Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Kikwete??? - samahani lakini...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, May 27, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    NImesoma magazeti na kuangalia luninga za nyumbani na mara kwa mara wameanza au wamepania kumtambulisha Kikwete kwa cheo cha Udaktari wa Heshima. Nikajiuiliza kama wanafanya hivyo kwa sababu yeye mwenyewe anataka wawe wanafanya hivyo au wanafanya hivyo kwa sababu wanapaswa kufanya hivyo? Siyo Kikwete tu bali wanafanya hivyo kwa Karume vile vile.

    Nafahamu wote wawili wametunukiwa shahada hizo za heshima. Lakini ukizingatia kuwa wanakuwa kwenye habari mara kwa mara kuna umuhimu wa kuwaita hivyo kila wakati? Mbona Mkapa hawamuiti hivyo au Nyerere?

    NI kwanini Wamarekani hawamtambulishi Obama kama Dr. Obama au Prof. Obama?

    Labda inamsaidia kisiasa na kimtazamo mbele ya wananchi (maana ana shahada moja tu ya kusomea)..

    Kama hilo ni kweli, kwanini wasiongezee na vyeo vya Luteni Mstaafu Dr. Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi, Amiri Jeshi Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika ya Mashariki?

    Mimi naamini kuna wakati ambapo angeweza kutumia cheo hicho cha kitaaluma kwa ujiko kama siku moja akiwa na ujasiri wa kwenda kuzungumza na wasomi wa chuo kikuu kimoja nchini basi hapo mnaweza kumtambulisha kama Dr. Kikwete. Maana siwezi kufikiria kwenye mikutano ya kimataifa wakimtambulisha kama Dr. Kikwete anajisikiaje mbele ya ma Dr. wenyewe?

    Ila kama inamfanya ajisikie vizuri.. more power to him..
     
  2. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Ukichunguza kwa umakini taratiiibu umuhimu wa Masters siku za usoni utakuja pungua na ndipo watu watatafuta PhD kwa bidii kama ilivyo Masters sasa hv! PhD umuhimu wake ukipungua sijui nini kitakachofuatia,maana Undergraduate(Degree) ni kama cheti cha form four au six kwa sasa jinsi watu wanavyochukulia.
     
  3. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tatizo sio yeye, tatizo kuna kasumba inaonekana kujulikana na hizi scholary titles ktk jamii. Sioni sababu ya waziri kupata tabu ya kutunga cheti ambacho akina ulazima ktk utendaji wake ni ushamba tu wanyumbani.

    Anachofanya JK ni kuwalizisha umma, kwa kuwa inaonekana hawajui kipimo cha kazi. Wao wanadhani ukiwa Dr ndio tosha hata wakilala njaa kwao sawa.

    Kaazi kweli kweli, jamaa wanajua wanadili na akina nani when it comes to crunch time, wakati sisi tupo busy na social networking in most part hapa.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hiyo bold imenikumbusha ya Idi Amin (RIP) wa Uganda : General Field Marshall Conqueror of the British Empire Lord of All the Beasts of the Earth and Fishes of the Sea Idi Amin Dada Oumee - Alipenda sana kujitambulisha kwa staili hiyo. Well it "tends to" give "them" more power and authority.
     
  5. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mwanakijiji CCJ ina ugomvi na Mengi maaana jana nimecheki taarifa ya Habari ya ITV usiku sikuona Press Release yenu, just curous maana as I know kuna uhusiano mkubwa sana kati ya ya Mengi na Wanamgambo wa CCM
     
  6. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani kuna tatizo kubwa sana katika jamii zetu za kimasikini (wa mawazo na hekima). Watu wanataka waheshimike kwa vyeo na vyeti au majina yao badala ya kujaribu kuheshimika kwa matendo na "legacy" zaidi ... kwa sasa hapa bongo kila mtu yuko busy anasoma masters, wengi wao nilioongea nao wanasoma si kwa sababu walikuwa wanahitaji masters ili kusudi wafanye vizuri katika kazi zao bali kwa sababu wanataka waonekane wasomi....
     
  7. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    U Dr Tanzania umekosha heshima.
    Hata wa heshima !!!How come Karume au Mzindakaya wapewe u dr wa heshima?

    Bishop Tutu na Mandela wana u DR wa heshima kutoka top University za duniani .Lakini huwezi kusikia wanajiita .PM wa UK aliyeondoka ,Gordon Brown alikuwa na real Phd,lakini hata siku moja hakujulikana na kujiita Dr Gordon Brown.

    Sasa Phd fake za akina Nagu,Kamala,Nchimbi na wengineo ndio zimechafua PHD Tanzania.
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Umenikumbusha habari nilizosoma hivi karibuni kuhusu ghasia za maandamano zilizotokana na hali ya uchumi nchini Greece. Tatizo moja ni ukosefu wa kazi kwa wale wanaomaliza vyuoni. Kuna wengi wenye shahada za PhD huambulia kazi za u-waiter katika restaurants!
     
  9. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mchungaji Doctor Mh. Mbunge Mama noninoo
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hawa (kwenye red) ni akina nani -- harakisha jibu tafadhali!
     
  11. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    udocta wa kupewa kwenye sahani huo ni kuaibishana. ningekuwa ndo mimi nimeitwa hivyo, nisingependa watu waniite docta hivyo kwasababu wanakuwa wananiumbua kuwa sijapata udaktari toka kupiga kitabu, bali ni watu tuwaliamua kufany ahivyo kwa sababu tofautitofauti....ule udocta amepewa kenya walikuwa wanambembeleza na kumhonga juu ya east africa community na uhusiano mwingine kama huo, kwani alistahili kupata tuzo ya aina hiyo kweli?...hamna lolote. udaktari haswa ni ule mtu unapiga kitabu unakomaa hadi uupate, uo wa kuandikiwa muhutasari wa hotuma kila kitu alafu unaambiwa wewe ni dakitari, ni second hand hiyo. mtumbaaa!
     
  12. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    G.R
     
  13. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    msiende mbali, ni Dr.Mh.Mbunge mama Rwakatale...bora hata huyu badala ya kujenga mahoteli na biashara za harakaharaka, amejanga shule zenye wanafunzi si chini ya elfu kumi. angeamua angelijenga hotel au business zingine. sasa kikwete amefanya nini?
     
  14. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Hawa ni madaktari wa mazingaombwe na PhD za ufisadi no more
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160

    Ni kweli Gordon Brown ana PhD ya History ya chuo kikuu cha Edinburgh . Hata siku moja hajawahi jiita Dr ama kuitwa hivyo. Lakini tumeshuhudia hata wale clinical officers akina Asha Kigoda wanajiita Drs, akina Jakaya Mrisho, na Karume bila hata aibu wanatanguliza mbele Dr. Tunapenda sifa za kijinga....Nchimbi, Kamala, Nagu, Makongoro, Dialo, Mzindakaya list ni ndefu sana

    Jamani hata Dr Robert Mugabe si naye ana PhD hizi za heshima?
     
  16. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    haahhaahaaaa!umenichekesha sana nikakumbuka alivyoomba wavae gloves yeye na na hayati mwalimu Nyerere wapapambane uso kwa uso katika ring.Africa hii naamini ule usemi unaosema msomi wa ukweli hawezi kuwa mwanasiasa
     
  17. S

    Sabasaba Member

    #17
    May 27, 2010
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 77
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Sio Gordon Brown tuu, lakini hata hapa kwetu wenye PHD za ukweli kama Magufuli hawatangulizi viujiko vya ajabu ajabu!,
     
  18. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuache utani kupata PhD bila kuwa na Masters hio PhD ni fake kabisa na haina ile nguvu, nashangaa mno kila raisi lazima apewe PhD,Hivi ni kipi JK kafanya au kufanyia Tanzania hadi atunukiwe hiyo PhD? Mbona Mwinyi hakupewa? TCU toeni muongozo, shule si mchezo bwana watu wanapenda vya bure tu, si sawa kwa wasomi.
     
  19. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    ni kupenda tu misifa kwa kikwete................kuna watu waliishatunukiwa mashahada ya bure kama hayo lakini wameyatosa na hawataki nkuyatumia kutokana na kutokuwa namantiki yoyote ndio maana wengine walikataa vyeo vingine waliamua kujiita MWALKIMU...
     
  20. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    "Apendaye sifa hupenda kusifiwa, japo hastahili sifa anazopewa" JK na kundi kubwa la viongozi hasa wa serikali hupenda sifa wasizokuwa nazo na sababu kubwa ya kufanya hivi ni kule kupenda kwao kuonekana kuwa " out of a million they stand as one" so watu waanze kuwaabudu na kuwanyenyekea na mwisho huchukua dhima ya kuwaamulia watu wakifikiri wao ndio thinking tank. Kwa hakika huu ni ulimbukeni wa wasiojua, ili waonekane wanajua! Na hii ni tofauti sana na wenye sifa halisi kwani wao huwa hawapendi kusifiwa, maana wanajua thamani ya sifa hizo! . nakumbuka mimi nimefanya kazi ya utafiti na Profesa mmoja toka chuo kikuu cha Minnessota USA, kwa miezi sita bila kujua kuwa ni Prof, nilikuja jua siku mmoja wa wanafunzi wake alipokuja kwa utafiti, hapa namaanisha kuwa wenye sifa stahili huwa hawajitangazi na kujikweza, kama afanyavyo DR JK!
     
Loading...