Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Dau, Prof. Kapuya wawajibishwe; NSSF ishitakiwe!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 17, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 17, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Jinsi ambavyo walitaka kinyume cha sheria kuondoa Taasisi ya Moyo kutoka mahali pake kwa kutumia amri za kibabe:

    a. Dr. Dau/NSSF kwa kutuma magari ya wagonjwa na kujaribu kutaka kuondoa wagonjwa hospitali ilhali akijua hakukuwa na amri ya mahakama iliyotolewa kuamuru hilo.
    b. Na hata walipokuja na amri, amri hiyo haikuwa halali kama ilivyooneshwa na Mahakama ya Rufaa.
    c. Kwa kusababisha usumbufu wa kihisia, mahangaiko na hali ya wasiwasi kwa wagonjwa wa moyo na hivyo kutishia maisha yao.
    d. Dr. Kapuya kwa maneno yake ya kibabe ambayo yalisababisha usumbufu mkubwa kwa wagonjwa ilhali akijua hakukuwa na amri yoyote halali ya mahakama kufanya walichotaka kufanya. Maneno yake ya kusema THI itaondolewa hata ikibidi wagonjwa kuondoka na dripu ilikuwa ni ya kiimla na ya kizandiki.

    e. Kwa kusababisha upotefu wa mapato kwa siku zote hizi ambapo jina la THI lilikuwa linachafuliwa kwa makusudi na hivyo kufukuza biashara.
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    The Court of law is the right channel for forwarding this complaint, is there a suit?
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kina Nani Wawashikati Wanaharakani Au Hao Wagonjwa ?
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani ni hatua ambayo inapaswa kusubiri kwanza kuisha kwa kesi kuu
     
  5. C

    Chuma JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkjj, hoja zako dhaifu....na inaonesha hata uwezo wa kufikiri nao unapungua kwani haupo huru kufikiri...
    Hivi unafikiri usipolipa ukashitakiwa umefanya kosa? Hakukuwa na Amri ya Mahakama? au THI walio appeal against hukumu ya Awali ya Mahakama?...

    Unakumbuka Mabenki DSM walipokuja juu kuhusu madeni yao na Scandinavia?

    Dawa ya DENI kulipa,....Dawa ya Jino Kung'oa
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Aug 17, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    kesi dhidi ya NSSF haihusiani na suala la deni; inahusiana na jaribio lao la kutaka kuwahamisha wagonjwa kwa nguvu na kinyume cha sheria. Kitendo chao cha kutangaza kuwa watawahamisha wagonjwa kwa nguvu hata wakiwa na dripu mkononi kimewaletea udhaifu na usumbufu mkubwa wagonjwa na taasisi yenyewe. Kwa vile walijaribu kutekeleza kitu ambacho hawakuwa na uwezo nacho kutekeleza wakati wakijua kesi ya deni bado iko mahakamani nahitimisha jambo moja tu nalo lilikuwa ni kuitishia taasisi ya moyo kulipa deni kwa mbinde na kwa pinde.

    Kwa vile mahakama ya rufaa imeona kuwa eviction notice haikuwa sahihi (kama nilivyoonesha hapa zaidi ya wiki tatu zilizopita) ni wazi kuwa NSSF walifanya makosa makubwa ambayo lazima wayalipie.

    Hili liwe funzo kwa taasisi nyingine kuwa huwezi kuamua tu kwa vile una uwezo na serikali iko nyuma yako kujitengenezea sheria yako mwenyewe. Na suala la kodi nalo naamini mahakama itaoona uonevu mkubwa na hujuma iliyofanywa na NSSF wakishabikiwa na serikali. Watch me.
     
  7. Dr.W.Slaa

    Dr.W.Slaa Verified User

    #7
    Aug 17, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 674
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Chuma, sina hakika kama siku hizi dawa ya jino ni... daima kung'oa!!! Tunahitaji kutafakari zaidi!
     
  8. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2008
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Sawasawa mheshimiwa! In fact dentist watakwambia kwamba the general wisdom ni kwamba kwanza lazima wafanye kila kitu kuitibu na kuzuia ising'olewe jino, kwa dawa na kuziba tundu.
    Chuma, this analogy is not the best katika argument yako.
     
  9. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2008
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwani anayedaiwa ni Dr. Masau as a person au kampuni ya THI?
     
  10. M

    Mkora JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2008
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Mkuu Heshima mbele wote tunafahamu kwamba NSSF ni shamba la bibi sas kuna haja gani ya kulipa
    Yeye akae tuu kuanzia sasa hivi kila siku majaji watakuwa wanaumwa kesi ikitajwa
    Bora yeye anafanya kazi ya wito na sio wengine
    Hivi mbowe wa chadema alilipa lile deni lake kwa shamba la bibi yaan NSSF ?
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Aug 18, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Mkora.. kaangalie ripoti ya Mkaguzi Mkuu ya mwaka 2006/2007 inapatikana hapa http://www.nao.go.tz halafu utuambie kama Mbowe kalipa au la. Lakini hii mada inahusu utendaji mbovu wa NSSF ambao umesababisha usumbufu mkubwa kwa wagonjwa na madhara ya kisaikolojia kwa kitendo chake cha kinyume cha sheria.
     
  12. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Talk about obsession!
     
  13. M

    Masatu JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii nayo iliishia wapi?
     
  14. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    iishie wapi, itakuwa ndio ile bridge to no where
     
  15. M

    Masatu JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    How many times mtu huyu anawajibishwa?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Oct 3, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    mara ya mwisho kuwajibishwa lini?
     
  17. K

    Koba JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    China to build heart institute in Tanzania

    APA-Dar es Salaam (Tanzania) China will build a training and surgical heart institute with a capacity to accommodate 100 patients at once at the Muhimbili National Hospital in Tanzania’s commercial city of Dar es Salaam, the Parliamentary Committee on Foreign Affairs, Defence and Security Chairman, Wilson Masilingi, told APA here on Friday.

    Masilingi said the move came was a gesture of friendship and strong ties that exist between Tanzania and China over many decades.

    “The centre will be a five-storey building with two surgical theatres as well as space to accommodate 100 heart patients,” id Masilingi said.

    China has pledged to assist the country with a number of projects, one being the building of an international conference centre at Salender Bridge in Dar es Salaam, he said.

    “The project is at the designing stage. The Chinese government will build an agricultural research centre, whose construction is due to start anytime from now,” he added.

    According to Masilingi, Tanzania will benefit from Chinese agricultural experts as well.

    Masilingi, who together with other members of parliament, had just returned from an official visit of China, was briefing journalists about the tour.

    Tanzania sends hundreds of heart patients to India every year at a considerable expense.
     
  18. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #18
    Oct 4, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Yeah, and this one is another obsession at its best !!
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Mar 9, 2016
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Karma imefuata mkondo wake, wamepotea kabisa
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2016
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Dau aende tu Malawi kwenye ubalozi wake. Asaidie Ku facilitate uvuvi ziwa nyasa
     
Loading...