Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Magufuli & NSSF na ujenzi wa daraja la Kigamboni

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by Saint Ivuga, Mar 27, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Dr Magufuli awataka NSSF kuanza ujenzi wa daraja la Kigamboni mwaka huu

    By admin– March 25, 2011Posted in: Habari Mchanganyiko


    Na Tiganya Vincent_MAELEZO-Dar es salam

    Serikali imeliagiza Shirika la Taifa la Hifadhi ya Jamii(NSSF) kuanza ujenzi wa Daraja la Kigamboni ili kurahisisha usafiri kwa wakazi wa maeneo ya Kigamboni na jirani yake.

    Daraja hilo linatarajia kutumia zaidi ya shilingi bilioni 130 hadi litakapokamilika kwa ajili ya matumizi ,ambapo NSSF itatoa bilioni 100 na Serikali bilioni 30.

    Agizo hilo lilitolewa jana jijini Dar es salaam na Waziri wa Ujenzi Dkt John Pombe Magufuli mara baada ya kutembelea eneo la Kurasini Vijibweni ambapo Daraja hilo linatarajiwa kujengwa.

    Alisema kuwa asilimia 60 ya fedha walizonazo NSSF ambazo ni sawa na bilioni 100 zinatosha kuanza ujenzi wa daraja hilo wakati Wizara ya Ujenzi inatafuta asilimia 40 sawa zaidi ya bilioni 30 zilizobaki ili kukamilisha ujenzi wa daraja zima.

    “Tumezungumza siku nyingi kuanza ujenzi wa Daraja la Kigamboni ifike wakati tuanze kwani Serikali haiwezi kukosa asilimia 40 ya fedha zinazohitajika kukamilisha ujenzi huo” alisema Magufuli.

    Alisema kuwa katika kipindi cha miaka mitatu ijayo Serikali itajitahidi kutafuta fedha ikiwemo kutenga katika bajeti ya Wizara ya Ujenzi ili kuhakikisha kuwa ujenzi wa Daraja hilo unakamilika kabla ya uongozi wa awamu ya nne haujamaliza muda wake.

    “NSSF nawaomba mjitahidi kukamilisha taratibu zote na kisha wiki ijayo (Ijumaa ) mtangaze zabuni ili ikiwezekana ujenzi uanze mara moja …ili likikamilika litusaidie katika kupunguza msongamano katikati ya Jiji kwani feli zitaanza kusafirisha abiria kwenda Tegeta na Bagamoyo badala ya kutumia barabara” alisistiza Dkt Magufuli.

    Alisema kuwa ki msingi NSSF kutokuwa na asilimia 100 za fedha zinazohitajika katika ujenzi wa daraja hilo hakuwezi kuwafanya wasianze mradi kwani katika mradi wowote mkandarasi anaanza kwa kulipwa fedha kiasi na kisha anaongezewa kulingana na anavyoondelea na mradi.

    Dkt. Magufuli alisema kuwa ujenzi wa Daraja la Kigamboni ni muhimu kwa kuwa eneo hilo linachukua wananchi wengi wanaofanyakazi katikati ya Jiji la Dar es salam halikadhalika kuna miradi mingi inayotarajiwa kuanzishwa ikiwemo ujenzi wa Kituo cha Mabasi yaendayo katika Mikoa ya Mtwara na Lindi na kuwepo kwa viwanja 10,000 vya NSSF.

    Kufuatia umuhimu wa Daraja hilo Waziri huyo aliwahakikishia viongozi waandamizi wa NSSF kuwa Serikali kupitia Wizara yake watachangaia asilimia 40 ya fedha zinazohitajika ili kukamilisha ujenzi wake.

    Alisema watatumia kipindi cha miaka mitatu kuhakikisha wanamaliza fedha hizo ambazo Serikali inapaswa kuchangia.

    Naye Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa NSSF Crescentius Magori alisema kuwa NSSF hadi hivi sasa ina kiasi cha bilioni 100 kati ya bilioni 130 zinazohitajika ili kukamilisha ujenzi haraka.

    Alisema kuwa daraha hilo litakuwa na njia nne za magari na mbili kwa ajili ya watembea kwa miguu kupita.

    Hivyo Magoro amemuhakikishia Waziri huyo kuwa watajitahidi kutangaza zabuni wiki ijayo mara baada ya kuhakikishiwa kuwa Serikali itachangia asilimia 40 ya gharama za ujenzi wa daraja hilo.

    Daraja la kigamboni linatarajia kuchukua miaka mitatu hadi kukamilika pindi ujenzi wake utakapoanza.

    MWISHO
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    my take: Magufuli hizi zisije zikawa ni siasa tena na tunaomba haya uliyoyaongea yatendeke kwani tumechoka kusikia huu wimbo
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160

    Hivi kweli hili litafanyika kabla ya 2015? Yangu macho!
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    si ameenda hadi kurasini kukagua, ngoja tusikilize kam hiyo zabuni itaitngazwa next week
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,768
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 180
    Binafsi mpaka nione wanaanza kupeleka vifaa vya ujenzi site otherwise sitaki kuisumbua akili yangu kuamini vitu visivyoaminika - hivi project ya Mji mpya wa Kigamoni nayo inaanza April Mosi 2011?
     
  6. J

    Jikombe Senior Member

    #6
    Mar 28, 2011
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 186
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Daraja linawezekana. Muhimu utashi wa dhati.
    Kutokana na muda uliobaki ya 4yrs na umuhimu wa daraja,nashahuri NSSF pamoja na serikali watumie design and build tendering kwani itapunguza muda mwingi wa procurement.
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Lini hii nchi itachwa kuendeshwa ki - Abunuasi?
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mi naona hyo miaka 3 maana yake nin! Mpka kukamilika ndo itakuwa gia ya kuombea kura yaleyale ya machinga complex ndo yatajitokeza muda si mrefu
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    wakuu zabuni ishatangazwa?? au ulikuwa ni wimbo
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    tanzaniaa
     
  11. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Huko Kurasini kakagua nini wakati hamna kitu?
     
  12. Jambazi

    Jambazi JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2016
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 9,363
    Likes Received: 4,680
    Trophy Points: 280
    Limesha zinduliwa madu
     
Loading...