Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa aandaa Baraza la Mawaziri

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ab-Titchaz, Oct 23, 2010.

  1. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #1
    Oct 23, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Dk.Slaa aandaa Mawaziri


    [​IMG]


    WAKATI Chama cha Wananchi (CUF) kikitamba kunyakua zaidi ya majimbo 47 Tanzania Bara, mgombea urais wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk. Willibrod Slaa, ameanza kujiandaa kuunda serikali mpya, Raia Mwema limebaini.

    Habari za ndani ya Chadema zilizothibitishwa na Dk. Slaa mwenyewe, zinaeleza kwamba tayari wataalamu wa chama hicho wamekwishakufanya utafiti wa muundo wa serikali mpya itakayokuwa na baraza la mawaziri 15 na manaibu wao watano.

    Akizungumza na Raia Mwema kwa simu akiwa njiani kwenda Singida jana Jumanne, Dk. Slaa alithibitisha kujiandaa kuunda serikali ndogo aliyosema itakuwa yenye ufanisi kinyume na sasa kwa kuwa sasa fedha nyingi zinapotea katika shughuli za utawala badala ya kwenda kwenye maendeleo na huduma za jamii.

    "Ni kweli najiandaa kuunda serikali yenye mawaziri wachache. Hakuna idara itakayovunjwa, lakini hatuhitaji kurundika wanasiasa katika serikali yetu, badala yake watendaji katika idara za serikali na taasisi zake watapewa mamlaka ya kutosha kufanya kazi na kutakuwa na mfumo bora na makini wa uwajibikaji," alisema Dk. Slaa.

    Mgombea huyo wa urais ambaye amekuwa akipanda chati kwa kasi na kuwatishia wagombea wenzake akiwamo mgombea urais wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Rais Jakaya Kikwete, amesema makatibu wakuu na wakurugenzi katika wizara husika ndio watatumika zaidi katika utendaji wa kila siku.

    Uchunguzi wa Raia Mwema umebaini wizara husika kuwa ni pamoja na wizara ya sheria ambayo mwanasheria mkuu wa serikali ndiye atakuwa naibu wa wizara hiyo huku wizara ya elimu ndiyo pekee itakayokuwa na manaibu wawili; mmoja anayeshughulikia elimu ya juu na mwingine elimu ya msingi, sekondari na vyuo na ufundi.

    Ofisa mmoja mwandamizi wa Chadema ameliambia Raia Mwema kwamba, sababu kubwa ya kuwapo manaibu wawili wa elimu ni kutokana na matarajio na malengo makubwa katika sekta ya elimu ili kutekeleza ahadi za Dk. Slaa katika kutoa elimu bure na hivyo ni lazima kuwapo wasimamizi makini katika kusimamia sera za chama hicho katika sekta ya elimu.

    Wizara nyingine ni wizara ya kilimo, mazingira na maendeleo vijijini; wizara ya viwanda, biashara na utalii ambayo nayo itakuwa na naibu mmoja; wizara ya ulinzi; wizara fedha na mipango itakayokuwa na naibu mmoja; wizara ya mambo ya ndani; wizara ya utamaduni, habari na michezo; wizara ya mawasiliano, sayansi na teknolojia na wizara ya serikali za mitaa na maendeleo ya jamii.

    Kwa mujibu wa habari hizo wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa imeunganishwa na wizara ya ushirikiano wa Afrika Mashariki na kuwa wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki kwa maelezo kwamba hakuna umuhimu wa kuwa na wizara mbili zenye kutumia gharama kubwa za kodi ya Watanzania bila sababu ya msingi.

    Mtaalamu mmoja aliyeshiriki kufanya utafiti wa uundaji wa baraza hilo jipya la Dk. Slaa, amesema wataunda wizara mpya ya nishati na raslimali za taifa ikiwa na malengo ya kuhakikisha uvunaji na utumiaji wa rasilimali za taifa unafanywa kwa umakini zaidi na kwa maslahi ya Watanzania walio wengi.

    Wizara nyingine kwa mujibu wa taarifa hizo ni ya afya na wizara mpya ya kazi na mafao ya uzeeni itakayosimamia maslahi ya wafanyakazi pamoja na wastaafu kuepuka malalamiko yanayojitokeza sasa kuhusiana na haki za wastaafu na wazee kutokana na mfumo mbovu wa utendaji serikalini.

    Wizara ya mwisho imefahamika kuwa ni wizara ya wizara ya ujenzi na uchukuzi ambayo itasimamia masuala yanayohusu mpango mpya wa serikali ya Dk. Slaa katika sekta ya ujenzi na uchukuzi kwa nia ya kuwawezesha zaidi Watanzania wa chini.

    Akizungumzia kwa undani kuhusu jinsi serikali ya sasa inavyotumia vibaya rasilimali za Taifa, Dk. Slaa alisema Serikali inatumia zaidi ya asilimia 75 ya mapato yake kwa ajili ya matumizi ya kiutawala na sehemu ndogo inayobaki ndiyo hutumika kwenye matumizi ya maendeleo na huduma za jamii.

    "Hii Serikali ya Kikwete ndiyo Serikali ghali kuliko zote katika nchi hii. Mfano mdogo tu utaona zinatumika Sh bilioni 506 kwa ajili ya kulipana posho, fedha ambazo zinaweza kulipa mishahara ya walimu 109. Kiwango hicho cha posho ni zaidi ya asilimia 59 ya mishahara wakati kiwango cha kimataifa ni asilimia 25.

    "Tanzania ni nchi masikini sana duniani, lakini wakati mataifa makubwa yanabana matumizi sisi tunatumia fedha nyingi kwenye kulipana posho na gharama nyingine za anasa," anasema msomi mmoja ndani ya serikali ambaye kwa sasa yuko Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, sehemu ya Mlimani.

    SOURCE: RAIA MWEMA
     
  2. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Viva. mdogo mdogo tutafika tu. Hongera CHADEMA kwa kuonyesha njia ya ukombozi. Lilibaki ni waTZ kufuata. Hakuna lawama baadaye.
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Big up baraza dogo ambalo limesheheni wafanyakazi linatosha.
    Am sure kwa mawazili 47 alionao JK wapo ambao kazi zao ni majungu na mizengwe mitaani bse hawana kazi kutwa kwenye sherehe mpka za kipa imara,mahafari std 7,mgeni rasmi miss kata fulani
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Utawala mrahisi sana kuufanya ukiwa nje!... ama ukiwa ndani mambo tofauti kabisa...

    Bujeti ya waziri kwa mwaka ni TZS 2Billion kama si kuosei kwa mwaka ukipunguza mawaziri ishirini you will sevu only 40Billion kwa mwaka, kwa kuwa imesemekana na ripoti ya Slaa mwenyewe kwamba idara zote zitabaki.

    Nasubiria kuona hiyo savings ya 40Billion kama inaleta tija kiasi gani...kwa sababu yote haya ni mitizamo tu... Dr. Slaa hana experience yoyote hata ya kuongeza chama cha ushirika as a manager so... lets wait and see!
     
  5. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Sasa wewe unafikiri saving itakuja kwenye kupunguza mawaziri tuu?? Mapato mengine yatatoka kutoka kodi kwa wawekezaji wa madini ambapo serikali ya JK imewasamehe na zingine zitarudishwa kutoka kwa mafisadi papa/nyangumi.
     
  6. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    its not sin to dream but I wish I cud tell slaa don't look at something you can't touch.............
     
  7. O

    Ogah JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    whatever the case may be...........wizara zisizidi 15..............
     
  8. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,454
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Una mjomba wako Waziri nini?.Usihofu atume maombi kwa Dr labda kama si Fisadi atafikiriwa maana Dr amesha weka wazi kuwa wako kwenye harakati ya kuanda baraza la mawaziri.
     
  9. M

    Mashi Member

    #9
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UNA MAANA GANI, 40Billion ni kidogo sana kiasi kwamba Zikitumika vibaya hazina athari??? Asiyeaminika kwa kidogo usimkabidi yaliyo makubwa!!

    "habari ile ya mtoto akirudisha Samaki toka ufukweni mwa bahari, mzee wa
    heshima anauliza hao samaki ni wengi sana mbona unajisumbua? Mtoto jibu
    lake ni kuwa huyu samaki mmoja niliyemrudisha Baharini nimeokoa maisha yake"
    Je 40 Bil X 40 ===========
     
  10. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwa mawazo yangu: Baraza la Slaa linapashwa kuwa la mseto..

    Napenda nianze kutoa mapendekezo hayo, kumbukeni kuwa mimi nimetoa mapendekezo hayo kutokana na utendaji wa viongozi na siyo chama.

    Rais: Mh. Dr. Wilbroad Slaa

    Makamu wa rais: Said Mzee Said

    Waziri mkuu: John Pombe Makufuli

    Mwanasheria Mkuu: Werema

    1. Waziri wa Sheria na Katiba: Tandu Lissu [Chadema]
    2. Waziri wa fedha; mipango na uchumi: Prof. Ibrahimu Lipumba [CUF]
    3. Waziri wa Miundombinu na Usafirishaji: Dr. Shukuru Kawambwa [CCM]
    4. Waziri wa Ajira, Vijana, Michezo na Utamaduni: Getrude Mongela [CCM]
    5. Waziri wa afya; ustawi wa jamii, wanawake na watoto: Prof Mwakyusa [CCM]
    6. Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa : Dr. Hussein Mwinyi [ CCM]
    7. Wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi stadi: Prof. Mwesiga Beregu [HURU]
    8. Wizara ya Kilimo, Chakula: Anna Kilango Malecela [CCM]
    9. Wizara ya Maliasili na Utalii: James Lembeli [CCM]
    10. Wizara ya Mambo ya Nje, Jumuiya ya Africa Mashariki na Ushirikiano wa Kimataifa: Mh. Salim Ahmed Salim [HURU]
    11. Wizara ya Nishati na Madini: Mh. Zitto kabwe [CHADEMA]
    12. Wizara ya Mambo ya Ndani na Usalama wa Taifa: Dr. Harisson Mwakyembe [CCM]
    13. Wizara ya Ardhi na Makazi: Prof. Anna Tibaijuka. [CCM]
    14. Wizara ya Maji na Umwagiliaji na Misitu : Prof. Mark Mwandosya [CCM]
    15. Wizara ya Mawasiliano, Sayansi na Tekinologia : Dr. Maria Josephine Kamm [HURU]
    16. Wizara ya Viwanda na Masoko : Samwel Sitta [CCM]

    CHADEMA – 2
    CCM - 11
    CUF - 1
    HURU - 3
     
  11. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,984
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    ar u out of ur mind?
     
  12. M

    Mkora JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Worst thread I ever read
    Bu**l *hit
     
  13. T

    Tata JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Are you serious? you are proposing recycling of the same old failures - shame on you.
     
  14. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    that is why i said that is my view...

    okey give me your opinion on the next leaders???
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    el -CR*P
     
  16. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Samahanini kwa negative ideas;

    Nimewaondoa Shukuru kawambwa, david mwakyusa, hussein mwinyi, getrude .
    Mongela, Frederick Werema.
    Shukuru Kawambwa tunamshitaki kwa ufujaji miundo mbinu.

    Naongeza: Myika, Ntagazwa na Shibuda.
     
  17. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,066
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Martin david,niliisi umechizi lakini kama umeanza kuwaondoa hao mafisadi nadhani umeuona udhaifu wako. Samahan kwa kukuisi ivo. Ushawahi kuona wapi rais anamteua mpinzani wake kuwa waziri mkuu? Ivi kweli uwa unakaa kufikiria au unajaza nafazi zilizo wazi? Kweli maswali ya spoon feed ya mtaala wa kapuya wa kuchanganya Physics na kemia katika harakati za kufanya elimu mseto, umewaaribu wengi. Unamweka adi s.sitta fisadi aliyejenga jengo la spika urambo wakati bunge ukutana Dodoma,anayeamini mwalimu nyerere alikuwa kilaza kutoa elimu bure!yan anapinga watanzania wasisome bure?! Serikali ya Chadema ina katiba mpya ndani ya siku 100,ivo haina umuseto wowote,wote watakuwa Chadema full, akina Halima mdee,Mbowe(wizara ya ulinzi) huwaoni mpaka awa mamluki? Kuanzia nov.-januari 2011 tutakuwa na serikali kivuli mpaka katiba mpya ipitishwe na kuunda serikali kutokana na Chama tawala/CHADEMA. Tulia uelimishwe kijana. KURA ZOTE KWA DR. WA KWELI. Achana na u dr. wa zawadi/gift kutoka kwa waiba madini.
     
  18. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nyerere aliongoza chama gani cha Ushirika kabla ya kura Rais? Slaa tayari ni katibu wa CHADEMA and anajua ni kiasi gani cha hela wanayopata na vile anavyoweza kubajeti hiyo hela kidogo anayopata. Naamini ataweza, tumpe nafasi ajaribu. Mkapa aliingia madarakani akakuta nchi imechoka kabisa lakini ndo huyo aliipeleka nchi kwenye uchumi wenye matumaini ambayo kwa bahati mbaya Kikwete ameyazima.
     
  19. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    He he heee!! Samwel Sitta?!! you are joking guy! Samwel Sitta alishafukuzwa uwaziri na Mwalimu, sidhani kama Slaa atafanya kazi ya kumrudisha tena kwenye uwaziri. Mwache abaki tu kupiga propaganda bungeni.
     
  20. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,113
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe wezi kama wakina Mama Mongela unataka wawe mawaziri wa nini? huyo mama unajua kwanini sio rais wa Bunge la Afrika sasa? au unaangalia majina tu! Ushindwe na kama hilo baraza lako ni la maana then mweke Prof. Anna Tibaijuka Waziri Mkuu
     
Loading...