Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Kafumu anusa kushindwa kesi ya Uchaguzi Igunga, amkataa Jaji......

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, May 19, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hii ni Habari katika Habari Leo Jumamosi

    MBUNGE wa Jimbo la Igunga, Dk Dalaly Kafumu (CCM) amesema hana imani na Jaji Mary Shangali kuendelea kusikiliza kesi ya kupinga matokeo yaliyompatia ushindi katika uchaguzi mdogo uliofanyika mwishoni mwa mwaka jana.

    Shauri hilo lilifunguliwa na mlalamikaji Joseph Kashindye, dhidi ya Dk. Kafumu, Mwanasheria Mkuu wa serikali pamoja na msimamizi wa uchaguzi.

    Akisoma barua ya Dk. Kafumu mbele ya mahakama hiyo jana, Wakili wa Mbunge huyo, Anthony Kanyama alisema kuwa mteja wake hana imani na Jaji huyo kwa kuwa baadhi ya maamuzi yanakwenda ndivyo sivyo.

    Akibainisha sababu za Dk Kafumu kutokuwa na imani na Jaji huyo huku akisoma barua yake ni pamoja na kudaiwa kuwatukana na kuwadhalilisha mashahidi wa upande wa utetezi akitoa mfano shahidi (DW14), Mahakama kuchukua nafasi ya mawakili wa mdai kwa kuwahoji maswali mashahidi wa mdaiwa badala ya kutaka ufafanuzi juu ya maelezo yao.

    Akiendelea kusoma alisema sababu nyingi ni Jaji kuwa mkali pasipo sababu kwa mawakili wa utetezi kila walipohoji mashahidi wa upande wa mdai.

    Sababu nyingine imeelezwa kuwa kitendo cha mawakili wa upande wa utetezi kunyimwa nakala ya mwenendo wa shauri mara tu usikilizaji wa kesi kwa pande zote kukamilika ili kuwasaidia kuandaa hoja za majumuisho.

    Akimalizia kusoma barua hiyo kwa niaba ya Dk Kafumu, wakili Kanyama alisema kuwa kutokana na hali hiyo mashahidi wake muhimu wamekataa kuja kutoa ushahidi kwa kuogopa kudhalilishwa. Nje ya Mahakama hiyo, Dk Kafumu alisema:

    “Sijashinikizwa maamuzi haya ni kutoka moyoni mwangu sina imani na Jaji huyu kwani nimepoteza kabisa imani na yeye kuendelea kusikiliza shauri hili na kwamba kwa ujumla wake naona haki haitatendeka kabisa kwa dalili hizo za waziwazi zilizokwishajionesha naomba shauri hili lisikilizwe na Jaji mwingine.’’

    Naye Profesa Abdallah Safari, Wakili wa Kashindye ambaye katika uchaguzi mdogo aligombea kwa tiketi ya Chadema, alisema kuwa maombi hayo si ya msingi kwa Dk Kafumu huku akitoa mifano mbalimbali ya kesi kama hizo na kuongeza kuwa kama wanaona hali ni mbaya, wasubiri wakate rufaa mara baada ya kesi hiyo kuhukumiwa.

    Baada ya kupitia pande zote mbili na kusoma kwa muda Jaji huyo alitupilia mbali ombi hilo la Dk Kafumu na kusema kuwa kesi hiyo inaendelea kusikilizwa kwa kufuata taratibu na kanuni za kimahakama.

    Jaji huyo alisema hakuna sababu za msingi zilizotolewa na maelezo yanayolalamikiwa yanaweza kufanywa katika rufaa na kutaka Mahakama iachiwe uhuru wa maamuzi pasipo kuingiliwa kwa maamuzi hayo na kuongeza kuwa kesi hizo zina gharama kubwa kwa uendeshwaji wake.

    Alisema maamuzi hayo hayajabainisha kama mshindi ni nani katika kesi hiyo kwani bado ushahidi unaendelea kusikilizwa kwa mjibu madai na upande wa serikali.

    Kesi hiyo itaendelea Mei 21, mwaka huu huku mashahidi wanne wa majibu madai watatoa ushahidi huo akiwemo Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa ya CCM, Uchumi na Fedha, Mwigulu Nchemba ambaye ni Mbunge wa Iramba Magharibi.

    MY TAKE: Ni wazi Dr Kafumu ameona mambo yanakwenda sivyo ndivyo kwake, lakini tusijipe moyo huenda ikawa kama Segerea.
     
  2. M

    Mnyonge Namba1 JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mwanaCDM halisi ila sina imani na mahakama za TZ,labda kesi hizi zipelekwe The Hague kwa Ocampo
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hii nayo inaweza kugeuka kuwa kama kesi ya mahanga.
    Hawa majaji hawasomeki kabisa.
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hamna kesi hapo. Huyo jaji na Kafumu wanacheza tamthilia ya kutuzuga watanzania
     
  5. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wana Igunga wanalalama mahindi yaliisha siku ile ile ya uchaguzi. CCM wapelekee mahindi mengine.

    Chadema wapelekeeni weledi
     
  6. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ukiona hivyo basi ujue wamemfuata Jaji wamuhonge akawatolea nje. Sasa wanakuja na single ya kutokuwa na imani
     
  7. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tuombe Mungu haki itendeke Jaji kutoa hukumu yenye kufuata misingi ya haki ingawa mahakama zetu haziaminiki kabisa
     
  8. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    CHEUSI CHEKUNDU,JAJI ANAWEZA KUWA NA MSIMAMO MZURI ILA SIKU YA HUKUMU WARAKA WA IKULU NDIO UTAKAOAMUA HIVYO TuSIJIPE MOJO MKUU WA KAYA NDIO JAJI WA KESI HIZI,AKIMALIZA VIKAO VYAKE NA KINA BECKAM ATAKUJA KUTUMA WAKALA IGUNGA NA MAMBO YATABADILIKA KAMA SEGEREA
     
  9. h

    hoyce JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wanataka ajitoe wampange Rwakibalila
     
  10. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    hata mim nahisi kitu kama hicho!
     
  11. K

    KUTATABHETAKULE JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ahh!! Mie napita tu, nikirudi nitasema.
     
  12. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #12
    May 19, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Duh! Nimechoka kabisa na mfumo wa uendeshaji wa kesi katika mahakama zetu hasa katika kesi za kupinga uchaguzi.... Kama mahakama zingefuata haki kiukweli KAFUMU hachomoki ila kwa kuwa hii nchi ni ya kufikilika basi lolote laweza kutokea..............
     
  13. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huwezi jua labda hapo jaiji na kafumu wanacheza cinema lakini kumbe wako upande mmoja, wanacheza cinema ili akija akitoa matokeo ya kumpendelea kafumu watu wasihoji sana!
     
  14. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Nchi yetu hii imejaa usanii, jk kawa msanii sembuse majaji, muhimu tujiandae na m4c pia uchaguzi wa 2015 vinginevyo itakuwa miujiza
     
  15. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #15
    May 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    wapo wachache wanaosimama kwenye ukweli kama yule wa sumbawanga. huenda na huyu wa tabora ni mmojawao
     
  16. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Rushwa za kugawa mahindi kwa wapigakura wa Igunga na Magufuli kujenga daraja zinatosha kutengua matokeo ya uchaguzi huo!
     
  17. p

    pomoni Member

    #17
    May 19, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    tusubiri hukumu na tufuatilie kwa undani mwenendo mzima wa kesi unavyoendelea, hukumu utegemea sana ushahidi unaowasilishwa mahakamani.
     
  18. m

    matawi JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kafumu anaogopa kufumuliwa? Kashindye msamehe huyo ni msukuma mwenzako
     
  19. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #19
    May 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Au kama Arusha. Kesi hizi mbili zimeondoa kabisa Imani ya wananchi wengi kuhusu uhuru wa mahakama zetu. Maamuzi ya kesi hizi mbili ni vice versa. Tusubiri na hukumu ya Ubungo wiki ijayo.
     
  20. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Amsamehe kwa kosa gani?
     
Loading...