Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr HUSSEIN MWINYI unajua 80000/month ni posho ya maandalizi ya GWARIDE LA MUUNGANO........

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by zubedayo_mchuzi, Apr 8, 2012.

  1. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kundi la wanajeshi kutoka vikosi mbalimbali Tanzania ambao wamepiga kambi MGULANI kwa aajiri ya Maandalizi ya GWARIDE la muungano juzi juzi hapa walifedheheshwa na CAPTEN wao baada ya kuwambia TAARIFA ya kuwalipa shilingi 8000(kwa mwezi mzima wangelipwa 240000) kwa siku ni ya uongo ilikosewa na badala yake watalipwa 80000 posho ya mwezi mzima wa maandalizi ya gwaride la muungano mpka siku ya mwisho Na muda huu wanasubiri form za kusaini hela hiyo waone fedha ni shilingi ngapi.

    Yani ndani mwezi mzima wa GWARIDE jamaa watalamba laki kasoro 20000 kama kifuta jasho chao.

    Hata hivyo walipo jaribu kuhoji mbona police wao wanapewa hela hiyo ya 80000 kwa siku walijibiwa kuwa police wao ni kama waalikwa kwenye maadhimisho na hawatakiwi kujifananisha na POLICE KAMWE.Kwa kawida police huwa wanalipwa laki tatu na zaidi ambayo kadilio hulipwa elfu 10 kwa siku.

    mytake. Serikali muwajari hawa wanajeshi siku wakigeuka hawa hatatoka mtu ndani ooooohhhh.

    Hawa jamaa siku wakigeuka hawa POLICE HATUTAWAONA,TISS HATUTA WAONA....watakuwa WAO TU.
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mbona hata polisi waliopelekwa arumeru perdiem ilishuka kutoka 40000 hadi 10000.

    Nawashauri hao wajeda wajitolee tu ''uwezo wetu kifedha bado ni mdogo''
     
  3. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,598
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    hao wanaojiita TISS wanafaham hili??
    Maana hii inahatarisha usalama wanchi
     
  4. M

    Mboerap Senior Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Elfu 80,000 kwa mwez? Yaani wastan wa 2,500 kwa siku sio?
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ukiona wanajeshi wanaanza kupiga kwata kwa manung'uniko ujue tunapoeleke ni pabaya sana.
     
  6. M

    Mboerap Senior Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alisema Sumaye, kujiongezea posho wabunge kutaambukiza taasisi nyingine kudai
     
  7. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa hana uhakika na alichokiandika ''nyie hamjashitukia''?
     
  8. M

    Mboerap Senior Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamaa yupi unaemzungumzia?
     
  9. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    TISS?!. Si nasikia ili kanumbwa mara tu awamu hii ya serikali ilipoanza?!, anyway, nadhani TISS Iko likizo.
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Majeshini haya ni ya kwaida tena JWTZ yanatisha kuliko majeshi mengine. mfano mzuri ni ukwasi aliokutwa nao shimbo, unavyopatikana ni kwa vitendo vyake vya kukata posho za askari walioko operation katika sehemu mbalimbali za dunia.

    Kimataifa, askari analipwa 12,000,000/- ni pesa za UN. Polisi wanapewa zote, lakini JWTZ wanaambiwa pesa hizo zinalipwa kikosini, wakirudi unapewa let say 2,000,000/- hadi 5.000.000/- out of 144,000,000/- kwa mwaka.

    hivyo operation za polisi zinawalipa zaidi kuliko za JWTZ, kwani wajeda pesa zote zinaenda jeshini, na hivyo kuishia kwa wajanja wachache kama kina shimbo vileeee
     
  11. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Habari hii ina mashaka kidogo, kwa nini?

    Kwa mshahara wa askari polisi na JWTZ kwa rank & file night allowance yake ni Tshs 45,000.00 per day. Kwa baadhi ya ngazi fulani ni kuanzia Tshs 80,000.00 per day.

    Sasa askari hao ambao wengi ni rank & file wanapokuwa parade huwa wanalipwa night moja kwa kila siku ambayo rate yao ni Tshs 45,000.00.
    Swali au shaka ya habari hii ni hii, wamepandisha lini hiyo rate toka 45,000 - 80,000?

    Mwisho msiilamu TISS kwa kuwa hamjui mfumo wake jinsi ulivyo, nakuhakikishieni ni vitu vichache sana vinaweza kufanyika kama hivyo TISS isijue. Ikiwa kweli naamini taarifa itakuwa imefika sehemu husika tayari.
     
  12. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwenye "Operation za UN" (hivi sasa) Askari anafungua Akaunti ya USD kabla ya kuondoka nchini na UN wanaweka posho zake moja kwa moja kwenye Akaunti hiyo kila mwezi.

    JWTZ wanapewa na UN pesa kwa ajili ya chakula na gharama nyingine za kiutawala.
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kama parade lingefanyika mtwara hapo sawa lakini dar ni jiji kwa hiyo 80000 ndio perdiem husika.
     
  14. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanawaibia wanajeshi pesa hizo. Lazima wakichunguzwa hao watoa pesa watakuwa wanakata ya kula wao.
     
  15. next

    next JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    the govnt is broke since sept last year
    posho na mishahara ya wafanyakazi wa chini ni matatizo makubwa inalipwa baada ya serikali kukopa bank
     
  16. next

    next JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kutoaminika binafsi naona ni kitu kibaya sana, kuna wahisani miaka ya tisini walikuwa wanataka kusimamia miradi wao wenyewe, hii ni kwasababu ilikuwa tukipewa pesa either miradi haikamiliki au inakuwa mirad hewa na pesa ndo imekwisha, ni aibu sana
     
  17. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, Imani ingekuwepo UN wangelipa Posho za Askari kwa JWTZ na JWTZ wangewapa Askari husika.
     
  18. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hata hivyo nashauri nidhamu na utii viendelee kama kawaida!
     
  19. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Msiwachochee askari
     
  20. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kama mimi sina uhakika nenda pale mgulani wapo jamaa wanafanya maandalizi ya Gwaride mwezi mzima mpaka siku hyo ya muungano then wanalamba hyo themanini...nenda kawaulize au kama una ndugu mwanajeshi ana jamaa yake yupo kambi hapo mulize ulete jibu na kama mi ntakua mwongo Nipgwe BAN ya mwaka mzima.
     
Loading...