena je ni kweli Dr Slaa anamiliki nyaraka za sirikwa nia gani mbaya?
     
  16. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mie niko ukurasa mmoja wa kumkoma Nyani,ila siku zote sitaki kuw amtumwa wa kumtetea Flani sababu yeye amekuwa ni mtu wa kutetea maslahi ya watanzania wakati kuna mengine anakosea.

    Kwa hili siungi Mkono,na natambua kwa dhati jitihada za Dr. Slaa..!Ila akivunja Sheria sitakuwa naye karibu hata kidogo!
     
  17. Mzalendo

    Mzalendo Senior Member

    #17
    Feb 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huwezi kumkatama mkaratu kwa hili kwakuwa alilileta bungeni ambapo hanayo kinga ya kibunge na sio kama angewakilisha hadharani kwenye jukwa kama mwembe yanga hivi, na hili akafikishwe kwenye vyombo vya sheria inabidi idhirishwe wazi na bunge kwamba alikiuka taratibu za bunge,mzee wetu sitta hapangue kinga hiyo,halafu ndio sheria zifwate mkondo wake

    ingekuwa tatizo kubwa kwake kama angepeleka nyaraka kwenye magazeti ambazo zina nembo ya '' SIRI SANA'' kama alivyofanya mtoa habari mmoja kwenye Rai la wiki iliyopita,sasa huyo ndio wakushitakiwa,
    mhe gembe naomba kuwakilisha hili kukusahihisha
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    Feb 9, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,494
    Trophy Points: 280
    Emancipate yourselves from mental slavery;
    None but ourselves can free our mind.........
    maneno haya aliyasema Bob Marley zamani sana,
    leo tumeshindwa kujikwamua kutoka katika utumwa wa fikra,
    manabii wachache kama dk. slaa anajitoa mhanga, anafanya kazi kwa maslahi ya sisi wengi tulio wanyonge, leo ndugu yangu unataka apandishwe kizimbani......
    gembe, je wewe ni kipi ambacho umekifanya kwa maslahi ya wanyonge wengi wa taifa hili??
    kwa nini huna roho ya kizalendo hadi unaona kuwa alichofanya slaa ni udhalimu??
    Tanzania haiwezi kamwe kuendelea ikiwa na watu wenye roho mbaya zinazoendana kinyume na matakwa ya wengi.
    Sauti ya wengi ni sauti ya Mungu,
    Kupingana na sauti ya wengi ni kupingana na Mumgu.
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Feb 9, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Vyama vyetu vya UPINZANI vimeshindwa kuisimamia Serikali ya CCM; Vyombo vyetu vya habari havina waandishi wa habari za UCHUNGUZI; BUNGE letu ndio hilo, kazi yao kupiga za ndio hata pale DHAMIRA zao zinapowasuta; Mahakama zetu haki ni BIDHAA kama zilivyo nyanya sokoni; Watanzania tulio wengi tumelala, hatujui Nchi yetu inatafunwaje; ni lazima tutoe wito kama huu wa Dr Slaa akamatwe.
    Anaonekana wa ajabu, mkorofi,...
     
  20. J

    Jitume Senior Member

    #20
    Feb 9, 2009
    Joined: Dec 13, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0


    Nimeifurahia hii.

    Chanzo cha Mihimili mitatu ya dola kuingiliana.....Wananchi nao,...Dr Slaa nk hawana namna.
     
Loading...