Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Kimei kuwa kwenye kamati ya kuchangisha fedha za kampeni CCM ni sawa??

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ntemi Kazwile, Sep 14, 2010.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Katika gazeti la The Citizen la leo 14.09.2010 kuna habari kuwa mkurugenzi mtendaji wa CRDB Bank ni miongoni wa wajumbe wa kamati ya kukusanya fedha kwa ajiri ya kuiwezesha CCM ishinde uchaguzi jimbo la Kawe.
    Tatizo langu kubwa ni kuwa CRDB ni kampuni ambayo ni ya umma ikiwa pamoja na serikali ya Tanzania na sidhani kama kweli hatakuwa na upendeleo wa kisiasa katika kutekeleza majukumu yake hasa wakati huu wa uchaguzi.... kwa sababu lengo la pesa hizo ni kuisaidia ccm ishinde nadhani kama ikiwezekana kuwakwamisha washindani wake.
    Na sheria za nchi zinakataza watumishi wa umma (CRDB ni kampuni ya umma) kujihusisha na siasa namuomba Kimei ajiudhuru kazi CRDB ili kusudi aitumikie CCM bila kuvunja sheria.

    Habari yenyewe iko hapa CRDB boss admits CCM poll cash link
     
  2. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    hivi zile pesa za Richmond na kagoda agr. zilikuwa zikipitia benki gani vile?
     
  3. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hii ndio tz bwana, angekuwa anasaidia upinzani angeambiwa sio mtzanzania na kufukuzwa nchini
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Napenda James Mbatia ashinde kinondoni, Mdee amfuatie ili ateuliwe viti maalum chadema. Watu hawa wakiwa bunge bunge litanoga.

    James Mbatia (Kawe)
    H. Mdee (viti Maalum)
    Hamad Rashid (Pemba)
    F. Mbowe (Hai)
    Ndesa Pesa (Moshi town
    John Mnyika (Ubungo)
    Rwakatare (Bukoba town)
    Zitto Kabwe (though I no longer trust him)
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nadhani yeye kama mtanzania ana haki hiyo, hivi angechangisha za chadema tungelalamika?? au hairuhusiwi na sheria na taratibu?
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Mi nachangisha za CHADEMA katika taasisi (ya umma) ninayofanyia kazi. Kinachonifurahisha ni kuwa bado cjapata misukosuko kwa sababu kila mtu anaichukia CCM.
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Tena on a sunday...:lol:...hata wale jamaa wa mdini feki ya copper and gold wanamtumia huyu :eek2:
     
  8. Profesy

    Profesy Verified User

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  9. Profesy

    Profesy Verified User

    #9
    Sep 14, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aise mi naona Halima Mdee bora. Na usisahau SUGU Mbeya aise.
     
  10. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2010
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    na katibu wa kamati ni D kweka yule project manager wa majengo pacha ya BOT. aliyeshtakiwa pamoja na liyumba. hii ndio CCM bana
     
  11. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Unafanya MAKOSA makubwa
    Usitumie ofisi ya UMMA kwa maslahi ya kisiasa nje ya utaratibu.
    Kuna utaratibu wa kuomb a kuendesha huo mchango. waombe mabosi wako wakupe kibali kisha unakuwa hujavunja sheria
     
  12. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "You can not everything; but in your small way you can do much" HONGERA SANA
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0


    Huyu ni mweka hazina wa hela za kifisadi ndani ya CCM. Kwa nini hawaonei huruma Watanzania kwa kuibiwa hela zao pale aliposhindwa ku-disclose identity ya watu wa Kagoda ambao benki yake iliwalipa? anajua sana kwamba mficha mwizi naye ni mwizi tu na ashukuru CCM kumlinda.
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Angekuwa mwkt wa hiyo kamati ktk chama cha upinzani kwasasa angeshaachishwa kazi eti "mtumishi wa umma amejihusisha na siasa". Achaneni nao baada ya 31st Oct watajiunga nasi kushangilia ukombozi wa nchi yetu!
     
  15. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huyu ni mdau muhimu katika campaign financing ya CCM, alisaidia sana kufanikisha ule mchakato wa wizi wa EPA mwaka 2005.
     
  16. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Patanoga sana hapo. nadhani Richmond itajailiwa upya.
     
  17. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hivi ni asilimia ngapi ya share za CRDB bado zinamilikiwa na serikali?

    Kama majority ya shares za CRDB zinamilikiwa na wawekezaji kupitia DSE basi binafsi sioni conflict of interest hapo kwa sababu Kimei si mtumishi wa serikali. Kumbuka CRDB si kampuni ya umma kwa maana ya parastatal company bali ni PLC!!
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    HUyu jamaa atapendeza sana kuingia bungeni... i want to see changes ndani ya bunge jamaa ni fearless
     
  19. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka katika Mkutano wa wana hisa pale AICC mwaka huu niliitaka Bodi na Menejimenti ya CRDB kutojihusiha na mambo ya kisiasa baada ya kuona kwenye ripoti ya mwaka kuwa CRDB waliichangia UWT. Niliwauliza ikiwa wanaweza kuchangia na vyombo vingine vya kisiasa. Wanahisa waliunga mkono hoja kuwataka CRDB kuacha kuchangia vyama au vtombo vya siasa.

    Napenda kuwahakikishia wadau hapa JF, kuwa Mkutano wa mwakani nitamlima tena Dk Kimei kwa kosa alilofanya maana kama kazi ya Ukurugenzi imemeshinda ni bora aende kwenye Siasa kugombea Ubunge kama wengineo walivyofanya. Sikubali kabisa Dk Kimei kuingiza Benki yetu kwenye Siasa.
     
  20. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,838
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280


    1. James Mbatia (Kawe)
    2. H. Mdee (viti Maalum)
    3. Hamad Rashid (Pemba)
    4. F. Mbowe (Hai)
    5. Ndesa Pesa (Moshi town
    6. John Mnyika (Ubungo)
    7. Rwakatare (Bukoba town)
    8. Zitto Kabwe (though I no longer trust him - mvumilie tu kwa sasa, bado anaendelea kukua)
    9. Dr Sengondo Mvungi (mteule wa Prez Dr Slaa)
    10. Prof Ibrahim Lipumba (mteule wa Prz Dr Slaa)
    11. Tom Nyimbo (Njombe something)
    12. Lucas Selelii (mteule wa Prez Dr Slaa)
    13. Aloyce Kimaro (mteule wa Prez Dr Slaa)
    14. ......and the premier is Hamad Rashidi!!!
     
Loading...