Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Hildebrand Shayo

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Game Theory, Dec 2, 2008.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Huyu jamaa anajiita DR sasa sijajua udokta wake na kama wa MPONJOLI au RWAKATARE

    wajomba tunaomba wasifu wake

    Kuna article yake mooja alindika kule Michuzi imejaa madudu kibao na nadhani kuna umuhimu wa kuumulika JF style


    [​IMG]
     
    Last edited: Dec 7, 2008
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 2, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,111
    Likes Received: 16,047
    Trophy Points: 280
    Ni nani huyu? Tupe bio kwa ufupi basi.....
     
  3. D

    Dotori JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2008
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimefanya Google search. Nimepata hits kadhaa kuhusu mtajwa. Bofya hapa
     
  4. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2008
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    hili jamaa i usually read his articles TZUK.net. grammar yake,puts more questions in my head then answers.well anyway it could be me who has problems
     
  5. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2008
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    kuzatika sijakuelewa,yaani hapo grammar nimechemsha au!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. Kisura

    Kisura JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2008
    Joined: Jun 21, 2007
    Messages: 363
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    :D This is funny!
     
  7. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2008
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    I know Shayo. He is a genuine Dr. Graduated from UDSM, Then was at IDS before joining Southbank University UK for Mphil then PhD . Mnaojua London Basi Ni karibu na Tube ya Elephant and Castle. He is a reosurceful person. More less is Associate Prof. at the same University.
    London South Bank University - become what you want to be then search staff. Hope it is satisfactory. Sasa suala la Gramar. I ca'nt defend that, maana TZ vipanga wengi tu lugha na magrama yanawapiga chenga.
     
  8. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2008
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Dec 3, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,111
    Likes Received: 16,047
    Trophy Points: 280
    Aisee huyu jamaa kwenye grammar hovyo kabisa!!
     
  10. A

    Abura Member

    #10
    Dec 3, 2008
    Joined: Nov 12, 2007
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr. Shayo, All I can say don't argue with a fool because no one will notice a difference:)

    Thanks kwa uhuru wa vyombo vya habari na maendelevu ya technologia kama kuwepo kwa blog zisokuwa moderated kunawapa nafasi watu wasio na nia nzuri, wenye chuki binafsi kutoa mawazo/maoni yao yenye mlengo wa nyuma, na mawazo/maoni hayo kusomwa na watu wengi.

    Watanzania tuamke - tu discuss important matters tuache masihala.
     
  11. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2008
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    the crux of the matter is GRAMMERWISE,this guy is poor,lets hope on the spoken word he can walk the walk
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Siku hizi mtu akibanwa ukimbilia kutoa lawama kwa maendeleo ya teknologia na uhuru wa mablog...
     
  13. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2008
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Ndugu zanguni kwa nini wengi hatukubali kuwa English is our third language????? Kwa wengi tunaanzia local venacular (sijui kama nami hapa nimepatia grammer!!!! au spelling vile!!!). then second is Kiswahili na English third. Tofauti na watoto wetu siku hizi first Swahili then English Second. Sasa je tunamsakama huyu Dr.Shayo kwani yeye kakulia huko Marekani au Uingereza kama mlivyo wengine??? Amesoma TZ miaka yake yote isipokuwa for PhD. Kwenye PhD level hatujifunzi Lugha unless kuwa wewe ume specialize kwenye Linguistic!!??? Halafu pia kwa mtoto au mtu kufahamu lugha inategemea kwa his/her first teacher in that particular subject!!!! Je waalimu wetu shule za Primary government kumbuka ni wale wengi waliopata div 4 na wale wanaoitwa siju UPE kama bado wapo na wale wa grade sijui gani vile, siku hizi nao kuna wale wa crush programme. Kusema ukweli mtoto wa academy leo atamshinda English levels nyingi kwa mtu aliyesoma English yetu ya waalimu unqualified!!!! Kwanza wa sasa walimu wa academy wamesoma na wengine ni University graduate na mtoto tangu nursery ni English sasa utalinganisha na wale walioanzia Engilish darasa la nne??? Watoto wa leo tatizo ni Kiswahili hata grammer yake hawafahamu, mambo yamekuwa v/versa!!! Je wasipofahamu kiswahili vema tutawadharau???

    Nafikiri sometimes mtu anapost issue kwa sababu ya personal interest!!!!!! Sorry to say this. Simtetei Dr. Shayo hapa bali I am trying to put issues into reality!!!

    Wenzangu mliopata bahati ya kusomeshwa English Schools huko nyuma na mliopaaa Ma US na Ma UK hongereni ila mtusamehe viingereza vyetu vya third language!!! But tulikuwa wote huku only that you had an opportunity to go wherever you are now where English is their first language and due to this Environment you also adopted English as your First Language. Keep it up. To me English or Kimombo is my fourth language!!!!
     
  14. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    nauliza usomi wa mtu ni nini? kingereza kama cha Pundit(kigumu) au material anayomwaga?
     
  15. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2008
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tukubali ama tusikubali Material matters. Kwa wale ambao kipindi cha kama miaka 4 iliyopita ambao walikuwa kwenye sekta ya utalii watakuwa mashahidi. English amabayo hawa tuwaitao tour guides waliyokuwa wanaongea, ni balaa tupu. Kwa mwelewa wa lugha hii na bahati mbaya ukawa ni mtanzania basi utavunjika mbavu! mfano unaweza msikia mtu akijitambulisha kwa mgeni (naomba maguides mnisamehe) "Your may name is Juma and you?" ama anamwambia mgeni " this is elephant toilet" unashangaa ana maana gani huyu! lakini kwa wenzetu wazungu hawako kwenye grammer tunazosema sisi bali wamelenga zaidi kuwa unataka kusema nini hapa. Then wanapata wakitakacho wanaendela mbele. Hata wao wageni huwa wanakosea tu kiswahili chetu. Wakati fulani niliwahi kuwaambia watu fulani kuwa wanajua kiingereza sana ila wana uoga wa kukiongea ndio maana wanakuwa bubu. Walipoanza kuvunjavunja hiyo lugha sasa wanaongea as if wako kwa malkia. Pia kuna tofauti ya kiinglishi cha kuandika na kuongea. Hata kiswahili, tulipokuwa huko kijijini tulikuwa tunawahara sana waliotoka mjini kuwa wanajua kiswahili, lakini njoo kwenye kuandika hicho kiswahili! Hawakuwa wanaona ndani, tuliwaacha mbali sana. Final MATERIAL MATTER THAN ALL THAT BOMBASTIC AND GRAMMER THAT WE ARE TALKING ABOUT.
    Nionavyo mimi.
     
  16. W

    Waridilamoyo New Member

    #16
    Dec 3, 2008
    Joined: Nov 15, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la muanzisha mada ni lipi? Dr. Shayo ni msomi aliyebobea katika masuala ya maendeleo na Uchumi, Sijui huko UK lkn alipokuwa UD undergraduate alikuwa kipanga sana. Nafikiri watu wasilete chuki binafsi hapa na kupakazana. The guy is brilliant.
     
  17. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2008
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yo Yo
    Mkuu Pundit anaandaa ujio, wait and see...nimeweka kamusi yangu karibu
     
  18. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Waridilamoyo Profile:


    Waridilamoyo has no status.
    Junior Member

    Last Activity: Today 01:56 PM


    StatisticsFriendsInfractionsContact Info

    Total Posts: 2
    Posts Per Day: 0.11

    Join Date: 15th November 2008
    Referrals: 0
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Dec 3, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,111
    Likes Received: 16,047
    Trophy Points: 280
    Hehehehehehe.....you may be right....
     
  20. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #20
    Dec 4, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Umeshapata wasifu wake?
     
Loading...