Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DPP probes Mengi, Rostam squabbles-Daily News

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kitia, May 8, 2009.

  1. Kitia

    Kitia JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2009
    Joined: Dec 2, 2006
    Messages: 409
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Picked this up from Daily News website:

    The Director of Public Prosecution (DPP), Mr Eliezer Feleshi, said yesterday that his office has started to scrutinise reports of graft, tax evasion and economic sabotage linked to prominent businessmen Mr Reginald Mengi and Mr Rostam Aziz.

    The two businessmen are currently engaged in an unprecedented war of words and name calling in the local media. The IPP Chairman, Mr Mengi, had earlier referred to the Igunga legislator, Mr Rostam as one of the top five most corrupt persons in the country, whom he named as "sharks."

    A few days later, Mr Rostam came out with scathing attacks against Mr Mengi, branding him as a paranoid, tax evader and an economic saboteur. On Tuesday, Mr Rostam went to the Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) offices in Dar es Salaam and presented a report detailing what he described as "documentary evidence implicating Mr Mengi in various criminal transactions."

    The following day, Mr Mengi filed a libel suit against the Igunga legislator at the High Court in Dar es Salaam demanding a whooping 10bn/- in damages. The DPP told the 'Daily News' that his office was looking for the authenticity of the claims as reported in the media.

    "Our investigative machinery is working on the allegations and we are going to act accordingly," Mr Feleshi said. Meanwhile, the DPP said his office and that of the Directorate of Criminal Investigations (DCI) have started conducting capacity building courses to the staff. Mr Feleshi said his office planned to recruit 157 lawyers in a couple of years, but has so far hired 47.
     
  2. t

    tk JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naamini huu ndio utaratibu bora wa kumaliza tatizo hili. Vyombo vyote vya dola viingilie kati vichunguze ukweli wa tuhuma zote kwa kila mmoja upande wake. Kisha walinganishe taarifa zao na kisha wachukue hatua za kisheria bila kujali umaarufu wa mtu au uhusiano wao na wakubwa.

    Tatizo watalokumbana nalo ni kuwa, mapapa na manyangumi wote wana uhusiano mkubwa na vigogo wa nchi hii.

    Kutokana na historia, hata kama shutuma hizi zitafunikwa katika utawala huu, huko mbele lazima zitakuja kufufuliwa pale atapokuja kiongozi muadilifu.
     
  3. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hii kali. DPP ana jalada la Kagoda anasema hajakamilisha, leo ameanza kuwa mpelelezi ama ndio amekabidhiwa jalada la uchunguzi na "Kachero" Rostam ambaye uchunguzi wake unakuibalika haraka na naamini atatoa kibali cha mashitaka dhidi ya Mengi haraka sana.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimeshaanza kupata mwanga.... at the end of the day, aidha wote watashtakiwa au wote wataachiwa
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Labda na huo upelelezi wa Mengi hautkamilika vilevile... mazingaombwe mengi sana nchi hii siku hizi
     
  6. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2009
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Aibu tupu kwa bwana Feleshi na cheo chake. Uchunguzi / upelelezi anafanya yeye au polisi?

    Isije ikawa ni mlolongo wa akina mama Simba na yule kada wa CCM kupayuka baada ya kutajwa Rostam.

    Ya Kagoda yamemshinda kuchunguza / kupeleleza, ngoja tuone atavyoyapeleka haya ya boss wao Rostam
     
  7. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lakini upande mwingine ni vizuri vyombo vinavyohusika vifuatilie tujue ukweli
     
  8. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Umekamilika ndio maana siku chache baada ya Rostam kupeleka PCCB tayari DPP kakabidhiwa. Kumbuka kesi zote zinazochunguza na PCCB na Polisi huchukua muda gani kwenda kwa DPP, sasa unaambiwa tayari kwa DPP, ujue kumekucha hakuna utani. Mara nyingi kama upelelezi bado jalada haliendi kwa DPP, likienda likarudi ni kwa mapungufu na kama DPP anasema wanalichunguza ina maana hakuna mapungufu. Mwaka huu tutaona mengi
     
  9. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hivi ni Feresi mwenyewe ambaye hajui kama kagoda pamoja na kuforge watapelekwa mahakamani au huyu mwingine, maana sioni ni vipi sasa atagundua kuwa kagoda ni RA pamoja.

    Huu ni mwisho wa Bw. Mengi kwani ndiye pekee atakayechunguzwa na wala si RA kwani chakuchunguza walishasema hakiwezekani yaani KAGODA sasa wataweza wapi.

    Mzee Mengi watu wachache lazima wajitoe kafala kwa ajiri ya wengi, Historia itakukumbuka milele kwani nahisi mwisho wako unakaribia
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    DPP naye ni fisadi tu, inaonyesha priorities zake ziko wapi. UPUUZI MTUPU!!!
     
  11. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,625
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ninadhani uchunguzi dhiidi ya mengi ni rahisi zaidi kukamilika, kwa sababu Rostam ametoa report yenye details. Kwa wapelelezi kazi yao ni kuthibitisha kwenye taasisi husika, lakini kwa kagoda kazi ipo kwa sababu ni hadithi tuu hakuna sehemu ambako RA ameweka sahihi au kuhusihwa kwa jina lake this man is smart.sasa mzee Mengi kaingia kichawakichwa.Labda wambane RA kwenye kodi katika kampuni zake zinazojulikana.
     
  12. M

    Mulugwanza Member

    #12
    May 8, 2009
    Joined: Feb 3, 2008
    Messages: 85
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    DPP wenzako walishakwambia kuwa kuwafkisha wamiliki wa kagoda mahakamani nchi itatikisika, sasa leo wewe utaanzaje kumchunguza RA??? au kwa maana nyingine ni kuwa unamchunguza Mengi maana huna ubavu wa kumkamata RA na kundi lake!!!!!
     
  13. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Lakini feleshi si kasema ANACHUNGUZA!!!???
     
  14. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Do you think they walk the talk?
     
  15. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2009
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Wale wengine waliotajwa na Mengi yaani Subash, Manji na Tanil wanachunguzwa na nani! Walau Jeetu kesi yake iko mahakamani. Kwa nini basi iwe ni Rostam peke yake na sio hao wengine, ama ndiyo njia ya kumsafisha kwa vile kachafuliwa sana na kwa kuwa Subash yuko close na yule wa jumba jeupe basi asitajwe wala kuchunguzwa!
     
  16. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,078
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kwa watu kama hawa, Mengi na RA

    1+1 = 3

    Kwa walala hoi

    1+1 = 2

    Yes, kwa nini wengine waliotajwa hawamo kwenye list ya DPP? Vinara na wasemaji ndio wanachunguzwa peke yao? Anachokifanya DPP ni kujifanya uchunguzi utafanywa ili kuwasafisha hawa jamaa na kuzima KASHFA nzima ili wewe na mimi tusahau. Wameshajua kuwa hili gumzo na kuitana majina kama PAPA, FISADI, NYANGUMI, n.k. yanaigusa zaidi Chama Cha Mafisadi.

    My prediction: At the end of the day, no one will face charges, USANII!
     
  17. Madabwada

    Madabwada JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2009
    Joined: May 8, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    - Ukisoma barua ya Salva Kwa RA, undoubtedly inathibitisha kwamba Rostam ndiye mheshimiwa President wetu (though remotely) - the guy is in power, JK ni boya tu; sasa huyo DPP ataamua kitu gani?? Kafumbwa mdomo issue ya Kagoda itakuwa hii ya akina Mengi?? Ofcourse Feleshi lazima aangalie maslahi yake ... ana watoto na familia na kazi anaipenda .. akipewa pesidential order atabwata?? ... ni lazima ataufyata tu!!

    - But there is one thing wana JF amabacho sijaelewa ... how dareful is Regi Mengi?? ana siri nzito ambayo JK anaiogopa au ana watu wanaomlinda serikalini?? i mean watendaji??
     
  18. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2009
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    kwa kweli hii ndio hatua inayofaa kuchukuliwa maana vita hivi vya maneno mwisho wake huwa sio mzuri
     
  19. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Vingekuwa vyombo vyenyewe ni indepentent singekuwa na tatizo. Lakini kama ni vile vile vyombo vilivyokataa kupelekea file la Kagoda mahakamani, na ni vile vile vilivyosema richmond hana matatizo !! NINA WASIWASI
     
  20. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wala huitaji kuwa na wasi wasi ndugu, ni kwamba tu unajua majibu tayari!

    But, well katika mazingira kama haya, mahakama ya wananchi nadhani ina nguvu na inaweza kutoa suluhu kuliko hizi ambazo zina subili amri kutoka kwa wakumbatia watuhumiwa.
     
Loading...